Ask Cách sử dụng Google AdSense với kênh YouTube của riêng bạn

MMO20221112

..

## Cách sử dụng Google AdSense với kênh YouTube của riêng bạn

YouTube là một cách tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và bạn cũng có thể kiếm tiền từ kênh của mình thông qua Google Adsense.Đây là cách thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn:

1. ** Đăng ký Google AdSense. ** Bạn có thể đăng ký miễn phí Google Adsense.Khi bạn đã đăng ký, bạn sẽ cần tạo một tài khoản AdSense và thêm thông tin thanh toán của bạn.
2. ** Kích hoạt tiền tệ trên kênh YouTube của bạn. ** Để cho phép kiếm tiền trên kênh YouTube của bạn, hãy truy cập cài đặt kênh ** của bạn ** và nhấp vào việc kiếm tiền **.Sau đó, nhấp vào ** Bật ** và làm theo hướng dẫn.
3. ** Thêm quảng cáo AdSense vào video của bạn. ** Khi bạn đã bật kiếm tiền trên kênh YouTube của mình, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo AdSense vào video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập Trình quản lý video ** của bạn ** và nhấp vào ** Chỉnh sửa ** trên video bạn muốn thêm quảng cáo vào.Sau đó, nhấp vào ** Kiếm tiền ** và chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị.

Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo khác nhau, bao gồm:

*** Quảng cáo văn bản: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện trên video của bạn.
*** Quảng cáo bội thu: ** Những quảng cáo này ngắn, quảng cáo 6 giây phát trước, trong hoặc sau video của bạn.

Bạn cũng có thể chọn tần suất quảng cáo của bạn xuất hiện.Bạn có thể đặt quảng cáo của mình xuất hiện:

*** Mỗi video: ** Quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện trên mỗi video bạn tải lên.
*** Trên một tỷ lệ phần trăm video nhất định: ** Quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện trên một tỷ lệ phần trăm nhất định của các video bạn tải lên.
*** Trên một số video nhất định: ** Quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện trên một số video nhất định bạn tải lên.

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo adsense của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ kênh YouTube của mình.Bạn sẽ được trả tiền cho mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn hoặc xem chúng trong ít nhất 30 giây.

Dưới đây là một số mẹo để tận dụng tối đa quảng cáo quảng cáo của bạn:

*** Đặt quảng cáo của bạn ở các vị trí chiến lược. ** Bạn muốn quảng cáo của mình được nhìn thấy bởi càng nhiều người càng tốt, vì vậy hãy đảm bảo đặt chúng ở những nơi mà chúng có thể được nhìn thấy.
*** Kiểm tra các định dạng và vị trí quảng cáo khác nhau. ** Không phải tất cả các quảng cáo đều được tạo bằng nhau.Thử nghiệm với các định dạng và vị trí quảng cáo khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho kênh của bạn.
*** Hãy ghi nhớ khán giả của bạn. ** Quảng cáo của bạn sẽ phù hợp với khán giả của bạn.Nếu quảng cáo của bạn không liên quan, mọi người sẽ ít có khả năng nhấp vào chúng.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tối đa hóa thu nhập của mình từ Google AdSense trên kênh YouTube của mình.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Youtubemonetization
* #Googleadsenseforyoutube
* #howtomakemoneyonyoutube
* #Youtubeads
* #Youtubearnings
=======================================
#Googleadsense #youtube #Monetization #howto #Makemoney

## How to use Google Adsense with your own YouTube channel

YouTube is a great way to share your videos with the world, and you can also make money from your channel through Google Adsense. Here's how to set up Google Adsense on your YouTube channel:

1. **Sign up for Google Adsense.** You can sign up for Google Adsense for free. Once you're signed up, you'll need to create an AdSense account and add your payment information.
2. **Enable monetization on your YouTube channel.** To enable monetization on your YouTube channel, go to your **Channel settings** and click **Monetization**. Then, click **Enable** and follow the instructions.
3. **Add AdSense ads to your videos.** Once you've enabled monetization on your YouTube channel, you can start adding AdSense ads to your videos. To do this, go to your **Video Manager** and click **Edit** on the video you want to add ads to. Then, click **Monetization** and select the type of ads you want to show.

You can choose from a variety of ad formats, including:

* **Text ads:** These ads appear at the bottom of your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear over your videos.
* **Bumper ads:** These ads are short, 6-second ads that play before, during, or after your videos.

You can also choose how often your ads appear. You can set your ads to appear:

* **Every video:** Your ads will appear on every video you upload.
* **On a certain percentage of videos:** Your ads will appear on a certain percentage of the videos you upload.
* **On a certain number of videos:** Your ads will appear on a certain number of the videos you upload.

Once you've set up your AdSense ads, you can start earning money from your YouTube channel. You'll get paid for every time someone clicks on your ads or watches them for at least 30 seconds.

Here are some tips for getting the most out of your AdSense ads:

* **Place your ads in strategic locations.** You want your ads to be seen by as many people as possible, so make sure to place them in locations where they're likely to be seen.
* **Test different ad formats and placements.** Not all ads are created equal. Experiment with different ad formats and placements to see what works best for your channel.
* **Keep your audience in mind.** Your ads should be relevant to your audience. If your ads are not relevant, people will be less likely to click on them.

By following these tips, you can maximize your earnings from Google Adsense on your YouTube channel.

### 5 hashtags in the form of #

* #Youtubemonetization
* #Googleadsenseforyoutube
* #howtomakemoneyonyoutube
* #Youtubeads
* #youtubeearnings

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock