Ask Cách theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn từ YouTube (hướng dẫn từng bước)

ProxyQes31

### Cách theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn từ YouTube (từng bước)

** 1.Đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn. **

Để theo dõi thu nhập Google AdSense của bạn từ YouTube, trước tiên bạn cần đăng nhập vào tài khoản AdSense của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập https://www.google.com/adsense/ và nhấp vào nút "Đăng nhập".

** 2.Chuyển đến tab "Báo cáo". **

Khi bạn đã đăng nhập vào tài khoản AdSense của mình, hãy nhấp vào tab "Báo cáo".Điều này sẽ đưa bạn đến một trang nơi bạn có thể xem tất cả các báo cáo AdSense của mình.

** 3.Chọn báo cáo "YouTube". **

Để xem thu nhập YouTube AdSense của bạn, nhấp vào báo cáo "YouTube".Điều này sẽ hiển thị cho bạn một biểu đồ thu nhập của bạn theo thời gian, cũng như sự cố thu nhập của bạn theo định dạng quốc gia, thiết bị và quảng cáo.

**4.Nhấp vào liên kết "Xem chi tiết". **

Để có được thông tin chi tiết hơn về thu nhập trên YouTube của bạn, hãy nhấp vào liên kết "Xem chi tiết" bên cạnh bất kỳ dữ liệu nào trong biểu đồ.Điều này sẽ cho bạn thấy một bảng với nhiều thông tin hơn, chẳng hạn như số tiền chính xác bạn kiếm được từ mỗi quảng cáo, số lần hiển thị mà quảng cáo của bạn đã nhận được và tỷ lệ nhấp qua.

** 5.Xuất dữ liệu của bạn. **

Nếu bạn muốn xuất dữ liệu YouTube AdSense của mình sang tệp CSV, bạn có thể làm như vậy bằng cách nhấp vào nút "Xuất".Điều này sẽ tạo một tệp mà bạn có thể lưu vào máy tính của mình và mở trong một chương trình bảng tính.

** 6.Sử dụng dữ liệu để cải thiện thu nhập của bạn. **

Bây giờ bạn đã biết cách theo dõi thu nhập trên YouTube của bạn, bạn có thể sử dụng dữ liệu này để cải thiện thu nhập của mình.Ví dụ: bạn có thể thấy video nào đang tạo ra nhiều doanh thu nhất và tập trung vào việc tạo ra nhiều nội dung như vậy.Bạn cũng có thể thấy những định dạng quảng cáo nào đang hoạt động tốt nhất và sử dụng nhiều quảng cáo đó.

### 5 hashtag ở dạng#

* #google Adsense
* #youtube
* #Earnings
* #Tracking
* #dữ liệu
=======================================
### How to Track Your Google Adsense Income from YouTube (Step-by-Step)

**1. Sign in to your AdSense account.**

To track your Google Adsense income from YouTube, you first need to sign in to your AdSense account. You can do this by going to https://www.google.com/adsense/ and clicking the "Sign in" button.

**2. Go to the "Reports" tab.**

Once you're logged in to your AdSense account, click the "Reports" tab. This will take you to a page where you can view all of your AdSense reports.

**3. Select the "YouTube" report.**

To view your YouTube AdSense earnings, click the "YouTube" report. This will show you a graph of your earnings over time, as well as a breakdown of your earnings by country, device, and ad format.

**4. Click the "View details" link.**

To get more detailed information about your YouTube AdSense earnings, click the "View details" link next to any of the data in the graph. This will show you a table with more information, such as the exact amount of money you've earned from each ad, the number of impressions your ads have received, and the click-through rate.

**5. Export your data.**

If you want to export your YouTube AdSense data to a CSV file, you can do so by clicking the "Export" button. This will create a file that you can save to your computer and open in a spreadsheet program.

**6. Use the data to improve your earnings.**

Now that you know how to track your YouTube AdSense earnings, you can use this data to improve your earnings. For example, you can see which videos are generating the most revenue and focus on creating more content like that. You can also see which ad formats are performing the best and use more of those ads.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Googleadsense
* #youtube
* #Earnings
* #Tracking
* #data

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock