Ask Cách theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn trên YouTube (2023)

Amazonkysua9899

#Googleadsense #youtube #income #Tracking #2023 ### Cách theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn trên YouTube (2023)

Google Adsense là một cách phổ biến để YouTubers kiếm tiền từ video của họ.Nhưng làm thế nào để bạn theo dõi thu nhập adsense của bạn để bạn biết bạn kiếm được bao nhiêu?

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn trên YouTube vào năm 2023. Tôi sẽ trang trải mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến theo dõi thu nhập của bạn.

** 1.Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn.Nếu bạn chưa có tài khoản, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí.

Để tạo tài khoản, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình và tạo mật khẩu.Bạn cũng sẽ cần cung cấp đất nước và tiền tệ của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

** 2.Thêm kênh YouTube của bạn vào tài khoản AdSense của bạn **

Khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn có thể thêm kênh YouTube của mình vào tài khoản AdSense của mình.

Để làm điều này, hãy truy cập trang web ** AdSense ** và nhấp vào ** AdSense của tôi **.

Nhấp vào ** Thêm thuộc tính ** và chọn ** YouTube **.

Nhập URL của kênh YouTube của bạn và nhấp vào ** Thêm **.

Kênh YouTube của bạn bây giờ sẽ được thêm vào tài khoản AdSense của bạn.

** 3.Theo dõi thu nhập adsense của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập AdSense của mình trong trang web ** AdSense **.

Để xem thu nhập của bạn, hãy truy cập trang web ** adsense ** và nhấp vào ** adsense của tôi **.

Nhấp vào ** Thu nhập ** để xem tổng thu nhập, thu nhập của bạn mỗi ngày và thu nhập cho mỗi video.

Bạn cũng có thể xem thu nhập của mình theo quốc gia và tiền tệ.

**4.Được trả tiền cho thu nhập adsense của bạn **

Khi bạn đã đạt đến ngưỡng thanh toán tối thiểu, bạn có thể được trả tiền cho thu nhập AdSense của mình.

Ngưỡng thanh toán tối thiểu là $ 100.

Để được trả tiền, hãy truy cập trang web ** AdSense ** và nhấp vào ** AdSense của tôi **.

Nhấp vào ** Thanh toán ** và chọn ** Yêu cầu thanh toán **.

Nhập thông tin thanh toán của bạn và nhấp vào ** Thanh toán yêu cầu **.

Khoản thanh toán của bạn sẽ được xử lý trong vòng 24 giờ.

** 5.Mẹo để theo dõi thu nhập adsense của bạn **

Dưới đây là một vài mẹo để theo dõi thu nhập adsense của bạn:

*** Kiểm tra thu nhập của bạn thường xuyên **.Điều quan trọng là kiểm tra thu nhập của bạn thường xuyên để bạn biết bạn kiếm được bao nhiêu tiền.
*** So sánh thu nhập của bạn theo thời gian **.Bằng cách so sánh thu nhập của bạn theo thời gian, bạn có thể thấy thu nhập của bạn đang tăng lên như thế nào.
*** Theo dõi thu nhập của bạn theo quốc gia và tiền tệ **.Điều này có thể giúp bạn thấy lưu lượng truy cập của bạn đến từ đâu và quốc gia nào sẽ tạo ra nhiều doanh thu nhất.
*** Thiết lập mục tiêu cho thu nhập adsense của bạn **.Có mục tiêu có thể giúp bạn duy trì động lực và theo dõi tiến trình của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể theo dõi thu nhập của Google Adsense và đảm bảo bạn được trả tiền cho công việc khó khăn của mình.

### hashtags

* #google Adsense
* #youtube
* #Thu nhập
* #Tracking
=======================================
#Googleadsense #youtube #income #Tracking #2023 ### How to track your Google Adsense income on YouTube (2023)

Google Adsense is a popular way for YouTubers to make money from their videos. But how do you track your Adsense income so you know how much you're earning?

In this article, I'll show you how to track your Google Adsense income on YouTube in 2023. I'll cover everything from setting up your account to tracking your earnings.

**1. Set up your Google Adsense account**

The first step is to set up your Google Adsense account. If you don't already have an account, you can create one for free.

To create an account, go to the Google Adsense website and click **Create an account**.

You'll need to enter your email address and create a password. You'll also need to provide your country and currency.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address.

**2. Add your YouTube channel to your Adsense account**

Once you've verified your email address, you can add your YouTube channel to your Adsense account.

To do this, go to the **Adsense** website and click **My Adsense**.

Click **Add a property** and select **YouTube**.

Enter the URL of your YouTube channel and click **Add**.

Your YouTube channel will now be added to your Adsense account.

**3. Track your Adsense earnings**

You can track your Adsense earnings in the **Adsense** website.

To view your earnings, go to the **Adsense** website and click **My Adsense**.

Click **Earnings** to see your total earnings, earnings per day, and earnings per video.

You can also view your earnings by country and currency.

**4. Get paid for your Adsense earnings**

Once you've reached the minimum payout threshold, you can get paid for your Adsense earnings.

The minimum payout threshold is $100.

To get paid, go to the **Adsense** website and click **My Adsense**.

Click **Payments** and select **Request a payment**.

Enter your payment information and click **Request payment**.

Your payment will be processed within 24 hours.

**5. Tips for tracking your Adsense income**

Here are a few tips for tracking your Adsense income:

* **Check your earnings regularly**. It's important to check your earnings regularly so you know how much money you're making.
* **Compare your earnings over time**. By comparing your earnings over time, you can see how your income is growing.
* **Track your earnings by country and currency**. This can help you see where your traffic is coming from and which countries are generating the most revenue.
* **Set up goals for your Adsense earnings**. Having goals can help you stay motivated and track your progress.

By following these tips, you can track your Google Adsense income and make sure you're getting paid for your hard work.

### Hashtags

* #Googleadsense
* #youtube
* #income
* #Tracking

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock