Ask Cách kiếm tiền với quảng cáo Google trên YouTube (tối đa 50 video/ngày)

#Googleads #youtube #Makemoney #Videos #Advertising ** Cách kiếm tiền với quảng cáo Google trên YouTube (tối đa 50 video/ngày) **

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để kiếm tiền và Google ADS là một cách mạnh mẽ để tiếp cận người xem mới và phát triển khán giả của bạn.Bằng cách sử dụng quảng cáo của Google, bạn có thể nhắm mục tiêu những người quan tâm đến nội dung của bạn và nhận video của bạn trước mặt họ khi họ đang tìm kiếm một cái gì đó liên quan.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo Google cho YouTube và bắt đầu kiếm tiền từ video của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch của bạn đến theo dõi kết quả của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Google ADS **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web của Google ADS và nhấp vào ** "Bắt đầu." **

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau đó, bạn sẽ có thể bắt đầu tạo chiến dịch của mình.

** 2.Chọn loại chiến dịch của bạn **

Khi bạn đang tạo chiến dịch của mình, bạn sẽ cần chọn loại chiến dịch.Đối với YouTube, bạn sẽ muốn chọn ** "Video." **

** 3.Đặt ngân sách và chiến lược đấu thầu của bạn **

Tiếp theo, bạn sẽ cần thiết lập chiến lược ngân sách và đấu thầu của mình.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho chiến dịch của mình.Chiến lược đấu thầu của bạn xác định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.

**4.Tạo nhóm quảng cáo của bạn **

Một nhóm quảng cáo là một tập hợp các quảng cáo nhắm vào một đối tượng cụ thể.Đối với YouTube, bạn sẽ muốn tạo một nhóm AD cho mỗi video bạn muốn quảng bá.

** 5.Tạo quảng cáo của bạn **

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.Quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện trên YouTube khi ai đó tìm kiếm một từ khóa có liên quan đến video của bạn.

Bạn có thể tạo quảng cáo của mình bằng Trình chỉnh sửa Google ADS hoặc trang web Google ADS.

** 6.Đặt mục tiêu của bạn **

Khi bạn đang tạo quảng cáo của mình, bạn sẽ cần đặt mục tiêu của mình.Điều này quyết định ai sẽ xem quảng cáo của bạn.

Bạn có thể nhắm mục tiêu mọi người dựa trên vị trí, tuổi tác, giới tính, sở thích và các yếu tố khác.

** 7.Khởi chạy chiến dịch của bạn **

Khi bạn đã tạo chiến dịch của mình, bạn có thể khởi chạy nó.Quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu xuất hiện trên YouTube trong vòng vài ngày.

**số 8.Theo dõi kết quả của bạn **

Bạn có thể theo dõi kết quả của chiến dịch bằng các công cụ báo cáo Google ADS.Điều này sẽ giúp bạn thấy bạn đang chi bao nhiêu tiền, bạn nhận được bao nhiêu lần nhấp và bao nhiêu người đang xem video của bạn.

** 9.Tối ưu hóa chiến dịch của bạn **

Khi bạn đã khởi chạy chiến dịch của mình, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa nó để có kết quả tốt nhất.Bạn có thể làm điều này bằng cách thay đổi ngân sách, chiến lược đấu thầu, nhắm mục tiêu và quảng cáo của bạn.

** 10.Kiếm tiền với video của bạn! **

Khi bạn đã tối ưu hóa chiến dịch của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong các công cụ báo cáo của Google ADS.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Googleads
* #youtube
* #Làm ra tiền
* #IDEOS
* #Quảng cáo
=======================================
#Googleads #youtube #Makemoney #Videos #Advertising **How to Make Money with Google Ads on YouTube (Up to 50 Videos/Day)**

YouTube is a great platform for making money, and Google Ads is a powerful way to reach new viewers and grow your audience. By using Google Ads, you can target people who are interested in your content and get your videos in front of them when they're searching for something related.

In this article, we'll show you how to set up Google Ads for YouTube and start making money from your videos. We'll cover everything from creating your campaign to tracking your results.

**1. Create a Google Ads account**

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **"Get Started."**

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. Then, you'll be able to start creating your campaign.

**2. Choose your campaign type**

When you're creating your campaign, you'll need to choose a campaign type. For YouTube, you'll want to choose **"Video."**

**3. Set your budget and bidding strategy**

Next, you'll need to set your budget and bidding strategy. Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend each day on your campaign. Your bidding strategy determines how much you're willing to pay for each click on your ad.

**4. Create your ad group**

An ad group is a collection of ads that target a specific audience. For YouTube, you'll want to create an ad group for each video you want to promote.

**5. Create your ad**

Now it's time to create your ad. Your ad will appear on YouTube when someone searches for a keyword that's relevant to your video.

You can create your ad using the Google Ads Editor or the Google Ads website.

**6. Set your targeting**

When you're creating your ad, you'll need to set your targeting. This determines who will see your ad.

You can target people based on their location, age, gender, interests, and other factors.

**7. Launch your campaign**

Once you've created your campaign, you can launch it. Your ads will start appearing on YouTube within a few days.

**8. Track your results**

You can track the results of your campaign using the Google Ads reporting tools. This will help you see how much money you're spending, how many clicks you're getting, and how many people are watching your videos.

**9. Optimize your campaign**

Once you've launched your campaign, you can start optimizing it to get the best results. You can do this by changing your budget, bidding strategy, targeting, and ads.

**10. Make money with your videos!**

Once you've optimized your campaign, you'll start making money from your videos. You can keep track of your earnings in the Google Ads reporting tools.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleads
* #youtube
* #Makemoney
* #Videos
* #Advertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock