Share Cách sử dụng Amazon Lumberyard để phát triển game

#Amazon Lumberyard #Game Phát triển #động cơ 3D #Unreal Engine #CryEngine ## Cách sử dụng Amazon Lumberyard để phát triển trò chơi

Amazon Lumberyard là một công cụ trò chơi 3D miễn phí có thể được sử dụng để tạo ra các trò chơi cho PC, bảng điều khiển và thiết bị di động.Nó dựa trên CryEngine, một động cơ mạnh mẽ và đa năng đã được sử dụng để tạo ra các trò chơi như Crysis, Far Cry và The Witcher 3.

Lumberyard là một lựa chọn tốt cho các nhà phát triển muốn tạo ra các trò chơi chất lượng cao mà không phải chi nhiều tiền cho một động cơ đắt tiền.Đây cũng là một lựa chọn tốt cho các nhà phát triển mới phát triển trò chơi, vì nó rất dễ sử dụng và có rất nhiều hướng dẫn và tài liệu có sẵn.

Để bắt đầu với Lumberyard, bạn sẽ cần tải xuống động cơ từ trang web Amazon Lumberyard.Khi bạn đã tải xuống động cơ, bạn có thể cài đặt nó trên máy tính của mình.

Sau khi bạn đã cài đặt động cơ, bạn có thể mở trình soạn thảo Lumberyard.Biên tập viên Lumberyard là một công cụ mạnh mẽ mà bạn có thể sử dụng để tạo ra các trò chơi của mình.Nó bao gồm một loạt các tính năng mà bạn có thể sử dụng để tạo các mô hình 3D, kết cấu, hình ảnh động, v.v.

Khi bạn đã tạo tài sản trò chơi của mình, bạn có thể sử dụng trình soạn thảo Lumberyard để tạo cấp độ trò chơi.Cấp độ trò chơi là không gian 3D nơi trò chơi của bạn sẽ diễn ra.Bạn có thể thêm các đối tượng vào cấp độ trò chơi của mình, chẳng hạn như nhân vật, kẻ thù và đạo cụ.Bạn cũng có thể tạo các tập lệnh sẽ kiểm soát hành vi của các đối tượng trò chơi của bạn.

Khi bạn đã tạo cấp độ trò chơi của mình, bạn có thể xuất nó sang định dạng có thể được sử dụng bởi công cụ trò chơi của bạn.Sau đó, bạn có thể sử dụng công cụ trò chơi của mình để biên dịch trò chơi của mình và tạo một tệp có thể phân phối.

Amazon Lumberyard là một công cụ trò chơi mạnh mẽ và linh hoạt, có thể được sử dụng để tạo ra các trò chơi chất lượng cao.Nó rất dễ sử dụng và có rất nhiều hướng dẫn và tài liệu có sẵn.Nếu bạn đang tìm kiếm một công cụ trò chơi 3D miễn phí, thì Amazon Lumberyard là một lựa chọn tuyệt vời.

### 5 hashtags

* #Amazon Lumberyard
* #sự phát triển trò chơi
* #3D Engine
* #Unreal Engine
* #CryEngine
=======================================
#Amazon Lumberyard #Game Development #3D Engine #Unreal Engine #CryEngine ##How to use Amazon Lumberyard to develop the game

Amazon Lumberyard is a free 3D game engine that can be used to create games for PC, consoles, and mobile devices. It is based on the CryEngine, which is a powerful and versatile engine that has been used to create games such as Crysis, Far Cry, and The Witcher 3.

Lumberyard is a good choice for developers who want to create high-quality games without having to spend a lot of money on an expensive engine. It is also a good choice for developers who are new to game development, as it is easy to use and has a lot of tutorials and documentation available.

To get started with Lumberyard, you will need to download the engine from the Amazon Lumberyard website. Once you have downloaded the engine, you can install it on your computer.

After you have installed the engine, you can open the Lumberyard Editor. The Lumberyard Editor is a powerful tool that you can use to create your games. It includes a variety of features that you can use to create 3D models, textures, animations, and more.

Once you have created your game assets, you can use the Lumberyard Editor to create a game level. A game level is a 3D space where your game will take place. You can add objects to your game level, such as characters, enemies, and props. You can also create scripts that will control the behavior of your game objects.

Once you have created your game level, you can export it to a format that can be used by your game engine. You can then use your game engine to compile your game and create a distributable file.

Amazon Lumberyard is a powerful and versatile game engine that can be used to create high-quality games. It is easy to use and has a lot of tutorials and documentation available. If you are looking for a free 3D game engine, then Amazon Lumberyard is a great option.

### 5 Hashtags

* #Amazon Lumberyard
* #Game Development
* #3D Engine
* #Unreal Engine
* #CryEngine

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock