Ask Cách phát triển kênh YouTube của bạn và kiếm tiền với Google AdSense

triensinh968

### Cách phát triển kênh YouTube của bạn và kiếm tiền với Google AdSense

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và kiếm tiền.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách phát triển kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền với Google Adsense.

** 1.Tạo kênh YouTube **

Bước đầu tiên là tạo kênh YouTube.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập YouTube.com và nhấp vào nút ** Tạo kênh **.

Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn sẽ cần thêm một số thông tin về bản thân, chẳng hạn như tên, ảnh hồ sơ và biểu ngữ kênh của bạn.Bạn cũng có thể thêm một mô tả về kênh của mình và liên kết đến các tài khoản truyền thông xã hội khác của bạn.

** 2.Đăng video**

Bước tiếp theo là bắt đầu tải video lên kênh của bạn.Khi bạn tải lên một video, hãy chắc chắn bao gồm một tiêu đề, mô tả và thẻ.Bạn cũng có thể thêm hình ảnh thu nhỏ vào video của mình, điều này sẽ giúp nó nổi bật trong kết quả tìm kiếm.

Khi bạn chọn video để tải lên, hãy nghĩ về những gì khán giả của bạn sẽ quan tâm. Bạn cũng có thể xem xét những gì các YouTubers phổ biến khác đang làm và cố gắng đưa ra một cái gì đó tương tự.

** 3.Quảng bá kênh của bạn **

Khi bạn đã tải lên một số video lên kênh của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá nó.Có một vài cách khác nhau để làm điều này, chẳng hạn như:

* Chia sẻ video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội
* Gửi video của bạn cho các thư mục YouTube
* Chạy quảng cáo trên YouTube

**4.Kiếm tiền từ kênh của bạn **

Khi bạn có một số lượng người đăng ký và lượt xem nhất định, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ kênh của mình với Google Adsense.Google Adsense cho phép bạn đặt quảng cáo trên video của mình và kiếm tiền khi mọi người nhấp vào chúng.

Để đăng ký Google Adsense, bạn cần có tài khoản YouTube ít nhất 18 tuổi và có hơn 1.000 người đăng ký.Bạn cũng cần phải có ít nhất 4.000 giờ đồng hồ trong 12 tháng qua.

Khi bạn đã được Google Adsense chấp thuận, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo vào video của mình.Bạn có thể chọn nơi quảng cáo xuất hiện trên video của bạn và bạn cũng có thể đặt giá mỗi lần nhấp.

** 5.Tiếp tục tạo nội dung tuyệt vời **

Điều quan trọng nhất cần nhớ là tiếp tục tạo ra nội dung tuyệt vời.Nếu bạn làm video mà khán giả của bạn thích, họ sẽ tiếp tục quay lại nhiều hơn.Và càng nhiều người xem video của bạn, bạn sẽ càng kiếm được nhiều tiền.

### 5 hashtag ở dạng#

* #youtube
* #kênh Youtube
* #Youtubemonetization
* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
### How to Develop Your YouTube Channel and Make Money with Google AdSense

YouTube is a great platform for sharing your videos with the world and making money. In this article, we'll show you how to develop your YouTube channel and start making money with Google AdSense.

**1. Create a YouTube Channel**

The first step is to create a YouTube channel. You can do this by going to YouTube.com and clicking on the **Create a Channel** button.

Once you've created your channel, you'll need to add some information about yourself, such as your name, profile picture, and channel banner. You can also add a description of your channel and links to your other social media accounts.

**2. Upload Videos**

The next step is to start uploading videos to your channel. When you're uploading a video, be sure to include a title, description, and tags. You can also add a thumbnail image to your video, which will help it stand out in search results.

When you're choosing videos to upload, think about what your audience would be interested in. You can also look at what other popular YouTubers are doing and try to come up with something similar.

**3. Promote Your Channel**

Once you've uploaded some videos to your channel, you need to start promoting it. There are a few different ways to do this, such as:

* Sharing your videos on social media
* Submitting your videos to YouTube directories
* Running ads on YouTube

**4. Monetize Your Channel**

Once you have a certain number of subscribers and views, you can start monetizing your channel with Google AdSense. Google AdSense allows you to place ads on your videos and earn money when people click on them.

To sign up for Google AdSense, you need to have a YouTube account that is at least 18 years old and has more than 1,000 subscribers. You also need to have at least 4,000 watch hours in the past 12 months.

Once you're approved for Google AdSense, you can start adding ads to your videos. You can choose where the ads appear on your videos, and you can also set a price per click.

**5. Keep Creating Great Content**

The most important thing to remember is to keep creating great content. If you make videos that your audience enjoys, they'll keep coming back for more. And the more people who watch your videos, the more money you'll make.

### 5 Hashtags in the form of #

* #youtube
* #youtubechannel
* #Youtubemonetization
* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock