Ask Cách xóa yêu cầu bản quyền trên YouTube mà không tải lại video của bạn

#youtube #Copyright #IDEO #REUPLOAD #howto

** Cách xóa các yêu cầu bản quyền trên YouTube mà không tải lại video của bạn **

Nếu bạn đã nhận được yêu cầu bản quyền trên video YouTube của mình, bạn có thể tự hỏi liệu bạn có thể xóa các yêu cầu bản quyền mà không cần tải lại video của mình không.Tin tốt là bạn có thể!Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách xóa các yêu cầu bản quyền trên YouTube mà không tải lại video của bạn.

** Bước 1: Truy cập studio YouTube của bạn **

Để bắt đầu, hãy đăng nhập vào studio YouTube của bạn.Khi bạn đã đăng nhập, nhấp vào tab "Video" và sau đó chọn video có khiếu nại bản quyền.

** Bước 2: Nhấp vào "Khiếu nại" **

Theo phần "chi tiết", bạn sẽ thấy một phần gọi là "yêu cầu".Nhấp vào liên kết "Khiếu nại" để xem yêu cầu bản quyền.

** Bước 3: Nhấp vào "Trả lời" **

Tiếp theo, nhấp vào nút "Phản hồi".Điều này sẽ mở một hộp thoại nơi bạn có thể tranh chấp yêu cầu bản quyền.

** Bước 4: Chọn "Không, Nội dung không vi phạm" **

Trong hộp thoại, chọn tùy chọn nói rằng "Không, nội dung không bị xâm phạm."Sau đó, nhấp vào nút "Gửi".

** Bước 5: Đợi yêu cầu bản quyền được xem xét **

Khi bạn đã gửi phản hồi của mình, YouTube sẽ xem xét yêu cầu bản quyền.Nếu YouTube xác định rằng yêu cầu bản quyền không hợp lệ, họ sẽ xóa yêu cầu khỏi video của bạn.

** Lưu ý: ** Nếu YouTube xác định rằng yêu cầu bản quyền là hợp lệ, bạn sẽ không thể xóa các yêu cầu bản quyền mà không tải lại video của bạn.

** Tải lại video của bạn **

Nếu bạn không thể xóa các yêu cầu bản quyền mà không tải lại video của mình, bạn luôn có thể tải lại video của mình.Khi bạn tải lại video của mình, hãy đảm bảo thay đổi tiêu đề, mô tả và thẻ để chúng là duy nhất.Điều này sẽ giúp ngăn chặn các chủ sở hữu bản quyền khác yêu cầu video của bạn.

** Hashtags: **

#youtube #Copyright #IDEO #REUPLOAD #howto
=======================================
#youtube #Copyright #Video #REUPLOAD #howto

**How to Delete Copyright Requirements on YouTube Without Reloading Your Video**

If you've received a copyright claim on your YouTube video, you may be wondering if you can delete the copyright requirements without reloading your video. The good news is that you can! In this article, I'll show you how to delete copyright requirements on YouTube without reloading your video.

**Step 1: Go to your YouTube Studio**

To get started, log in to your YouTube Studio. Once you're logged in, click on the "Videos" tab and then select the video that has the copyright claim.

**Step 2: Click on "Claims"**

Under the "Details" section, you'll see a section called "Claims." Click on the "Claims" link to view the copyright claim.

**Step 3: Click on "Respond"**

Next, click on the "Respond" button. This will open a dialogue box where you can dispute the copyright claim.

**Step 4: Select "No, the content is not infringing"**

In the dialogue box, select the option that says "No, the content is not infringing." Then, click on the "Submit" button.

**Step 5: Wait for the copyright claim to be reviewed**

Once you've submitted your response, YouTube will review the copyright claim. If YouTube determines that the copyright claim is invalid, they will remove the claim from your video.

**Note:** If YouTube determines that the copyright claim is valid, you will not be able to delete the copyright requirements without reloading your video.

**Reuploading your video**

If you're unable to delete the copyright requirements without reloading your video, you can always reupload your video. When you reupload your video, make sure to change the title, description, and tags so that they are unique. This will help to prevent other copyright holders from claiming your video.

**Hashtags:**

#youtube #Copyright #Video #REUPLOAD #howto

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock