Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên video YouTube của bạn (2023)

QMMOO309

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên video YouTube của bạn (2023)

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và bạn cũng có thể kiếm tiền từ video của mình thông qua Google Adsense.Đây là cách bắt đầu:

1. ** Đăng ký Google AdSense. ** Bạn có thể đăng ký miễn phí Google Adsense.Khi bạn đã đăng ký, bạn sẽ cần tạo một tài khoản AdSense mới và thêm kênh YouTube của bạn.
2. ** Kích hoạt kiếm tiền trên kênh YouTube của bạn. ** Khi bạn đã thêm kênh YouTube của mình vào tài khoản AdSense của mình, bạn sẽ cần cho phép kiếm tiền.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **.Sau đó, nhấp vào ** Bật ** trong ** AdSense **.
3. ** Đặt quảng cáo trên video của bạn. ** Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** video **.Sau đó, nhấp vào nút ** Chỉnh sửa ** bên cạnh video bạn muốn thêm quảng cáo vào.Trong ** Kiếm tiền **, nhấp vào ** Bật **.Sau đó, bạn có thể chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị trên video của mình, chẳng hạn như quảng cáo video, quảng cáo hiển thị hoặc quảng cáo lớp phủ.
4. ** Theo dõi thu nhập của bạn. ** Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google AdSense trong tài khoản AdSense của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** báo cáo ** của bạn và nhấp vào ** Thu nhập **.Bạn sẽ có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ mỗi video, cũng như thu nhập chung của bạn.

Dưới đây là một số mẹo để kiếm thêm tiền từ Google AdSense trên video YouTube của bạn:

*** Tạo các video chất lượng cao. ** Video của bạn càng tốt, mọi người càng có khả năng xem chúng và nhấp vào quảng cáo.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn. ** Bạn có thể sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu của Google Adsense để hiển thị quảng cáo có liên quan đến người xem của bạn.Điều này sẽ tăng cơ hội mà họ sẽ nhấp vào quảng cáo và kiếm được nhiều tiền hơn.
*** Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau. ** Không phải tất cả các định dạng quảng cáo đều được tạo bằng nhau.Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau để xem cái nào hoạt động tốt nhất trên video của bạn.

Kiếm tiền với Google AdSense trên video YouTube của bạn có thể là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng cơ hội thành công.

** Hashtags: **

* #youtube
* #google Adsense
* #Monetization
* #IDEOS
* #Làm ra tiền
=======================================
## How to Make Money with Google Adsense on Your YouTube Videos (2023)

YouTube is a great platform to share your videos with the world, and you can also make money from your videos through Google AdSense. Here's how to get started:

1. **Sign up for Google AdSense.** You can sign up for Google AdSense for free. Once you're signed up, you'll need to create a new AdSense account and add your YouTube channel.
2. **Enable monetization on your YouTube channel.** Once you've added your YouTube channel to your AdSense account, you'll need to enable monetization. To do this, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization**. Then, click **Enable** under **AdSense**.
3. **Place ads on your videos.** Once you've enabled monetization, you can start placing ads on your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click **Videos**. Then, click the **Edit** button next to the video you want to add ads to. Under **Monetization**, click **Enable**. You can then choose the type of ads you want to show on your video, such as video ads, display ads, or overlay ads.
4. **Track your earnings.** You can track your earnings from Google AdSense in your AdSense account. To do this, go to your **Reports** tab and click **Earnings**. You'll be able to see how much money you've earned from each video, as well as your overall earnings.

Here are some tips for making more money from Google AdSense on your YouTube videos:

* **Create high-quality videos.** The better your videos are, the more likely people are to watch them and click on the ads.
* **Target your ads.** You can use Google AdSense's targeting options to show ads that are relevant to your viewers. This will increase the chances that they'll click on the ads and earn you more money.
* **Experiment with different ad formats.** Not all ad formats are created equal. Experiment with different ad formats to see which ones perform best on your videos.

Making money with Google AdSense on your YouTube videos can be a great way to supplement your income. By following these tips, you can increase your chances of success.

**Hashtags:**

* #youtube
* #Googleadsense
* #Monetization
* #Videos
* #Makemoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock