Ask Cách kiếm tiền với quảng cáo Google Adsense và Google trên TV tuyệt vời

Ebayvnseller7

..

## Cách kiếm tiền với Google AdSense và Google ADS trên TV tuyệt vời

Google AdSense và Google ADS là hai trong số những cách phổ biến nhất để kiếm tiền trực tuyến.Họ cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web của bạn hoặc kênh YouTube và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo Google AdSense và Google trên kênh truyền hình tuyệt vời của bạn.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp một số mẹo về cách tối đa hóa thu nhập của bạn.

### 1. Thiết lập Google AdSense

Để thiết lập Google AdSense, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/start/).

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh trang web hoặc kênh YouTube của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn trên trang web của Google Adsense.

Khi trang web của bạn hoặc kênh YouTube được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** ADS ** trong tài khoản Google AdSense của bạn và nhấp vào ** Tạo một đơn vị quảng cáo **.

Sau đó, bạn sẽ cần chọn loại quảng cáo bạn muốn tạo.Bạn có thể chọn từ:

*** Quảng cáo văn bản: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện ở trên cùng hoặc cuối trang web hoặc video YouTube của bạn.
*** Quảng cáo hiển thị: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện trong thanh bên của trang web hoặc video YouTube của bạn.
*** Quảng cáo video: ** Đây là những quảng cáo phát trước, trong hoặc sau video YouTube của bạn.

Khi bạn đã chọn loại quảng cáo bạn muốn tạo, bạn sẽ cần chọn một vị trí cho quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ:

*** Tự động: ** Tùy chọn này sẽ đặt quảng cáo của bạn vào các vị trí hiệu quả nhất trên trang web hoặc video YouTube của bạn.
*** Hướng dẫn sử dụng: ** Tùy chọn này cho phép bạn chọn các vị trí cụ thể trên trang web của bạn hoặc video YouTube nơi bạn muốn quảng cáo của mình xuất hiện.

### 2. Thiết lập quảng cáo Google

Google ADS là một nền tảng cho phép bạn tạo và quản lý các chiến dịch quảng cáo trực tuyến của riêng bạn.Bạn có thể sử dụng quảng cáo của Google để nhắm mục tiêu vào những người đang tìm kiếm các sản phẩm hoặc dịch vụ cụ thể trên Google, YouTube và các trang web khác.

Để thiết lập quảng cáo của Google, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web của Google ADS] (https://www.google.com/ads/home/).

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần thêm một phương thức thanh toán và thiết lập thông tin thanh toán của mình.

Sau đó, bạn có thể bắt đầu tạo các chiến dịch quảng cáo của bạn.Để thực hiện việc này, hãy truy cập tab ** ** trong tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào ** Tạo một chiến dịch **.

Sau đó, bạn sẽ cần chọn loại chiến dịch bạn muốn tạo.Bạn có thể chọn từ:

*** Tìm kiếm: ** Loại chiến dịch này cho phép bạn hiển thị quảng cáo của mình cho những người đang tìm kiếm các từ khóa cụ thể trên Google.
*** Hiển thị: ** Loại chiến dịch này cho phép bạn hiển thị quảng cáo của mình cho những người đang truy cập các trang web cụ thể hoặc xem video trên YouTube cụ thể.
*** Video: ** Loại chiến dịch này cho phép bạn hiển thị quảng cáo của mình cho những người đang xem video trên YouTube cụ thể.

Khi bạn đã chọn loại chiến dịch bạn muốn tạo, bạn sẽ cần thiết lập chiến lược ngân sách và đấu thầu của mình.

Ngân sách của bạn là số tiền bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho chiến dịch quảng cáo của mình.Chiến lược đấu thầu của bạn xác định số tiền bạn sẵn sàng trả mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

### 3. Tối đa hóa thu nhập của bạn

Có một vài điều bạn có thể làm để tối đa hóa thu nhập của mình từ Google AdSense và Google ADS trên TV tuyệt vời:

*** Đặt quảng cáo của bạn vào các khu vực có lưu lượng truy cập cao: ** Càng nhiều người xem quảng cáo của bạn, bạn càng có nhiều khả năng kiếm tiền.Cố gắng đặt quảng cáo của bạn vào các khu vực mà mọi người có khả năng dành nhiều thời gian, chẳng hạn như trên cùng hoặc dưới cùng của trang web hoặc video YouTube của bạn.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đối tượng có liên quan: ** Quảng cáo của bạn càng phù hợp với khán giả của bạn, họ càng có nhiều khả năng nhấp vào chúng.Sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu của Google ADS để nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn cho mọi người
=======================================
#Googleadsense #Googleads #Makemoney #Greattv #youtube

## How to Make Money with Google Adsense and Google Ads on Great TV

Google Adsense and Google Ads are two of the most popular ways to make money online. They allow you to place ads on your website or YouTube channel and earn money whenever someone clicks on an ad.

In this article, we'll show you how to set up Google Adsense and Google Ads on your Great TV channel. We'll also provide some tips on how to maximize your earnings.

### 1. Set up Google Adsense

To set up Google Adsense, you'll need to create a Google Adsense account. You can do this by visiting the [Google Adsense website](https://www.google.com/adsense/start/).

Once you've created an account, you'll need to verify your website or YouTube channel. You can do this by following the instructions on the Google Adsense website.

Once your website or YouTube channel is verified, you can start adding ads. To do this, go to the **Ads** tab in your Google Adsense account and click **Create an ad unit**.

You'll then need to choose the type of ad you want to create. You can choose from:

* **Text ads:** These are ads that appear at the top or bottom of your website or YouTube video.
* **Display ads:** These are ads that appear in the sidebar of your website or YouTube video.
* **Video ads:** These are ads that play before, during, or after your YouTube video.

Once you've chosen the type of ad you want to create, you'll need to choose a placement for your ad. You can choose from:

* **Automatic:** This option will place your ads in the most effective locations on your website or YouTube video.
* **Manual:** This option allows you to choose the specific locations on your website or YouTube video where you want your ads to appear.

### 2. Set up Google Ads

Google Ads is a platform that allows you to create and manage your own online advertising campaigns. You can use Google Ads to target people who are searching for specific products or services on Google, YouTube, and other websites.

To set up Google Ads, you'll need to create a Google Ads account. You can do this by visiting the [Google Ads website](https://www.google.com/ads/home/).

Once you've created an account, you'll need to add a payment method and set up your billing information.

You can then start creating your advertising campaigns. To do this, go to the **Campaigns** tab in your Google Ads account and click **Create a campaign**.

You'll then need to choose the type of campaign you want to create. You can choose from:

* **Search:** This type of campaign allows you to show your ads to people who are searching for specific keywords on Google.
* **Display:** This type of campaign allows you to show your ads to people who are visiting specific websites or watching specific YouTube videos.
* **Video:** This type of campaign allows you to show your ads to people who are watching specific YouTube videos.

Once you've chosen the type of campaign you want to create, you'll need to set your budget and bidding strategy.

Your budget is the amount of money you're willing to spend each day on your advertising campaign. Your bidding strategy determines how much you're willing to pay each time someone clicks on your ad.

### 3. Maximize your earnings

There are a few things you can do to maximize your earnings from Google Adsense and Google Ads on Great TV:

* **Place your ads in high-traffic areas:** The more people who see your ads, the more likely you are to earn money. Try to place your ads in areas where people are likely to spend a lot of time, such as the top or bottom of your website or YouTube video.
* **Target your ads to relevant audiences:** The more relevant your ads are to your audience, the more likely they are to click on them. Use Google Ads' targeting options to target your ads to people

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock