Ask Cách tránh các lỗi phổ biến khi kiếm tiền từ các video riêng với quảng cáo Google (2023)

maianh98

## Cách tránh các lỗi phổ biến khi kiếm tiền từ các video riêng với quảng cáo Google (2023)

Kiếm tiền từ các video riêng tư với quảng cáo Google có thể là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn hoặc thậm chí biến niềm đam mê của bạn thành một sự nghiệp toàn thời gian.Tuy nhiên, có một vài sai lầm phổ biến mà mọi người mắc phải có thể khiến họ phải trả tiền trong thời gian dài.

** 1.Không sử dụng nền tảng lưu trữ video thân thiện với quyền riêng tư **

Khi bạn tải video của mình lên một nền tảng như YouTube, bạn sẽ cung cấp cho Google Control về nội dung của mình.Điều này có nghĩa là họ có thể hiển thị video của bạn cho bất kỳ ai, ngay cả khi bạn đã đặt chúng ở chế độ riêng tư.Nếu bạn muốn đảm bảo rằng các video của bạn chỉ được xem bởi những người bạn muốn xem chúng, bạn cần sử dụng một nền tảng lưu trữ video thân thiện với quyền riêng tư như Vimeo hoặc Wistia.

** 2.Không sử dụng hình thu nhỏ tùy chỉnh **

Hình thu nhỏ là điều đầu tiên mọi người nhìn thấy khi họ duyệt video, vì vậy điều quan trọng là phải đảm bảo rằng nó bắt mắt và có liên quan.Một hình thu nhỏ chung sẽ không làm cho bạn bất kỳ ưu đãi nào, vì vậy hãy dành thời gian để tạo một hình thu nhỏ tùy chỉnh sẽ khiến mọi người muốn nhấp vào video của bạn.

** 3.Không tối ưu hóa video của bạn để tìm kiếm **

Khi bạn tải video của mình lên một nền tảng, bạn sẽ có cơ hội thêm thẻ và mô tả.Các thẻ và mô tả này được sử dụng bởi các công cụ tìm kiếm để lập chỉ mục video của bạn, vì vậy điều quan trọng là đảm bảo rằng chúng có liên quan và chính xác.Nếu bạn không tối ưu hóa video của mình để tìm kiếm, chúng sẽ ít được tìm thấy bởi những người đang tìm kiếm chúng.

**4.Không sử dụng Google AdSense **

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video riêng tư của bạn.Khi bạn bật AdSense trên video của mình, Google sẽ đặt quảng cáo trên chúng và trả cho bạn một phần doanh thu được tạo.Đó là một cách thụ động để kiếm tiền, và đó là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn từ các nguồn khác.

** 5.Không quảng bá video của bạn **

Khi bạn đã tải video của mình lên một nền tảng và tối ưu hóa chúng để tìm kiếm, bạn cần quảng bá chúng để mọi người thực sự sẽ nhìn thấy chúng.Có một số cách để quảng bá video của bạn, bao gồm phương tiện truyền thông xã hội, tiếp thị qua email và quảng cáo trả tiền.

Bằng cách tránh những sai lầm phổ biến này, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền từ các video riêng tư của mình với quảng cáo Google.

### 5 hashtags:

* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Videomarketing
* #Googleads
* #sự riêng tư
* #Videohosting
=======================================
## How to Avoid Popular Errors When Making Money from Private Videos with Google Ads (2023)

Making money from private videos with Google ads can be a great way to supplement your income or even turn your passion into a full-time career. However, there are a few common mistakes that people make that can cost them money in the long run.

**1. Not using a privacy-friendly video hosting platform**

When you upload your videos to a platform like YouTube, you're giving Google control over your content. This means that they can show your videos to anyone, even if you've set them to private. If you want to make sure that your videos are only seen by the people you want to see them, you need to use a privacy-friendly video hosting platform like Vimeo or Wistia.

**2. Not using a custom thumbnail**

The thumbnail is the first thing people see when they're browsing for videos, so it's important to make sure that it's eye-catching and relevant. A generic thumbnail won't do you any favors, so take the time to create a custom thumbnail that will make people want to click on your video.

**3. Not optimizing your videos for search**

When you upload your videos to a platform, you'll have the opportunity to add tags and descriptions. These tags and descriptions are used by search engines to index your videos, so it's important to make sure that they're relevant and accurate. If you don't optimize your videos for search, they're less likely to be found by people who are looking for them.

**4. Not using Google AdSense**

Google AdSense is a great way to monetize your private videos. When you enable AdSense on your videos, Google will place ads on them and pay you a portion of the revenue that's generated. It's a passive way to make money, and it's a great way to supplement your income from other sources.

**5. Not promoting your videos**

Once you've uploaded your videos to a platform and optimized them for search, you need to promote them so that people will actually see them. There are a number of ways to promote your videos, including social media, email marketing, and paid advertising.

By avoiding these common mistakes, you can increase your chances of making money from your private videos with Google ads.

### 5 Hashtags:

* #MakeMoneyOnline
* #Videomarketing
* #Googleads
* #privacy
* #Videohosting

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock