Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên YouTube ở Philippines

#MAKemoneyOutube #youtubephilippines #Googleadsense #Youtubemonetization #howtomakemoneyonline ### Cách kiếm tiền với Google AdSense trên YouTube ở Philippines

YouTube là một trong những nền tảng phổ biến nhất để người sáng tạo chia sẻ nội dung của họ với thế giới.Và với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động, có một tiềm năng rất lớn để kiếm tiền từ các video của bạn.

Một trong những cách tốt nhất để làm điều này là thông qua Google Adsense.AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên video của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào chúng.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các video của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

** Bước 2: Kết nối kênh YouTube của bạn với AdSense **

Khi bạn đã tạo tài khoản AdSense của mình, bạn cần kết nối nó với kênh YouTube của mình.

Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".

Trong phần "AdSense", nhấp vào nút "Kết nối".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email và mật khẩu adsense của bạn.Khi bạn đã nhập chi tiết của mình, nhấp vào nút "Kết nối".

Kênh YouTube của bạn bây giờ sẽ được kết nối với tài khoản AdSense của bạn.

** Bước 3: Bật tiền từ video của bạn **

Bây giờ kênh YouTube của bạn được kết nối với AdSense, bạn cần cho phép kiếm tiền trên video của mình.

Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".

Trong phần "Kiếm tiền", hãy đảm bảo rằng tùy chọn "Tiền tệ với ADS" được bật.

Bạn cũng có thể chọn để kích hoạt các tùy chọn kiếm tiền khác, chẳng hạn như bán hàng hóa hoặc cung cấp đăng ký.

** Bước 4: Đặt quảng cáo trên video của bạn **

Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền trên video của mình, AdSense sẽ bắt đầu đặt quảng cáo trên video của bạn.

Bạn có thể kiểm soát nơi quảng cáo xuất hiện trên video của mình bằng cách truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Tiền kiếm".

Trong phần "Quảng cáo", bạn có thể chọn đặt quảng cáo trước, trong hoặc sau video của bạn.Bạn cũng có thể chọn đặt quảng cáo ở bên cạnh video của mình.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền **

Khi bạn đã đặt quảng cáo trên video của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense của bạn.

** Mẹo kiếm nhiều tiền hơn với adsense **

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm nhiều tiền hơn với AdSense:

*** Tạo video chất lượng cao **.Càng nhiều người xem video của bạn, bạn sẽ càng kiếm được nhiều tiền.Hãy chắc chắn rằng video của bạn rất thú vị và hấp dẫn, và chúng có liên quan đến khán giả của bạn.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn **.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến nhân khẩu học, sở thích và địa điểm cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn hiển thị quảng cáo phù hợp hơn với người xem của bạn và có nhiều khả năng được nhấp vào.
*** Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau **.Có nhiều loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể đặt trên video của mình.Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau để xem cái nào hoạt động tốt nhất.
*** quảng bá video của bạn **.Càng nhiều người xem video của bạn, bạn sẽ càng kiếm được nhiều tiền.Quảng cáo video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội, trang web của bạn và các kênh khác.

Với một chút nỗ lực, bạn có thể kiếm được một số tiền đáng kể từ kênh YouTube của mình với Google Adsense.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu tạo video ngay hôm nay!

### 5 hashtag ở dạng#

* #Youtubemonetization
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #google Adsense
* #youtube
=======================================
#makemoneyonyoutube #youtubephilippines #Googleadsense #Youtubemonetization #howtomakemoneyonline ### How to Make Money with Google Adsense on YouTube in the Philippines

YouTube is one of the most popular platforms for creators to share their content with the world. And with over 2 billion active users, there's a huge potential to make money from your videos.

One of the best ways to do this is through Google AdSense. AdSense is a program that allows you to place ads on your videos and earn money whenever someone clicks on them.

In this article, we'll show you how to set up Google AdSense on your YouTube channel and start making money from your videos.

**Step 1: Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking on the "Create an account" button.

You'll need to provide your name, email address, and payment information. You'll also need to agree to the AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to sign in to the AdSense dashboard.

**Step 2: Connect your YouTube channel to AdSense**

Once you've created your AdSense account, you need to connect it to your YouTube channel.

To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab.

Under the "AdSense" section, click on the "Connect" button.

You'll be asked to enter your AdSense email address and password. Once you've entered your details, click on the "Connect" button.

Your YouTube channel will now be connected to your AdSense account.

**Step 3: Enable monetization on your videos**

Now that your YouTube channel is connected to AdSense, you need to enable monetization on your videos.

To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab.

Under the "Monetization" section, make sure that the "Monetize with ads" option is turned on.

You can also choose to enable other monetization options, such as selling merchandise or offering subscriptions.

**Step 4: Place ads on your videos**

Once you've enabled monetization on your videos, AdSense will start placing ads on your videos.

You can control where ads appear on your videos by going to your YouTube Studio and clicking on the "Monetization" tab.

Under the "Ads" section, you can choose to place ads before, during, or after your videos. You can also choose to place ads on the side of your videos.

**Step 5: Start earning money**

Once you've placed ads on your videos, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad.

You can track your earnings in your AdSense dashboard.

**Tips for making more money with AdSense**

Here are a few tips for making more money with AdSense:

* **Create high-quality videos**. The more people who watch your videos, the more money you'll earn. Make sure your videos are interesting and engaging, and that they're relevant to your audience.
* **Target your ads**. You can target your ads to specific demographics, interests, and locations. This will help you to show ads that are more relevant to your viewers, and which are more likely to be clicked on.
* **Experiment with different ad formats**. There are different types of ads that you can place on your videos. Experiment with different ad formats to see which ones perform best.
* **Promote your videos**. The more people who watch your videos, the more money you'll earn. Promote your videos on social media, your website, and other channels.

With a little effort, you can make a significant amount of money from your YouTube channel with Google AdSense. So what are you waiting for? Start creating videos today!

### 5 Hashtags in the form of #

* #Youtubemonetization
* #MakeMoneyOnline
* #Googleadsense
* #youtube

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock