Ask Cách theo dõi thu nhập adsense YouTube của bạn

MMOTOOL2071

** Cách giám sát thu nhập YouTube AdSense của bạn **

YouTube là một cách tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến, nhưng có thể khó theo dõi thu nhập của bạn.Đó là nơi AdSense đến. AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên video YouTube của bạn và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Để theo dõi thu nhập trên YouTube AdSense của bạn, bạn có thể sử dụng các bước sau:

1. ** Đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn. ** Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhập địa chỉ email và mật khẩu của bạn.
2. ** Nhấp vào tab "Báo cáo". ** Điều này sẽ cho bạn thấy nhiều báo cáo về thu nhập AdSense của bạn, bao gồm tổng thu nhập, thu nhập trên mỗi video và thu nhập cho mỗi quốc gia.
3. ** Sử dụng các bộ lọc để thu hẹp các báo cáo của bạn. ** Bạn có thể sử dụng các bộ lọc để xem thu nhập của mình theo ngày, thời gian, quốc gia và thiết bị.
4. ** Tải xuống báo cáo của bạn. ** Bạn có thể tải xuống các báo cáo của mình ở định dạng CSV để bạn có thể lưu chúng vào máy tính của mình hoặc nhập chúng vào một chương trình khác.

Bạn cũng có thể sử dụng ứng dụng di động AdSense để theo dõi thu nhập của mình khi đang di chuyển.Ứng dụng này có sẵn cho các thiết bị iOS và Android.

Dưới đây là một số mẹo bổ sung để theo dõi thu nhập trên YouTube AdSense của bạn:

*** Hãy để mắt đến tỷ lệ nhấp chuột của bạn (CTR). ** Đây là tỷ lệ phần trăm của những người xem quảng cáo của bạn và nhấp vào nó.Một CTR cao có nghĩa là quảng cáo của bạn có liên quan và thú vị với người xem của bạn, điều này có thể dẫn đến nhiều thu nhập hơn.
*** Theo dõi thu nhập của bạn theo thời gian. ** Điều này sẽ giúp bạn thấy thu nhập của bạn là xu hướng như thế nào và thực hiện điều chỉnh khi cần thiết.
*** So sánh thu nhập của bạn với các YouTuber khác trong thị trường ngách của bạn. ** Điều này có thể giúp bạn thấy bạn đang làm như thế nào so với các đồng nghiệp của bạn và xác định các khu vực bạn có thể cải thiện.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể để mắt đến thu nhập trên YouTube của mình và đảm bảo rằng bạn đang tối đa hóa tiềm năng thu nhập của mình.

** Hashtags: **

* #youtube
* #Quảng cáo
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Tiếp thị trực tuyến
* #ContentCreation
=======================================
**How to Monitor Your AdSense YouTube Income**

YouTube is a great way to make money online, but it can be difficult to track your earnings. That's where AdSense comes in. AdSense is a program that allows you to place ads on your YouTube videos and earn money whenever someone clicks on an ad.

To monitor your AdSense YouTube income, you can use the following steps:

1. **Sign in to your AdSense account.** You can do this by visiting the AdSense website and entering your email address and password.
2. **Click on the "Reports" tab.** This will show you a variety of reports on your AdSense earnings, including your total earnings, earnings per video, and earnings per country.
3. **Use the filters to narrow down your reports.** You can use the filters to view your earnings by date, time, country, and device.
4. **Download your reports.** You can download your reports in CSV format so that you can save them to your computer or import them into another program.

You can also use the AdSense mobile app to monitor your earnings on the go. The app is available for iOS and Android devices.

Here are some additional tips for monitoring your AdSense YouTube income:

* **Keep an eye on your click-through rate (CTR).** This is the percentage of people who see your ad and click on it. A high CTR means that your ads are relevant and interesting to your viewers, which can lead to more earnings.
* **Track your earnings over time.** This will help you see how your income is trending and make adjustments as needed.
* **Compare your earnings with other YouTubers in your niche.** This can help you see how you're doing compared to your peers and identify areas where you can improve.

By following these tips, you can keep an eye on your AdSense YouTube income and make sure that you're maximizing your earnings potential.

**Hashtags:**

* #youtube
* #Adsense
* #MakeMoneyOnline
* #onlinemarketing
* #ContentCreation

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock