Ask Cách theo dõi thu nhập YouTube của bạn với Google Adsense (tối đa 50 video/ngày)

PRXAPI49

## Cách theo dõi thu nhập YouTube của bạn với Google AdSense

1. ** Đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn. ** Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút ** Đăng nhập ** ở góc trên cùng bên phải.
2. ** Nhấp vào tab ** Báo cáo **. ** Điều này sẽ đưa bạn đến một trang nơi bạn có thể xem tất cả các báo cáo AdSense của mình.
3. ** Nhấp vào tab ** YouTube **. ** Điều này sẽ đưa bạn đến một trang nơi bạn có thể xem báo cáo thu nhập YouTube của mình.
4. ** Chọn phạm vi ngày mà bạn muốn xem thu nhập của mình. ** Bạn có thể chọn xem thu nhập của mình cho ngày, tuần, tháng hoặc năm qua.
5. ** Nhấp vào nút ** Xem báo cáo **. ** Điều này sẽ hiển thị báo cáo thu nhập YouTube của bạn cho phạm vi ngày đã chọn.

Báo cáo thu nhập YouTube sẽ cho bạn thấy thông tin sau:

* Tổng số lượt xem mà video của bạn đã nhận được
* Tổng số lượng doanh thu mà video của bạn đã tạo ra
* Số tiền doanh thu trung bình cho mỗi lần xem
* Các video hoạt động hàng đầu trên kênh của bạn

Bạn có thể sử dụng thông tin này để theo dõi thu nhập YouTube của bạn và xem cách thực hiện video của bạn.

## Mẹo bổ sung để theo dõi thu nhập YouTube của bạn

*** Sử dụng ứng dụng di động AdSense. ** Ứng dụng di động AdSense cho phép bạn theo dõi thu nhập YouTube của mình khi đang di chuyển.Bạn có thể xem báo cáo thu nhập của mình, kiểm tra trạng thái thanh toán của bạn và hơn thế nữa.
*** Kết nối tài khoản AdSense của bạn với Google Analytics. ** Google Analytics có thể giúp bạn theo dõi lưu lượng truy cập vào video YouTube của bạn và xem mọi người đang tìm video của bạn như thế nào.
*** Sử dụng công cụ phân tích của bên thứ ba. ** Có một số công cụ phân tích của bên thứ ba có thể giúp bạn theo dõi thu nhập YouTube của mình.Những công cụ này có thể cung cấp cho bạn thông tin chi tiết hơn về video của bạn, chẳng hạn như nhân khẩu học của người xem và thời gian họ xem video của bạn.

## hashtags

* #youtube
* #Quảng cáo
* #Earnings
* #Tracking
* #Phân tích
=======================================
## How to Track Your YouTube Income with Google AdSense

1. **Sign in to your AdSense account.** You can do this by visiting the AdSense website and clicking the **Sign In** button in the top right corner.
2. **Click the **Reports** tab.** This will take you to a page where you can view all of your AdSense reports.
3. **Click the **YouTube** tab.** This will take you to a page where you can view your YouTube earnings reports.
4. **Select the date range for which you want to view your earnings.** You can choose to view your earnings for the past day, week, month, or year.
5. **Click the **View Report** button.** This will display your YouTube earnings report for the selected date range.

The YouTube earnings report will show you the following information:

* The total number of views your videos have received
* The total amount of revenue your videos have generated
* The average amount of revenue per view
* The top-performing videos on your channel

You can use this information to track your YouTube income and see how your videos are performing.

## Additional Tips for Tracking Your YouTube Income

* **Use the AdSense mobile app.** The AdSense mobile app allows you to track your YouTube income on the go. You can view your earnings reports, check your payment status, and more.
* **Connect your AdSense account to Google Analytics.** Google Analytics can help you track the traffic to your YouTube videos and see how people are finding your videos.
* **Use a third-party analytics tool.** There are a number of third-party analytics tools that can help you track your YouTube income. These tools can provide you with more detailed information about your videos, such as the demographics of your viewers and the length of time they watch your videos.

## Hashtags

* #youtube
* #Adsense
* #Earnings
* #Tracking
* #Analytics

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock