Cách tạo tài khoản Amazon miễn phí để bán hàng online

## Cách tạo tài khoản Amazon miễn phí để bán trực tuyến

#Amazon #Selling #Ec Commerce #Freelancing #entrepreneur

** Bước 1: Tạo tài khoản người bán Amazon **

Để tạo tài khoản người bán Amazon, bạn sẽ cần truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được yêu cầu cung cấp một số thông tin cơ bản về doanh nghiệp của bạn, chẳng hạn như tên, địa chỉ và số điện thoại của bạn.Bạn cũng sẽ cần chọn một loại doanh nghiệp và chọn một phương thức thanh toán.

** Bước 2: Thiết lập hồ sơ người bán Amazon của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản người bán Amazon của mình, bạn sẽ cần thiết lập hồ sơ người bán của mình.Điều này bao gồm thêm một hình ảnh hồ sơ, tạo một sinh học và thêm sản phẩm của bạn.Bạn cũng có thể thêm logo kinh doanh và liên kết đến trang web của bạn.

** Bước 3: Thêm sản phẩm của bạn **

Bước tiếp theo là thêm sản phẩm của bạn vào tài khoản người bán Amazon của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải lên một danh sách sản phẩm hoặc bằng cách kết nối tài khoản người bán Amazon của bạn vào hệ thống quản lý hàng tồn kho của bạn.Khi bạn thêm một sản phẩm, bạn sẽ cần cung cấp thông tin về sản phẩm, chẳng hạn như tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng sẽ cần thiết lập danh sách sản phẩm của mình với các danh mục và từ khóa phù hợp.

** Bước 4: Đặt giá vận chuyển của bạn **

Bạn sẽ cần đặt giá vận chuyển cho sản phẩm của mình.Bạn có thể chọn cung cấp vận chuyển miễn phí, vận chuyển tốc độ phẳng hoặc vận chuyển tính toán.Bạn cũng sẽ cần phải quyết định mất bao lâu để gửi sản phẩm của bạn.

** Bước 5: Bắt đầu bán! **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản người bán Amazon và thêm sản phẩm của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Bạn có thể bắt đầu bằng cách quảng bá sản phẩm của mình trên Amazon và các thị trường trực tuyến khác.Bạn cũng có thể hướng lưu lượng truy cập đến cửa hàng Amazon của mình bằng cách tạo các bài đăng trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy quảng cáo Google và viết bài đăng trên blog.

** Lợi ích của việc bán hàng trên Amazon **

Có rất nhiều lợi ích khi bán trên Amazon, bao gồm:

*** Tiếp cận đối tượng toàn cầu: ** Amazon có phạm vi toàn cầu với hơn 200 triệu khách hàng đang hoạt động.Điều này có nghĩa là bạn có thể bán sản phẩm của mình cho mọi người trên toàn thế giới.
*** Chi phí nhập cảnh thấp: ** Việc bắt đầu bán trên Amazon là tương đối rẻ tiền.Bạn không cần phải đầu tư vào hàng tồn kho hoặc chi phí vận chuyển.
*** Thuận tiện cho khách hàng: ** Amazon là điểm đến mua sắm thuận tiện cho khách hàng.Họ có thể mua sắm cho nhiều loại sản phẩm từ sự thoải mái của chính ngôi nhà của họ.
*** Dịch vụ khách hàng mạnh mẽ: ** Amazon có danh tiếng dịch vụ khách hàng mạnh mẽ.Điều này có nghĩa là bạn có thể tự tin rằng khách hàng của bạn sẽ được chăm sóc nếu họ có bất kỳ vấn đề nào với đơn đặt hàng của họ.

**Phần kết luận**

Bán trên Amazon có thể là một cách tuyệt vời để phát triển doanh nghiệp của bạn và tiếp cận khán giả toàn cầu.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tạo một tài khoản Amazon miễn phí và bắt đầu bán sản phẩm của mình ngay hôm nay!
=======================================
## How to Create a Free Amazon Account to Sell Online

#Amazon #Selling #ecommerce #Freelancing #entrepreneur

**Step 1: Create an Amazon Seller Account**

To create an Amazon seller account, you will need to visit the Amazon Seller Central website and click the "Sign Up" button. You will then be prompted to enter your email address and create a password. Once you have created your account, you will be asked to provide some basic information about your business, such as your name, address, and phone number. You will also need to select a business type and choose a payment method.

**Step 2: Set Up Your Amazon Seller Profile**

Once you have created your Amazon seller account, you will need to set up your seller profile. This includes adding a profile picture, creating a bio, and adding your products. You can also add your business logo and link to your website.

**Step 3: Add Your Products**

The next step is to add your products to your Amazon seller account. You can do this by uploading a product listing or by connecting your Amazon seller account to your inventory management system. When you add a product, you will need to provide information about the product, such as the title, description, price, and images. You will also need to set up your product listing with the appropriate categories and keywords.

**Step 4: Set Your Shipping Rates**

You will need to set your shipping rates for your products. You can choose to offer free shipping, flat-rate shipping, or calculated shipping. You will also need to decide how long it will take to ship your products.

**Step 5: Start Selling!**

Once you have set up your Amazon seller account and added your products, you are ready to start selling! You can start by promoting your products on Amazon and other online marketplaces. You can also drive traffic to your Amazon store by creating social media posts, running Google Ads, and writing blog posts.

**Benefits of Selling on Amazon**

There are many benefits to selling on Amazon, including:

* **Reach a global audience:** Amazon has a global reach of over 200 million active customers. This means that you can sell your products to people all over the world.
* **Low cost of entry:** It is relatively inexpensive to start selling on Amazon. You do not need to invest in inventory or shipping costs.
* **Convenient for customers:** Amazon is a convenient shopping destination for customers. They can shop for a wide variety of products from the comfort of their own homes.
* **Strong customer service:** Amazon has a strong customer service reputation. This means that you can be confident that your customers will be taken care of if they have any problems with their orders.

**Conclusion**

Selling on Amazon can be a great way to grow your business and reach a global audience. By following these steps, you can create a free Amazon account and start selling your products today!

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock