Tips Cách Tạo Tài Khoản Amazon Cho Kinh Doanh eBay của Bạn

#ebay #Amazon #Ec Commerce #Selling #online

## Cách tạo tài khoản Amazon cho doanh nghiệp eBay của bạn

Nếu bạn là người bán eBay, bạn có thể tự hỏi liệu nó có đáng để tạo tài khoản Amazon không.Rốt cuộc, eBay là một thị trường lớn với cơ sở khách hàng lớn.Tuy nhiên, Amazon cũng là một thị trường khổng lồ với cơ sở khách hàng thậm chí còn lớn hơn.Vì vậy, nếu bạn đang tìm cách tiếp cận nhiều người mua hơn và tăng doanh số của bạn, điều đó chắc chắn đáng để xem xét việc tạo một tài khoản Amazon.

Dưới đây là hướng dẫn từng bước về cách tạo tài khoản Amazon cho doanh nghiệp eBay của bạn:

1. Truy cập Amazon.com và nhấp vào liên kết ** Đăng nhập ** ở góc trên cùng bên phải của trang.
2. Nhấp vào liên kết ** Tạo tài khoản Amazon mới **.
3. Nhập địa chỉ email của bạn và mật khẩu.
4. Nhấp vào nút ** Tạo tài khoản Amazon của bạn **.
5. Bạn sẽ được gửi một email xác nhận.Nhấp vào liên kết trong email để xác minh tài khoản của bạn.
6. Sau khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu bán trên Amazon.

### Thiết lập tài khoản người bán Amazon của bạn

Khi bạn đã tạo tài khoản người bán Amazon của mình, bạn sẽ cần thiết lập nó.Dưới đây là các bước liên quan:

1. Chuyển đến ** người bán trung tâm ** và nhấp vào tab ** cài đặt **.
2. Nhấp vào thông tin ** tài khoản ** Sub-tab.
3. Nhập tên doanh nghiệp, địa chỉ và số điện thoại của bạn.
4. Nhấp vào nút ** Lưu **.
5. Bạn sẽ cần xác minh thông tin kinh doanh của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách cung cấp một bản sao giấy phép kinh doanh của bạn hoặc nhận dạng do chính phủ cấp khác.
6. Sau khi thông tin kinh doanh của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình trên Amazon.

### Liệt kê các sản phẩm của bạn trên Amazon

Để liệt kê các sản phẩm của bạn trên Amazon, bạn sẽ cần tạo một danh sách sản phẩm.Dưới đây là các bước liên quan:

1. Chuyển đến ** Người bán Trung tâm ** và nhấp vào tab ** Quản lý hàng tồn kho **.
2. Nhấp vào ** Thêm nút **.
3. Nhập tiêu đề, mô tả, giá và hình ảnh của sản phẩm.
4. Chọn danh mục cho sản phẩm của bạn.
5. Nhấp vào nút ** Lưu **.

Sản phẩm của bạn bây giờ sẽ được liệt kê trên Amazon.Bạn có thể theo dõi doanh số của mình và quản lý hàng tồn kho của bạn từ Người bán Trung tâm.

### Quảng cáo sản phẩm của bạn trên Amazon

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình trên Amazon, bạn sẽ cần quảng bá chúng để có được chúng bởi nhiều người mua hơn.Dưới đây là một vài mẹo để quảng bá sản phẩm của bạn trên Amazon:

* Sử dụng hình ảnh và mô tả chất lượng cao.
* Đặt giá cạnh tranh.
* Cung cấp vận chuyển miễn phí.
* Sử dụng các công cụ tiếp thị của Amazon, chẳng hạn như sản phẩm được tài trợ và quảng cáo sản phẩm.
* Nhận đánh giá từ khách hàng của bạn.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng doanh số của mình và phát triển doanh nghiệp của mình trên Amazon.

## hashtags

* #ebay
* #Amazon
* #Commerce
* #Selling
* #Trực tuyến
=======================================
#ebay #Amazon #ecommerce #Selling #online

## How to Create an Amazon Account for Your eBay Business

If you're an eBay seller, you may be wondering if it's worth creating an Amazon account. After all, eBay is a major marketplace with a large customer base. However, Amazon is also a huge marketplace with a even larger customer base. So, if you're looking to reach more buyers and grow your sales, it's definitely worth considering creating an Amazon account.

Here's a step-by-step guide on how to create an Amazon account for your eBay business:

1. Go to Amazon.com and click on the **Sign in** link in the top right corner of the page.
2. Click on the **Create a new Amazon account** link.
3. Enter your email address and a password.
4. Click on the **Create your Amazon account** button.
5. You will be sent a confirmation email. Click on the link in the email to verify your account.
6. Once your account is verified, you can start selling on Amazon.

### Setting Up Your Amazon Seller Account

Once you've created your Amazon seller account, you'll need to set it up. Here are the steps involved:

1. Go to **Seller Central** and click on the **Settings** tab.
2. Click on the **Account Information** sub-tab.
3. Enter your business name, address, and phone number.
4. Click on the **Save** button.
5. You will need to verify your business information. You can do this by providing a copy of your business license or other government-issued identification.
6. Once your business information is verified, you can start listing your products on Amazon.

### Listing Your Products on Amazon

To list your products on Amazon, you'll need to create a product listing. Here are the steps involved:

1. Go to **Seller Central** and click on the **Manage Inventory** tab.
2. Click on the **Add a product** button.
3. Enter your product's title, description, price, and images.
4. Select the category for your product.
5. Click on the **Save** button.

Your product will now be listed on Amazon. You can track your sales and manage your inventory from Seller Central.

### Promoting Your Products on Amazon

Once you've listed your products on Amazon, you'll need to promote them to get them seen by more buyers. Here are a few tips for promoting your products on Amazon:

* Use high-quality images and descriptions.
* Set competitive prices.
* Offer free shipping.
* Use Amazon's marketing tools, such as Sponsored Products and Product Ads.
* Get reviews from your customers.

By following these tips, you can increase your sales and grow your business on Amazon.

## Hashtags

* #ebay
* #Amazon
* #ecommerce
* #Selling
* #online

* Tôi có thể tạo tài khoản Amazon cho doanh nghiệp eBay của mình nếu tôi đã có tài khoản Amazon cá nhân không?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock