Ask Cách nhận thêm các thuê bao YouTube từ quảng cáo trả tiền

Ebaydunkchamp

#youtube #PaidAds #SubScripers #marketing #growth ##

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để tiếp cận khán giả mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nhưng nếu bạn chỉ mới bắt đầu, có thể rất khó để thu hút sự chú ý mà bạn cần để thu hút người đăng ký.Đó là nơi quảng cáo trả tiền đến.

Quảng cáo trả phí có thể giúp bạn tiếp cận những người đang tích cực tìm kiếm các video như của bạn.Và khi bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình một cách chính xác, bạn có thể nhận được trước những người có nhiều khả năng quan tâm đến nội dung của bạn và đăng ký kênh của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng quảng cáo trả tiền để phát triển cơ sở thuê bao YouTube của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch quảng cáo của bạn để theo dõi kết quả của bạn.

## 1. Tạo chiến dịch quảng cáo YouTube

Bước đầu tiên là tạo một chiến dịch quảng cáo YouTube.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản YouTube của bạn và nhấp vào nút ** Tạo ** ở góc trên cùng bên phải.Sau đó, chọn ** Video ** và nhấp ** Bắt đầu **.

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn một mục tiêu cho chiến dịch của mình.Bạn có thể chọn từ:

*** Reach **: Mục tiêu của bạn là có được càng nhiều người càng tốt để xem quảng cáo của bạn.
*** lượt xem **: Mục tiêu của bạn là khiến mọi người xem video của bạn.
*** Người đăng ký **: Mục tiêu của bạn là khiến mọi người đăng ký vào kênh của bạn.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chọn ** Người đăng ký **.

Bây giờ, bạn cần tạo quảng cáo của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp cho quảng cáo của mình một tiêu đề, mô tả và hình ảnh hình thu nhỏ.Bạn cũng có thể thêm nút Call to Action.

Tiếp theo, bạn cần chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng cách:

*** Nhân khẩu học: ** Tuổi, Giới tính, Vị trí và Ngôn ngữ
*** Sở thích: ** Các chủ đề mà mọi người quan tâm
*** Từ khóa: ** từ hoặc cụm từ mà mọi người đang tìm kiếm

Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng cách loại trừ một số nhân khẩu học, sở thích hoặc từ khóa nhất định.

Khi bạn đã thiết lập chiến dịch của mình, bạn có thể bắt đầu đấu thầu trên các từ khóa.Số tiền bạn giá thầu sẽ xác định tần suất quảng cáo của bạn được hiển thị.

## 2. Theo dõi kết quả của bạn

Khi chiến dịch của bạn đang chạy, bạn có thể theo dõi kết quả của mình trong bảng điều khiển ** YouTube Analytics **.Bạn có thể thấy có bao nhiêu người đã xem quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và có bao nhiêu người đăng ký vào kênh của bạn.

Bạn cũng có thể sử dụng phân tích YouTube để xem từ khóa nào đang hoạt động tốt nhất.Thông tin này có thể giúp bạn tinh chỉnh chiến dịch của bạn và nhận được nhiều tiền hơn cho bạn.

## 3. Mẹo để nhận thêm các thuê bao YouTube có quảng cáo trả phí

Dưới đây là một vài mẹo để nhận được nhiều người đăng ký YouTube có quảng cáo trả phí:

*** Sử dụng các từ khóa có liên quan: ** Khi bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình, hãy sử dụng các từ khóa có liên quan đến nội dung của bạn.Điều này sẽ giúp bạn tiếp cận những người thực sự quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.
*** Tạo một quảng cáo hấp dẫn: ** Quảng cáo của bạn nên bắt mắt và thu hút sự chú ý.Nó sẽ khiến mọi người muốn nhấp vào nó và tìm hiểu thêm về kênh của bạn.
*** Bao gồm một cuộc gọi hành động: ** Quảng cáo của bạn sẽ bao gồm một cuộc gọi hành động rõ ràng, chẳng hạn như "Đăng ký vào kênh của chúng tôi" hoặc "Xem video mới nhất của chúng tôi".Điều này sẽ giúp mọi người biết bạn muốn họ làm gì sau khi họ xem quảng cáo của bạn.
*** Theo dõi kết quả của bạn: ** Sử dụng phân tích YouTube để theo dõi kết quả của bạn và xem những gì đang hoạt động và những gì không.Thông tin này có thể giúp bạn tinh chỉnh chiến dịch của bạn và nhận được nhiều tiền hơn cho bạn.

## Phần kết luận

Quảng cáo trả phí có thể là một cách tuyệt vời để phát triển cơ sở thuê bao YouTube của bạn.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể tạo các chiến dịch hiệu quả tiếp cận những người thực sự quan tâm đến nội dung của bạn.

### 5 hashtags

* #youtubemarketing
* #youtubegrowth
* #PaidAds
* #SubScripers
* #Videomarketing
=======================================
#youtube #PaidAds #subscribers #marketing #growth ## How to Get More YouTube Subscribers with Paid Ads

YouTube is a great platform to reach new audiences and grow your business. But if you're just starting out, it can be difficult to get the attention you need to attract subscribers. That's where paid advertising comes in.

Paid ads can help you reach people who are actively searching for videos like yours. And when you target your ads correctly, you can get in front of people who are more likely to be interested in your content and subscribe to your channel.

In this article, we'll show you how to use paid ads to grow your YouTube subscriber base. We'll cover everything from creating your ad campaign to tracking your results.

## 1. Create a YouTube Ad Campaign

The first step is to create a YouTube ad campaign. To do this, log in to your YouTube account and click on the **Create** button in the top right corner. Then, select **Video** and click **Get Started**.

Next, you'll need to choose a goal for your campaign. You can choose from:

* **Reach**: Your goal is to get as many people as possible to see your ad.
* **Views**: Your goal is to get people to watch your video.
* **Subscribers**: Your goal is to get people to subscribe to your channel.

For this tutorial, we'll choose **Subscribers**.

Now, you need to create your ad. You'll need to give your ad a title, a description, and a thumbnail image. You can also add a call to action button.

Next, you need to choose your targeting options. You can target your ad by:

* **Demographics:** Age, gender, location, and language
* **Interests:** Topics that people are interested in
* **Keywords:** Words or phrases that people are searching for

You can also target your ad by excluding certain demographics, interests, or keywords.

Once you've set up your campaign, you can start bidding on keywords. The amount you bid will determine how often your ad is shown.

## 2. Track Your Results

Once your campaign is running, you can track your results in the **YouTube Analytics** dashboard. You can see how many people saw your ad, how many people clicked on your ad, and how many people subscribed to your channel.

You can also use YouTube Analytics to see which keywords are performing the best. This information can help you fine-tune your campaign and get more bang for your buck.

## 3. Tips for Getting More YouTube Subscribers with Paid Ads

Here are a few tips for getting more YouTube subscribers with paid ads:

* **Use relevant keywords:** When you're targeting your ads, use keywords that are relevant to your content. This will help you reach people who are actually interested in what you have to offer.
* **Create a compelling ad:** Your ad should be eye-catching and attention-grabbing. It should make people want to click on it and learn more about your channel.
* **Include a call to action:** Your ad should include a clear call to action, such as "Subscribe to our channel" or "Watch our latest video." This will help people know what you want them to do after they see your ad.
* **Track your results:** Use YouTube Analytics to track your results and see what's working and what's not. This information can help you fine-tune your campaign and get more bang for your buck.

## Conclusion

Paid ads can be a great way to grow your YouTube subscriber base. By following the tips in this article, you can create effective campaigns that reach people who are actually interested in your content.

### 5 Hashtags

* #youtubemarketing
* #youtubegrowth
* #PaidAds
* #subscribers
* #Videomarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock