Ask Cách thiết lập kiếm tiền của YouTube Shorts (2023)

### Cách thiết lập kiếm tiền cho quần short youtube (2023)

Quần short YouTube là một cách mới để tạo và chia sẻ các video dạng ngắn trên YouTube.Với quần short, bạn có thể dễ dàng thực hiện và chia sẻ các video từ 15 giây hoặc ít hơn.Và bây giờ, bạn có thể kiếm tiền từ quần short của mình nếu bạn đáp ứng các tiêu chí nhất định.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập kiếm tiền cho quần short YouTube của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo một kênh thân thiện với quần short đến yêu cầu doanh thu quần short của bạn.

** 1.Tạo một kênh thân thiện với quần short **

Bước đầu tiên là tạo một kênh thân thiện với quần short.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** Cài đặt **> ** Kênh **.Trong ** loại kênh **, chọn ** Thân thiện với quần short **.

Điều này sẽ làm cho kênh của bạn đủ điều kiện kiếm tiền và nó cũng sẽ cho phép bạn xem Shorts Analytics trong studio YouTube của bạn.

** 2.Yêu cầu doanh thu quần short của bạn **

Khi bạn đã tạo một kênh thân thiện với quần short, bạn cần yêu cầu doanh thu quần short của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** kiếm tiền **.Dưới ** quần short **, nhấp vào ** yêu cầu doanh thu quần short của bạn **.

Bạn sẽ cần nhập thông tin thanh toán của mình và đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Chương trình Đối tác YouTube.Khi bạn đã hoàn thành việc này, bạn sẽ có thể bắt đầu kiếm tiền từ quần short của mình.

** 3.Tạo quần short hấp dẫn **

Cách tốt nhất để kiếm tiền từ quần short của bạn là tạo ra nội dung hấp dẫn mà mọi người sẽ muốn xem.Dưới đây là một vài mẹo để tạo quần short thành công:

* Giữ video của bạn ngắn và ngọt ngào.Quần short nên là 15 giây hoặc ít hơn.
* Sử dụng tiêu đề hấp dẫn và hình thu nhỏ.
* Làm cho video của bạn hấp dẫn trực quan.
* Sử dụng hashtags có liên quan.
* Quảng cáo quần short của bạn trên các nền tảng truyền thông xã hội khác.

**4.Theo dõi Phân tích quần short của bạn **

Để theo dõi các phân tích quần short của bạn, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** Phân tích **.Dưới ** quần short **, bạn sẽ thấy sự cố quan điểm, thời gian xem và thu nhập của bạn.Dữ liệu này có thể giúp bạn hiểu những gì hoạt động và những gì không, vì vậy bạn có thể cải thiện chiến lược quần short của mình.

** 5.Kiếm tiền quần short của bạn với quảng cáo **

Cách phổ biến nhất để kiếm tiền từ quần short của bạn là thông qua quảng cáo.Khi mọi người xem quần short của bạn, họ sẽ thấy quảng cáo trước, trong hoặc sau video.Bạn sẽ kiếm được một phần doanh thu từ các quảng cáo này.

**Phần kết luận**

Quần short YouTube là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng mới và kiếm tiền từ nội dung của bạn.Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể thiết lập tiền tệ cho quần short YouTube của mình và bắt đầu kiếm tiền từ video của mình ngay hôm nay.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Youtubeshorts
* #Monetization
* #Quần short
* #youtube
* #Làm ra tiền
=======================================
### How to Set Up Monetization for YouTube Shorts (2023)

YouTube Shorts is a new way to create and share short-form videos on YouTube. With Shorts, you can easily make and share videos that are 15 seconds or less. And now, you can make money from your Shorts if you meet certain criteria.

In this article, we'll show you how to set up monetization for your YouTube Shorts. We'll cover everything you need to know, from creating a Shorts-friendly channel to claiming your Shorts revenue.

**1. Create a Shorts-friendly channel**

The first step is to create a Shorts-friendly channel. To do this, go to your YouTube Studio and click on **Settings** > **Channel**. Under **Channel Type**, select **Shorts-friendly**.

This will make your channel eligible for monetization, and it will also allow you to see Shorts analytics in your YouTube Studio.

**2. Claim your Shorts revenue**

Once you've created a Shorts-friendly channel, you need to claim your Shorts revenue. To do this, go to your YouTube Studio and click on **Monetization**. Under **Shorts**, click on **Claim your Shorts revenue**.

You'll need to enter your payment information and agree to the YouTube Partner Program terms of service. Once you've done this, you'll be able to start earning money from your Shorts.

**3. Create engaging Shorts**

The best way to make money from your Shorts is to create engaging content that people will want to watch. Here are a few tips for creating successful Shorts:

* Keep your videos short and sweet. Shorts should be 15 seconds or less.
* Use catchy titles and thumbnails.
* Make your videos visually appealing.
* Use relevant hashtags.
* Promote your Shorts on other social media platforms.

**4. Track your Shorts analytics**

To track your Shorts analytics, go to your YouTube Studio and click on **Analytics**. Under **Shorts**, you'll see a breakdown of your views, watch time, and earnings. This data can help you understand what's working and what's not, so you can make improvements to your Shorts strategy.

**5. Monetize your Shorts with ads**

The most common way to make money from your Shorts is through ads. When people watch your Shorts, they'll see ads before, during, or after the video. You'll earn a share of the revenue from these ads.

**Conclusion**

YouTube Shorts is a great way to reach new audiences and make money from your content. By following these tips, you can set up monetization for your YouTube Shorts and start earning money from your videos today.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Youtubeshorts
* #Monetization
* #Shorts
* #youtube
* #Makemoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock