Ask Cách thiết lập tài khoản Patreon cho kênh YouTube của bạn (2023)

socks100cotton

## Cách thiết lập tài khoản Patreon cho kênh YouTube của bạn (2023)

Patreon là một nền tảng thành viên cho phép người sáng tạo kiếm thu nhập định kỳ hàng tháng từ người hâm mộ của họ.Đó là một cách tuyệt vời để YouTubers kiếm tiền từ nội dung của họ và kết nối với khán giả của họ ở cấp độ sâu hơn.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập tài khoản Patreon cho kênh YouTube của bạn.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của bạn đến thiết lập các cấp phần thưởng của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Patreon **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản Patreon.Để làm điều này, hãy truy cập Patreon.com và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email, mật khẩu và tên đầy đủ của bạn.Bạn cũng sẽ được yêu cầu chọn tên người dùng và ảnh hồ sơ.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa vào bảng điều khiển của mình.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản Patreon của mình và tạo các mức phần thưởng của bạn.

** 2.Thiết lập các cấp phần thưởng của bạn **

Patreon cho phép bạn cung cấp cho người hâm mộ những phần thưởng khác nhau cho các cấp đăng ký khác nhau.Ví dụ: bạn có thể cung cấp cho người đăng ký $ 10/tháng của mình quyền truy cập vào nội dung độc quyền, trong khi những người đăng ký $ 20/tháng của bạn có quyền truy cập vào các phiên hỏi đáp trực tiếp và truy cập sớm vào các video mới.

Để thiết lập các tầng phần thưởng của bạn, nhấp vào tab "Phần thưởng" trên bảng điều khiển của bạn.Sau đó, nhấp vào nút "Thêm một tầng mới".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập tên của tầng của bạn, giá hàng tháng và mô tả về phần thưởng mà tầng bao gồm.

Bạn cũng có thể đặt số lượng người đăng ký tối đa cho mỗi tầng.Điều này rất hữu ích nếu bạn muốn giữ phần thưởng của mình độc quyền.

** 3.Quảng bá tài khoản Patreon của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản Patreon của mình và phần thưởng, đã đến lúc bắt đầu quảng bá nó cho người hâm mộ của bạn.Cách tốt nhất để làm điều này là thêm một liên kết vào trang Patreon của bạn trong các mô tả video trên YouTube và BIO kênh của bạn.

Bạn cũng có thể quảng bá tài khoản Patreon của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, trang web của bạn và trong các bản tin email của bạn.

**4.Thu thập các khoản thanh toán **

Khi người hâm mộ của bạn bắt đầu đăng ký vào tài khoản Patreon của bạn, bạn sẽ bắt đầu nhận được các khoản thanh toán từ Patreon.Thanh toán được xử lý vào ngày 1 của mỗi tháng.

Bạn có thể rút thu nhập của mình từ Patreon bất cứ lúc nào.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Rút tiền" trên bảng điều khiển của bạn và chọn số tiền bạn muốn rút.

** 5.Quản lý tài khoản Patreon của bạn **

Patreon cung cấp cho bạn khả năng quản lý tài khoản và các phần thưởng của bạn.Bạn có thể thay đổi giá của mình, thêm phần thưởng mới và quảng bá tài khoản Patreon của bạn cho người hâm mộ của bạn.

Để quản lý tài khoản của bạn, hãy nhấp vào tab "Cài đặt" trên bảng điều khiển của bạn.

**Phần kết luận**

Patreon là một cách tuyệt vời để YouTubers kiếm tiền từ nội dung của họ và kết nối với khán giả của họ ở cấp độ sâu hơn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể thiết lập một tài khoản Patreon cho kênh YouTube của mình và bắt đầu kiếm được thu nhập định kỳ hàng tháng từ người hâm mộ của bạn.

** 5 hashtags: **

#Patreon #youtube #Monetization #Membership #Creators
=======================================
## How to Set Up a Patreon Account for Your YouTube Channel (2023)

Patreon is a membership platform that allows creators to earn recurring monthly income from their fans. It's a great way for YouTubers to monetize their content and connect with their audience on a deeper level.

In this article, I'll show you how to set up a Patreon account for your YouTube channel. I'll cover everything from creating your account to setting up your rewards tiers.

**1. Create a Patreon Account**

The first step is to create a Patreon account. To do this, go to Patreon.com and click the "Sign Up" button.

You'll be asked to enter your email address, password, and full name. You'll also be asked to choose a username and profile picture.

Once you've created your account, you'll be taken to your dashboard. This is where you'll manage your Patreon account and create your rewards tiers.

**2. Set Up Your Rewards Tiers**

Patreon allows you to offer your fans different rewards for different subscription tiers. For example, you might offer your $10/month subscribers access to exclusive content, while your $20/month subscribers get access to live Q&A sessions and early access to new videos.

To set up your rewards tiers, click the "Rewards" tab on your dashboard. Then, click the "Add a New Tier" button.

You'll be asked to enter the name of your tier, the monthly price, and a description of the rewards that tier includes.

You can also set a maximum number of subscribers for each tier. This is useful if you want to keep your rewards exclusive.

**3. Promote Your Patreon Account**

Once you've set up your Patreon account and rewards tiers, it's time to start promoting it to your fans. The best way to do this is to add a link to your Patreon page in your YouTube video descriptions and channel bio.

You can also promote your Patreon account on social media, your website, and in your email newsletters.

**4. Collect Payments**

Once your fans start subscribing to your Patreon account, you'll start receiving payments from Patreon. Payments are processed on the 1st of each month.

You can withdraw your earnings from Patreon at any time. To do this, click the "Withdraw" tab on your dashboard and select the amount you want to withdraw.

**5. Manage Your Patreon Account**

Patreon gives you the ability to manage your account and your rewards tiers. You can change your pricing, add new rewards, and promote your Patreon account to your fans.

To manage your account, click the "Settings" tab on your dashboard.

**Conclusion**

Patreon is a great way for YouTubers to monetize their content and connect with their audience on a deeper level. By following the steps in this article, you can set up a Patreon account for your YouTube channel and start earning recurring monthly income from your fans.

**5 Hashtags:**

#Patreon #youtube #Monetization #Membership #Creators

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock