Ask Cách theo dõi thu nhập YouTube của bạn (công cụ và chiến lược)

PRXKY38

## Cách giám sát thu nhập YouTube của bạn (Công cụ và Chiến lược)

YouTube có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền, nhưng điều quan trọng là phải theo dõi thu nhập của bạn để bạn có thể đảm bảo rằng bạn đang được trả tiền.Dưới đây là một vài công cụ và chiến lược bạn có thể sử dụng để giám sát thu nhập YouTube của mình:

** 1.Sử dụng YouTube Analytics **

YouTube Analytics là một công cụ miễn phí cung cấp cho bạn thông tin chi tiết về hiệu suất của kênh, bao gồm quan điểm, thời gian xem, người đăng ký và thu nhập của bạn.Để truy cập các phân tích YouTube, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Analytics".

** 2.Sử dụng công cụ của bên thứ ba **

Có một số công cụ của bên thứ ba có thể giúp bạn theo dõi thu nhập YouTube của mình.Một số tùy chọn phổ biến bao gồm TubeBuddy, Vidiq và Blade xã hội.Các công cụ này thường cung cấp nhiều tính năng hơn YouTube Analytics, chẳng hạn như khả năng theo dõi thu nhập của bạn từ các nguồn khác nhau, so sánh hiệu suất của bạn với các kênh khác và thiết lập cảnh báo khi thu nhập của bạn thay đổi.

** 3.Theo dõi các khoản thanh toán của bạn **

YouTube trả tiền cho bạn thông qua Google AdSense.Để xem thanh toán AdSense của bạn, hãy truy cập tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào tab "Thanh toán".Bạn có thể sử dụng thông tin này để theo dõi thu nhập của mình và đảm bảo rằng bạn được thanh toán đúng hạn.

**4.Thiết lập ngân sách **

Khi bạn biết bạn kiếm được bao nhiêu từ YouTube, bạn có thể thiết lập ngân sách để giúp bạn theo dõi chi tiêu của mình.Điều này sẽ giúp bạn đảm bảo rằng bạn không bội chi và bạn đang kiểm tra tài chính của mình.

** 5.Sử dụng các chiến lược để tăng thu nhập của bạn **

Có một số điều bạn có thể làm để tăng thu nhập YouTube của mình, chẳng hạn như tạo nội dung hấp dẫn hơn, quảng bá kênh của bạn trên các nền tảng khác và chạy quảng cáo.Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng thu nhập YouTube của mình và kiếm được nhiều tiền hơn từ các video của bạn.

## hashtags

* #youtube
* #Youtubemonetization
* #Youtubeincome
* #youtubeanalytics
* #youtubetips
=======================================
## How to Monitor Your YouTube Income (Tools and Strategies)

YouTube can be a great way to make money, but it's important to track your income so you can make sure you're getting paid what you're owed. Here are a few tools and strategies you can use to monitor your YouTube income:

**1. Use YouTube Analytics**

YouTube Analytics is a free tool that provides you with detailed information about your channel's performance, including your views, watch time, subscribers, and earnings. To access YouTube Analytics, go to your YouTube Studio and click on the "Analytics" tab.

**2. Use a third-party tool**

There are a number of third-party tools that can help you track your YouTube income. Some popular options include TubeBuddy, VidIQ, and Social Blade. These tools typically offer more features than YouTube Analytics, such as the ability to track your earnings from different sources, compare your performance to other channels, and set up alerts for when your income changes.

**3. Track your payments**

YouTube pays you through Google AdSense. To view your AdSense payments, go to your AdSense account and click on the "Payments" tab. You can use this information to track your earnings and make sure you're getting paid on time.

**4. Set up a budget**

Once you know how much you're earning from YouTube, you can set up a budget to help you track your spending. This will help you make sure you're not overspending and that you're keeping your finances in check.

**5. Use strategies to increase your income**

There are a number of things you can do to increase your YouTube income, such as creating more engaging content, promoting your channel on other platforms, and running ads. By following these tips, you can increase your YouTube income and make more money from your videos.

## Hashtags

* #youtube
* #Youtubemonetization
* #Youtubeincome
* #youtubeanalytics
* #youtubetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock