Ask Cách thiết lập Google AdSense cho YouTube (2023)

## Cách thiết lập Google AdSense cho YouTube (2023)

### Giới thiệu

YouTube là một cách tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và bạn có thể kiếm tiền từ các video của mình bằng cách cho phép Google AdSense.Google AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên video của mình và kiếm tiền khi mọi người nhấp vào các quảng cáo đó.

Thiết lập Google AdSense cho YouTube rất dễ dàng và bạn có thể làm điều đó chỉ trong vài phút.Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước thiết lập Google AdSense cho YouTube vào năm 2023.

### Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google Adsense.

### Bước 2: Xác minh tài khoản của bạn

Khi bạn đã tạo tài khoản Google AdSense của mình, bạn sẽ cần xác minh tài khoản của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào liên kết "Xác minh tài khoản của bạn" trong email mà Google đã gửi cho bạn.

Bạn sẽ cần nhập mã được gửi cho bạn trong email.Khi bạn đã nhập mã, tài khoản của bạn sẽ được xác minh.

### Bước 3: Thêm kênh YouTube của bạn vào AdSense

Bước tiếp theo là thêm kênh YouTube của bạn vào AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm thuộc tính mới" trong bảng điều khiển Google Adsense.

Bạn sẽ cần chọn "YouTube" làm loại thuộc tính và nhập URL của kênh YouTube của bạn.

### Bước 4: Kích hoạt kiếm tiền

Khi bạn đã thêm kênh YouTube của mình vào AdSense, bạn cần cho phép kiếm tiền.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Tiền tệ" trong Studio YouTube.

Bạn sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Chương trình Đối tác YouTube.Bạn cũng sẽ cần cung cấp thông tin thuế của bạn.

### Bước 5: Đặt quảng cáo vào video của bạn

Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên video của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Quảng cáo" trong studio YouTube.

Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo khác nhau, bao gồm:

*** Quảng cáo văn bản: ** Những quảng cáo này xuất hiện dưới dạng văn bản ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện dưới dạng biểu ngữ ở trên cùng hoặc cuối video của bạn.
*** Quảng cáo trong video: ** Những quảng cáo này xuất hiện dưới dạng video trước, trong hoặc sau video của bạn.

Bạn cũng có thể chọn tần suất quảng cáo của bạn xuất hiện.Bạn có thể chọn để quảng cáo xuất hiện cứ sau 5 phút, cứ sau 10 phút hoặc cứ sau 15 phút.

### Bước 6: Được trả tiền

Khi bạn bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo của mình, bạn sẽ được trả tiền hàng tháng.Bạn có thể chọn tiền gửi tiền của mình vào tài khoản ngân hàng hoặc tài khoản PayPal.

### Phần kết luận

Thiết lập Google AdSense cho YouTube rất dễ dàng và nó có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể có quảng cáo của mình và chạy ngay lập tức.

### hashtags

* #google Adsense
* #youtube
* #Monetization
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #youtubetips
=======================================
## How to set up Google Adsense for YouTube (2023)

### Introduction

YouTube is a great way to share your videos with the world, and you can make money from your videos by enabling Google AdSense. Google AdSense is a program that allows you to place ads on your videos and earn money when people click on those ads.

Setting up Google AdSense for YouTube is easy, and you can do it in just a few minutes. In this article, I will walk you through the steps of setting up Google AdSense for YouTube in 2023.

### Step 1: Create a Google AdSense account

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking on the "Create an account" button.

You will need to provide your name, email address, and a password. You will also need to agree to the Google AdSense terms of service.

### Step 2: Verify your account

Once you have created your Google AdSense account, you will need to verify your account. You can do this by clicking on the "Verify your account" link in the email that Google sent you.

You will need to enter the code that was sent to you in the email. Once you have entered the code, your account will be verified.

### Step 3: Add your YouTube channel to AdSense

The next step is to add your YouTube channel to AdSense. You can do this by clicking on the "Add a new property" button in the Google AdSense dashboard.

You will need to select "YouTube" as the property type and enter the URL of your YouTube channel.

### Step 4: Enable monetization

Once you have added your YouTube channel to AdSense, you need to enable monetization. You can do this by clicking on the "Monetize" tab in the YouTube Studio.

You will need to agree to the YouTube Partner Program terms of service. You will also need to provide your tax information.

### Step 5: Place ads on your videos

Once you have enabled monetization, you can start placing ads on your videos. You can do this by clicking on the "Ads" tab in the YouTube Studio.

You can choose from a variety of ad formats, including:

* **Text ads:** These ads appear as text at the bottom of your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear as a banner at the top or bottom of your videos.
* **In-video ads:** These ads appear as a video before, during, or after your video.

You can also choose how often your ads appear. You can choose to have ads appear every 5 minutes, every 10 minutes, or every 15 minutes.

### Step 6: Get paid

Once you start earning money from your ads, you will be paid monthly. You can choose to have your money deposited into your bank account or PayPal account.

### Conclusion

Setting up Google AdSense for YouTube is easy, and it can be a great way to make money from your videos. By following the steps in this article, you can have your ads up and running in no time.

### Hashtags

* #Googleadsense
* #youtube
* #Monetization
* #MakeMoneyOnline
* #youtubetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock