Ask Cách nhận được tài khoản Google AdSense của bạn được phê duyệt cho kênh YouTube của bạn

Etsyrnk15

## Cách nhận được tài khoản Google AdSense của bạn được phê duyệt cho kênh YouTube của bạn

1. ** Tạo tài khoản Google AdSense. **

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

2. ** Xác minh kênh YouTube của bạn. **

Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense, bạn sẽ cần xác minh kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".Trong phần "Kênh", nhấp vào tab "Xác minh" và nhập mã được gửi cho bạn qua email.

3. ** Thiết lập tài khoản AdSense của bạn. **

Khi kênh YouTube của bạn đã được xác minh, bạn có thể bắt đầu thiết lập tài khoản AdSense của mình.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển AdSense của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".Trong phần "Tài khoản", nhập thông tin thanh toán của bạn và chọn các định dạng quảng cáo mà bạn muốn hiển thị trên video của mình.

4. ** Kiếm tiền video của bạn. **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản AdSense của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Tiền kiếm".Trong phần "AdSense", nhấp vào nút "Bật" để bắt đầu hiển thị quảng cáo trên video của bạn.

5. ** Theo dõi thu nhập của bạn. **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ adsense trong bảng điều khiển adsense của bạn.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Báo cáo" và nhấp vào báo cáo "AdSense".Báo cáo này sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo trên video của mình, cũng như số lượng ấn tượng và nhấp chuột của bạn đã nhận được.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #youtube
* #Monetization
* #Earnings
* #Tracking
=======================================
## How to Get Your Google AdSense Account Approved for Your YouTube Channel

1. **Create a Google AdSense account.**

To get started, you'll need to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking the "Create an Account" button.

2. **Verify your YouTube channel.**

Once you've created an AdSense account, you'll need to verify your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click the "Settings" tab. Under the "Channel" section, click the "Verification" tab and enter the code that's been sent to you by email.

3. **Set up your AdSense account.**

Once your YouTube channel has been verified, you can start setting up your AdSense account. To do this, go to your AdSense dashboard and click the "Settings" tab. Under the "Account" section, enter your payment information and choose the ad formats that you want to display on your videos.

4. **Monetize your videos.**

Once you've set up your AdSense account, you can start monetizing your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click the "Monetization" tab. Under the "AdSense" section, click the "Enable" button to start displaying ads on your videos.

5. **Track your earnings.**

You can track your earnings from AdSense in your AdSense dashboard. To do this, go to the "Reports" tab and click the "AdSense" report. This report will show you how much money you've earned from ads on your videos, as well as how many impressions and clicks your ads have received.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsense
* #youtube
* #Monetization
* #Earnings
* #Tracking

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock