Ask Cách nhận thêm chuyển đổi với quảng cáo Google trên YouTube

Ebayx300fanboy

#Googleads #youtube #Conversion #marketing #Advertising ## Cách nhận chuyển đổi bổ sung với quảng cáo Google trên YouTube

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Với quảng cáo của Google, bạn có thể tiếp cận những người đang xem video trên YouTube và thậm chí bạn có thể nhắm mục tiêu vào những người đang xem video về sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng quảng cáo của Google để có thêm chuyển đổi trên YouTube.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập chiến dịch của bạn để theo dõi kết quả của bạn.

** 1.Thiết lập chiến dịch của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập chiến dịch Google ADS của bạn.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google ADS và sau đó chọn loại chiến dịch.Đối với bài viết này, chúng tôi sẽ sử dụng loại chiến dịch video ** **.

Khi bạn đã chọn một loại chiến dịch, bạn sẽ cần thiết lập chiến lược ngân sách và đấu thầu của mình.Bạn cũng có thể chọn đối tượng mục tiêu và sáng tạo quảng cáo của mình.

** 2.Nhắm mục tiêu khán giả của bạn **

Khi bạn thiết lập chiến dịch của mình, bạn sẽ cần chọn đối tượng mục tiêu của mình.Bạn có thể nhắm mục tiêu mọi người dựa trên nhân khẩu học, sở thích và thậm chí cả lịch sử theo dõi YouTube của họ.

Nếu bạn không chắc chắn ai sẽ nhắm mục tiêu, bạn có thể sử dụng công cụ của đối tượng ** của Google ** để có được một số ý tưởng.Công cụ này sẽ cho bạn thấy nhân khẩu học nào đang xem video về sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.

** 3.Tạo các sáng tạo quảng cáo của bạn **

Các sáng tạo quảng cáo của bạn là những video sẽ được hiển thị cho mọi người trên YouTube.Bạn có thể tạo video của riêng mình hoặc bạn có thể sử dụng bộ sưu tập quảng cáo video ** của YouTube ** để tìm các video được tạo sẵn mà bạn có thể sử dụng.

Khi bạn tạo ra các sáng tạo quảng cáo của mình, hãy nhớ rằng bạn chỉ có vài giây để thu hút sự chú ý của mọi người.Vì vậy, hãy chắc chắn rằng video của bạn ngắn, hấp dẫn và phù hợp với đối tượng mục tiêu của bạn.

**4.Theo dõi kết quả của bạn **

Khi chiến dịch của bạn đang chạy, bạn sẽ cần theo dõi kết quả của mình để xem nó hoạt động như thế nào.Bạn có thể theo dõi kết quả của mình trong quảng cáo Google.Điều này sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người đã xem quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và bao nhiêu người đã chuyển đổi.

** 5.Tối ưu hóa chiến dịch của bạn **

Khi bạn đã theo dõi kết quả của mình, bạn có thể tối ưu hóa chiến dịch của mình để cải thiện hiệu suất của mình.Bạn có thể điều chỉnh ngân sách, chiến lược đấu thầu, đối tượng mục tiêu và các sáng tạo AD.

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể sử dụng quảng cáo Google để có thêm chuyển đổi trên YouTube.

## Mẹo bổ sung

Dưới đây là một vài mẹo bổ sung để giúp bạn có thêm chuyển đổi với quảng cáo Google trên YouTube:

* Sử dụng mục tiêu từ khóa để tiếp cận những người đang tìm kiếm video về sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.
* Sử dụng các từ khóa tiêu cực để loại trừ những người không quan tâm đến sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.
* Sử dụng các nút gọi hành động trong video của bạn để khuyến khích mọi người hành động.
* Theo dõi chuyển đổi của bạn bằng Google Analytics để xem chiến dịch của bạn đang hoạt động như thế nào.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể sử dụng quảng cáo Google để có thêm chuyển đổi trên YouTube và phát triển doanh nghiệp của bạn.
=======================================
#Googleads #youtube #Conversion #marketing #Advertising ##How to receive additional conversion with Google ads on YouTube

YouTube is a great platform to reach new customers and grow your business. With Google Ads, you can reach people who are watching videos on YouTube, and you can even target people who are watching videos about your products or services.

In this article, we'll show you how to use Google Ads to get more conversions on YouTube. We'll cover everything from setting up your campaign to tracking your results.

**1. Set up your campaign**

The first step is to set up your Google Ads campaign. To do this, you'll need to create a Google Ads account and then choose a campaign type. For this article, we'll be using the **Video campaign** type.

Once you've chosen a campaign type, you'll need to set your budget and bidding strategy. You can also choose your target audience and ad creatives.

**2. Target your audience**

When you're setting up your campaign, you'll need to choose your target audience. You can target people based on their demographics, interests, and even their YouTube watch history.

If you're not sure who to target, you can use Google's **Audience Insights** tool to get some ideas. This tool will show you which demographics are watching videos about your products or services.

**3. Create your ad creatives**

Your ad creatives are the videos that will be shown to people on YouTube. You can create your own videos, or you can use YouTube's **Video Ad Gallery** to find pre-made videos that you can use.

When you're creating your ad creatives, keep in mind that you only have a few seconds to grab people's attention. So make sure your videos are short, engaging, and relevant to your target audience.

**4. Track your results**

Once your campaign is running, you'll need to track your results to see how it's performing. You can track your results in Google Ads. This will show you how many people saw your ads, how many people clicked on your ads, and how many people converted.

**5. Optimize your campaign**

Once you've tracked your results, you can optimize your campaign to improve your performance. You can adjust your budget, bidding strategy, target audience, and ad creatives.

By following these steps, you can use Google Ads to get more conversions on YouTube.

##Additional tips

Here are a few additional tips to help you get more conversions with Google Ads on YouTube:

* Use keyword targeting to reach people who are searching for videos about your products or services.
* Use negative keywords to exclude people who are not interested in your products or services.
* Use call-to-action buttons in your videos to encourage people to take action.
* Track your conversions using Google Analytics to see how your campaign is performing.

By following these tips, you can use Google Ads to get more conversions on YouTube and grow your business.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock