Cách tạo tài khoản eBay miễn phí để bán hàng online

lenhutrucvan

## Cách tạo tài khoản eBay miễn phí để bán trực tuyến

Ebay là một trong những thị trường trực tuyến lớn nhất thế giới, với hơn 190 triệu người mua tích cực.Nếu bạn đang muốn bán sản phẩm của mình trực tuyến, eBay có thể là một lựa chọn tuyệt vời.Thật dễ dàng để thiết lập một tài khoản miễn phí và bạn có thể bắt đầu bán các mặt hàng của mình trong vòng vài phút.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước tạo tài khoản eBay miễn phí và liệt kê mục đầu tiên của bạn.

### 1. Tạo tài khoản eBay miễn phí

Để tạo tài khoản eBay miễn phí, hãy truy cập trang web eBay và nhấp vào liên kết "Đăng ký" ở góc trên cùng bên phải của trang.

Bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email, mật khẩu và một vài chi tiết khác.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu liệt kê các mục của mình.

### 2. Liệt kê mục đầu tiên của bạn

Để liệt kê một mục, nhấp vào liên kết "Bán" trong thanh điều hướng hàng đầu.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn danh mục cho mặt hàng của bạn.

Khi bạn đã chọn một danh mục, bạn có thể bắt đầu điền vào biểu mẫu danh sách.Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề cho mặt hàng của bạn, mô tả, giá cả và chi tiết vận chuyển.

Bạn cũng có thể thêm ảnh của mặt hàng của bạn và bao gồm một video.

Khi bạn đã hoàn thành điền vào biểu mẫu danh sách, nhấp vào nút "Danh sách".Mặt hàng của bạn sau đó sẽ được xuất bản trên eBay và sẽ có sẵn để mua.

### 3. Quảng cáo danh sách của bạn

Khi bạn đã liệt kê mục của mình, bạn sẽ muốn quảng bá nó để nhiều người có thể nhìn thấy nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các công cụ tiếp thị của eBay.

Ebay cung cấp nhiều công cụ tiếp thị, bao gồm:

*** Danh sách được quảng bá: ** Danh sách được quảng bá là danh sách xuất hiện ở đầu trang kết quả tìm kiếm.Chúng là một cách tuyệt vời để có được các vật phẩm của bạn được nhìn thấy bởi nhiều người hơn.
*** Phương tiện truyền thông xã hội: ** Bạn có thể chia sẻ danh sách của mình trên phương tiện truyền thông xã hội để tiếp cận đối tượng rộng hơn.
*** Tiếp thị qua email: ** Bạn có thể gửi các chiến dịch tiếp thị qua email cho khách hàng của mình để cho họ biết về danh sách mới của bạn.

### 4. Theo dõi doanh số của bạn

Khi bạn bắt đầu bán các mặt hàng trên eBay, bạn sẽ muốn theo dõi doanh số của mình để bạn có thể thấy doanh nghiệp của mình hoạt động như thế nào.

Ebay cung cấp nhiều công cụ theo dõi bán hàng, bao gồm:

*** Báo cáo bán hàng: ** Báo cáo bán hàng cho bạn thấy bạn đã bán được bao nhiêu mặt hàng, số tiền bạn đã kiếm được và tỷ suất lợi nhuận của bạn.
*** Theo dõi đơn hàng: ** Theo dõi đơn hàng cho phép bạn thấy trạng thái đơn đặt hàng của bạn và theo dõi chúng khi chúng được chuyển đến khách hàng của bạn.

### 5. Nhận trợ giúp từ eBay

Nếu bạn cần trợ giúp với bất cứ điều gì liên quan đến việc bán hàng trên eBay, bạn có thể nhận được sự giúp đỡ từ nhóm hỗ trợ khách hàng của eBay.

Ebay cung cấp nhiều tùy chọn hỗ trợ khách hàng, bao gồm:

*** Trợ giúp trực tuyến: ** Trung tâm trợ giúp trực tuyến của eBay cung cấp các bài viết và video về nhiều chủ đề liên quan đến việc bán trên eBay.
*** Hỗ trợ điện thoại: ** Ebay cung cấp hỗ trợ điện thoại cho người bán.
*** Trò chuyện trực tiếp: ** eBay cung cấp hỗ trợ trò chuyện trực tiếp cho người bán.

### Phần kết luận

Bán trên eBay có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền và tiếp cận đối tượng rộng hơn cho các sản phẩm của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo một tài khoản ebay miễn phí và bắt đầu bán các mặt hàng của bạn trong vòng vài phút.

### hashtags

* #ebay
* #bán hàng trên mạng
* #OnlineBusiness
* #Commerce
* #EntrePreneurship
=======================================
## How to Create a Free eBay Account to Sell Online

eBay is one of the world's largest online marketplaces, with over 190 million active buyers. If you're looking to sell your products online, eBay can be a great option. It's easy to set up a free account, and you can start selling your items within minutes.

In this article, we'll walk you through the steps of creating a free eBay account and listing your first item.

### 1. Create a free eBay account

To create a free eBay account, visit the eBay website and click on the "Sign up" link in the top right corner of the page.

You'll be asked to enter your email address, password, and a few other details. Once you've created your account, you'll be able to start listing your items.

### 2. List your first item

To list an item, click on the "Sell" link in the top navigation bar. You'll then be asked to select the category for your item.

Once you've selected a category, you can start filling out the listing form. You'll need to provide a title for your item, a description, a price, and shipping details.

You can also add photos of your item and include a video.

Once you've finished filling out the listing form, click on the "List" button. Your item will then be published on eBay and will be available for purchase.

### 3. Promote your listing

Once you've listed your item, you'll want to promote it so that more people can see it. You can do this by using eBay's marketing tools.

eBay offers a variety of marketing tools, including:

* **Promoted listings:** Promoted listings are listings that appear at the top of search results pages. They're a great way to get your items seen by more people.
* **Social media:** You can share your listings on social media to reach a wider audience.
* **Email marketing:** You can send email marketing campaigns to your customers to let them know about your new listings.

### 4. Track your sales

Once you start selling items on eBay, you'll want to track your sales so that you can see how your business is doing.

eBay offers a variety of sales tracking tools, including:

* **Sales reports:** Sales reports show you how many items you've sold, how much money you've made, and your profit margin.
* **Order tracking:** Order tracking lets you see the status of your orders and track them as they're shipped to your customers.

### 5. Get help from eBay

If you need help with anything related to selling on eBay, you can get help from eBay's customer support team.

eBay offers a variety of customer support options, including:

* **Online help:** eBay's online help center provides articles and videos on a variety of topics related to selling on eBay.
* **Phone support:** eBay offers phone support for sellers.
* **Live chat:** eBay offers live chat support for sellers.

### Conclusion

Selling on eBay can be a great way to make money and reach a wider audience for your products. By following the steps in this article, you can create a free eBay account and start selling your items within minutes.

### Hashtags

* #ebay
* #SellingOnline
* #OnlineBusiness
* #ecommerce
* #EntrePreneurship

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock