Ask Cách theo dõi thu nhập của bạn từ Google AdSense trên YouTube (2023)

quocdienphambao

## Cách theo dõi thu nhập của bạn từ Google AdSense trên YouTube (2023)

### Giới thiệu

YouTube là một trong những nền tảng phổ biến nhất để người sáng tạo chia sẻ nội dung của họ và kiếm tiền.Nếu bạn là một YouTuber, bạn sẽ biết rằng Google AdSense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ video của bạn.Nhưng làm thế nào để bạn theo dõi thu nhập adsense của bạn?

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách theo dõi thu nhập adsense của bạn từ YouTube vào năm 2023. Tôi sẽ trang trải mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến theo dõi thu nhập của bạn.Vì vậy, cho dù bạn là một YouTuber mới hay bạn đã làm video trong nhiều năm, hãy đọc tiếp để tìm hiểu cách theo dõi thu nhập AdSense của bạn!

### Bước 1: Thiết lập tài khoản AdSense của bạn

Bước đầu tiên để theo dõi thu nhập adsense của bạn là thiết lập tài khoản AdSense của bạn.Nếu bạn chưa có tài khoản, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí ở đây.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần liên kết nó với kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **> ** AdSense **.Sau đó, nhấp vào ** Kết nối tài khoản AdSense của bạn ** và nhập địa chỉ email và mật khẩu AdSense của bạn.

### Bước 2: Theo dõi thu nhập của bạn

Bây giờ bạn đã liên kết tài khoản AdSense của mình với kênh YouTube của mình, bạn có thể bắt đầu theo dõi thu nhập của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** Thông tin chi tiết **> ** Kiếm tiền **.Tại đây, bạn sẽ thấy sự phân chia thu nhập của bạn, bao gồm tổng thu nhập, thu nhập trên mỗi video và thu nhập cho mỗi đơn vị quảng cáo.

Bạn cũng có thể theo dõi thu nhập của mình theo thời gian bằng cách nhấp vào bộ lọc ** ngày **.Điều này sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu trong mỗi ngày, tuần, tháng hoặc năm.

### Bước 3: Nhận báo cáo chi tiết hơn

Nếu bạn muốn báo cáo chi tiết hơn về thu nhập AdSense của mình, bạn có thể đăng ký Google Analytics.Google Analytics là một công cụ miễn phí theo dõi lưu lượng truy cập trang web của bạn và cung cấp cái nhìn sâu sắc về đối tượng của bạn.

Để kết nối Google Analytics với tài khoản AdSense của bạn, hãy truy cập tài khoản Google Analytics của bạn và nhấp vào ** Quản trị viên **> ** Thuộc tính **> ** Thông tin theo dõi **> ** AdSense **.Sau đó, nhập ID nhà xuất bản AdSense của bạn và nhấp vào ** Lưu **.

Khi bạn đã kết nối Google Analytics với tài khoản AdSense của mình, bạn sẽ có thể xem các báo cáo chi tiết về thu nhập của mình, bao gồm:

* Số lượng ấn tượng mà quảng cáo của bạn đã nhận được
* Số lần nhấp vào quảng cáo của bạn đã nhận được
* Số tiền doanh thu mà quảng cáo của bạn đã tạo ra

Bạn cũng có thể theo dõi thu nhập của mình theo thiết bị, địa điểm và thời gian trong ngày.

### Phần kết luận

Theo dõi thu nhập adsense của bạn là điều cần thiết để hiểu cách các video của bạn đang thực hiện và đưa ra quyết định sáng suốt về chiến lược kiếm tiền của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể dễ dàng theo dõi thu nhập AdSense của mình và tận dụng tối đa kênh YouTube của mình.

### hashtags

* #youtube
* #Quảng cáo
* #Monetization
* #google Analytics
* #Tracking thu nhập
=======================================
## How to Track Your Income from Google Adsense on YouTube (2023)

### Introduction

YouTube is one of the most popular platforms for creators to share their content and make money. If you're a YouTuber, you know that Google AdSense is a great way to monetize your videos. But how do you track your AdSense income?

In this article, I'll show you how to track your AdSense income from YouTube in 2023. I'll cover everything from setting up your account to tracking your earnings. So whether you're a new YouTuber or you've been making videos for years, read on to learn how to track your AdSense income!

### Step 1: Set up your AdSense account

The first step to tracking your AdSense income is to set up your AdSense account. If you don't already have an account, you can create one for free here.

Once you've created your account, you'll need to link it to your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization** > **AdSense**. Then, click **Connect your AdSense account** and enter your AdSense email address and password.

### Step 2: Track your earnings

Now that you've linked your AdSense account to your YouTube channel, you can start tracking your earnings. To do this, go to your YouTube Studio and click **Insights** > **Monetization**. Here, you'll see a breakdown of your earnings, including your total earnings, earnings per video, and earnings per ad unit.

You can also track your earnings over time by clicking on the **Date range** filter. This will show you how much you've earned in each day, week, month, or year.

### Step 3: Get more detailed reports

If you want more detailed reports on your AdSense earnings, you can sign up for Google Analytics. Google Analytics is a free tool that tracks your website traffic and provides insights into your audience.

To connect Google Analytics to your AdSense account, go to your Google Analytics account and click **Admin** > **Property** > **Tracking Info** > **AdSense**. Then, enter your AdSense publisher ID and click **Save**.

Once you've connected Google Analytics to your AdSense account, you'll be able to see detailed reports on your earnings, including:

* The number of impressions your ads have received
* The number of clicks your ads have received
* The amount of revenue your ads have generated

You can also track your earnings by device, location, and time of day.

### Conclusion

Tracking your AdSense income is essential for understanding how your videos are performing and making informed decisions about your monetization strategy. By following the steps in this article, you can easily track your AdSense income and make the most of your YouTube channel.

### Hashtags

* #youtube
* #Adsense
* #Monetization
* #google Analytics
* #Tracking Income

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock