Ask Cách theo dõi thu nhập trên YouTube của bạn

Ebay2dsxloffer

#youtube #Youtubeincome #TrackyOutubeincome #youtubeanalytics #youtubecreator ### Cách theo dõi thu nhập YouTube của bạn

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để kiếm tiền, nhưng có thể khó theo dõi thu nhập của bạn.Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách theo dõi thu nhập YouTube của bạn bằng phân tích YouTube.

** 1.Đăng nhập vào YouTube Analytics **

Bước đầu tiên là đăng nhập vào YouTube Analytics.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập https://analytics.youtube.com và nhập tên người dùng và mật khẩu YouTube của bạn.

** 2.Chọn một thuộc tính **

Khi bạn đã đăng nhập, bạn sẽ cần chọn một tài sản.Một thuộc tính là kênh YouTube hoặc video YouTube.Để chọn một thuộc tính, nhấp vào menu ** Hamburger ** ở góc trên cùng bên trái của màn hình và sau đó chọn ** Thuộc tính **.

** 3.Chọn một báo cáo **

Bây giờ bạn đã chọn một tài sản, bạn có thể chọn một báo cáo.Để làm điều này, nhấp vào tab ** Báo cáo ** ở góc trên cùng bên trái của màn hình.

Có nhiều báo cáo khác nhau mà bạn có thể chọn.Để theo dõi thu nhập của bạn, bạn sẽ muốn chọn báo cáo ** thu nhập **.

**4.Xem thu nhập của bạn **

Báo cáo thu nhập sẽ cho bạn thấy tổng thu nhập của bạn, cũng như thu nhập của bạn từ quảng cáo, phí bảo hiểm YouTube và các nguồn khác.Bạn cũng có thể xem thu nhập của mình theo ngày, quốc gia và thiết bị.

** 5.Xuất dữ liệu của bạn **

Nếu bạn muốn xuất dữ liệu của mình, bạn có thể làm như vậy bằng cách nhấp vào nút ** Xuất ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

Bạn có thể xuất dữ liệu của mình ở định dạng CSV.CSV là định dạng tệp giá trị được phân tách bằng dấu phẩy.Điều này có nghĩa là dữ liệu của bạn sẽ được lưu trong một tệp có phần mở rộng .csv.

** 6.Sử dụng công cụ của bên thứ ba **

Nếu bạn muốn theo dõi thu nhập YouTube của mình chặt chẽ hơn, bạn có thể sử dụng công cụ của bên thứ ba.Có nhiều công cụ khác nhau có sẵn, vì vậy bạn có thể chọn một công cụ phù hợp nhất với nhu cầu của bạn.

Một số công cụ phổ biến bao gồm:

*** TubeBuddy: ** TubeBuddy là một công cụ tự do cung cấp nhiều tính năng khác nhau cho người tạo YouTube, bao gồm cả theo dõi thu nhập.
*** VIDIQ: ** VIDIQ là một công cụ trả phí cung cấp một bộ tính năng toàn diện hơn cho người tạo YouTube, bao gồm cả theo dõi thu nhập.

**Phần kết luận**

Theo dõi thu nhập YouTube của bạn rất quan trọng nếu bạn muốn đảm bảo rằng bạn đang được trả tiền cho công việc của mình.Bằng cách sử dụng YouTube Analytics, bạn có thể dễ dàng theo dõi tổng thu nhập của mình, cũng như thu nhập từ quảng cáo, phí bảo hiểm YouTube và các nguồn khác.Bạn cũng có thể xuất dữ liệu của mình và sử dụng công cụ của bên thứ ba để theo dõi thu nhập của bạn chặt chẽ hơn.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Youtubeincome
* #TrackyOutubeincome
* #youtubeanalytics
* #youtubecreator
* #MAKemoneyOutube
=======================================
#youtube #Youtubeincome #TrackyOutubeincome #youtubeanalytics #youtubecreator ### How to Track Your YouTube Income

YouTube is a great platform to make money, but it can be difficult to track your income. In this article, I will show you how to track your YouTube income using YouTube Analytics.

**1. Sign in to YouTube Analytics**

The first step is to sign in to YouTube Analytics. You can do this by going to https://analytics.youtube.com and entering your YouTube username and password.

**2. Select a property**

Once you are signed in, you will need to select a property. A property is a YouTube channel or a YouTube video. To select a property, click on the **hamburger menu** in the top left corner of the screen and then select **Properties**.

**3. Choose a report**

Now that you have selected a property, you can choose a report. To do this, click on the **Reports** tab in the top left corner of the screen.

There are many different reports that you can choose from. For tracking your income, you will want to select the **Earnings** report.

**4. View your earnings**

The Earnings report will show you your total earnings, as well as your earnings from ads, YouTube Premium, and other sources. You can also view your earnings by date, country, and device.

**5. Export your data**

If you want to export your data, you can do so by clicking on the **Export** button in the top right corner of the screen.

You can export your data in CSV format. CSV is a comma-separated values file format. This means that your data will be saved in a file with a .csv extension.

**6. Use a third-party tool**

If you want to track your YouTube income more closely, you can use a third-party tool. There are many different tools available, so you can choose one that best suits your needs.

Some popular tools include:

* **TubeBuddy:** TubeBuddy is a freemium tool that offers a variety of features for YouTube creators, including income tracking.
* **VidIQ:** VidIQ is a paid tool that offers a more comprehensive set of features for YouTube creators, including income tracking.

**Conclusion**

Tracking your YouTube income is important if you want to make sure that you are getting paid for your work. By using YouTube Analytics, you can easily track your total earnings, as well as your earnings from ads, YouTube Premium, and other sources. You can also export your data and use a third-party tool to track your income more closely.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Youtubeincome
* #TrackyOutubeincome
* #youtubeanalytics
* #youtubecreator
* #makemoneyonyoutube

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock