Cần hỏi chạy website ASP.NET trên vps Amz

#ASP.NET #Vps #AmazonWebService #WebHosting #hosting

## Cách chạy trang web ASP.NET trên Amazon VPS

Amazon Virtual Private Servers (VPS) là một cách tuyệt vời để lưu trữ trang web ASP.NET của bạn.Họ cung cấp rất nhiều sự linh hoạt và kiểm soát, và họ rất phải chăng.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập một trang web ASP.NET trên Amazon VPS.

### 1. Chọn gói VPS

Bước đầu tiên là chọn gói VPS từ Amazon.Bạn có thể chọn từ một loạt các kế hoạch, tùy thuộc vào nhu cầu của bạn.Đối với một trang web ASP.NET nhỏ, một kế hoạch cơ bản sẽ là đủ.

### 2. Khởi chạy một thể hiện VPS

Khi bạn đã chọn một kế hoạch, bạn có thể khởi chạy phiên bản VPS.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển Amazon EC2 và nhấp vào ** Launch phiên bản **.

Bạn sẽ cần chọn AMI (hình ảnh máy Amazon).AMI là hình ảnh được cấu hình sẵn mà bạn có thể sử dụng để khởi chạy VPS.Đối với một trang web ASP.NET, bạn có thể sử dụng cơ sở ** Microsoft Windows Server 2019 ** AMI.

Bạn cũng sẽ cần chọn một vùng và mạng con.Một khu vực là một vị trí địa lý nơi VPS của bạn sẽ được lưu trữ.Một mạng con là một nhóm logic của các địa chỉ IP trong một khu vực.

### 3. Kết nối với VPS của bạn

Khi VPS của bạn đã được ra mắt, bạn sẽ cần kết nối với nó.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng công cụ ** Remote Desktop Connection **.

Bạn sẽ cần địa chỉ IP công khai của VPS của bạn.Bạn có thể tìm thấy thông tin này trong bảng điều khiển Amazon EC2.

Khi bạn đã kết nối với VPS của mình, bạn có thể cài đặt thời gian chạy ASP.NET.Để thực hiện việc này, hãy mở cửa sổ PowerShell và chạy lệnh sau:

`` `
Cài đặt gói Microsoft.net.framework.runtimes.v4.0-TargetingPack
`` `

### 4. Tạo trang web ASP.NET mới

Bây giờ bạn đã cài đặt ASP.NET RunTime, bạn có thể tạo một trang web ASP.NET mới.Để thực hiện việc này, hãy mở một dự án Visual Studio và chọn ứng dụng web ** ASP.NET **.

Bạn sẽ cần đặt tên cho trang web của mình và chọn một vị trí.Bạn cũng có thể chọn một mẫu cho trang web của bạn.

Khi bạn đã tạo trang web của mình, bạn có thể chạy nó bằng cách nhấp vào ** F5 **.

### 5. Triển khai trang web của bạn cho Amazon S3

Khi bạn đã phát triển trang web ASP.NET của mình, bạn có thể triển khai nó với Amazon S3.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng ** AWS CLI **.

Lệnh sau đây sẽ triển khai trang web của bạn đến Amazon S3:

`` `
AWS S3 CP -Tái phát.S3: // <Bucket-name>
`` `

Bạn có thể thay thế `<Bucket-name>` bằng tên của nhóm Amazon S3 của bạn.

### 6. Định cấu hình VPS của bạn để phục vụ trang web của bạn

Bây giờ trang web của bạn đã được triển khai cho Amazon S3, bạn cần định cấu hình VPS của mình để phục vụ nó.Để làm điều này, bạn cần chỉnh sửa tệp `Web.config` trong thư mục gốc của trang web của bạn.

Trong tệp `Web.config`, bạn cần thêm các dòng sau:

`` `
<Cấu hình>
<System.webserver>
<xử lý>
<add name = "aspnetcore" path = "*" verb = "*" modules = "aspNetCoremodule" resourCetype = "unspecified" />
</xử lý>
<aspnetcore processPath = "dotnet" argument = ".
</system.webserver>
</Cấu hình>
`` `

Bạn có thể thay thế `<Nrs-Project-name>` bằng tên của dự án ASP.NET của bạn.

### 7. Kiểm tra trang web của bạn

Bây giờ bạn đã định cấu hình VPS của mình để phục vụ trang web của mình, bạn có thể kiểm tra nó bằng cách truy cập URL sau:

`` `
http: // <của bạn-VPS-
=======================================
#ASP.NET #Vps #amazonwebservices #WebHosting #hosting

## How to Run an ASP.NET Website on an Amazon VPS

Amazon Virtual Private Servers (VPS) are a great way to host your ASP.NET website. They offer a lot of flexibility and control, and they're very affordable. In this article, we'll show you how to set up an ASP.NET website on an Amazon VPS.

### 1. Choose a VPS Plan

The first step is to choose a VPS plan from Amazon. You can choose from a variety of plans, depending on your needs. For a small ASP.NET website, a basic plan will be sufficient.

### 2. Launch a VPS Instance

Once you've chosen a plan, you can launch a VPS instance. To do this, go to the Amazon EC2 console and click **Launch Instance**.

You'll need to select an AMI (Amazon Machine Image). An AMI is a pre-configured image that you can use to launch a VPS. For an ASP.NET website, you can use the **Microsoft Windows Server 2019 Base** AMI.

You'll also need to select a region and a subnet. A region is a geographic location where your VPS will be hosted. A subnet is a logical grouping of IP addresses within a region.

### 3. Connect to Your VPS

Once your VPS has been launched, you'll need to connect to it. To do this, you can use the **Remote Desktop Connection** tool.

You'll need the public IP address of your VPS. You can find this information in the Amazon EC2 console.

Once you've connected to your VPS, you can install the ASP.NET runtime. To do this, open a PowerShell window and run the following command:

```
Install-Package Microsoft.NET.Framework.Runtimes.v4.0-TargetingPack
```

### 4. Create a New ASP.NET Website

Now that you have the ASP.NET runtime installed, you can create a new ASP.NET website. To do this, open a Visual Studio project and select **ASP.NET Web Application**.

You'll need to give your website a name and select a location. You can also choose a template for your website.

Once you've created your website, you can run it by clicking **F5**.

### 5. Deploy Your Website to Amazon S3

Once you've developed your ASP.NET website, you can deploy it to Amazon S3. To do this, you can use the **AWS CLI**.

The following command will deploy your website to Amazon S3:

```
aws s3 cp --recursive . s3://<your-bucket-name>
```

You can replace `<your-bucket-name>` with the name of your Amazon S3 bucket.

### 6. Configure Your VPS to Serve Your Website

Now that your website is deployed to Amazon S3, you need to configure your VPS to serve it. To do this, you need to edit the `web.config` file in your website's root directory.

In the `web.config` file, you need to add the following lines:

```
<configuration>
<system.webServer>
<handlers>
<add name="aspNetCore" path="*" verb="*" modules="AspNetCoreModule" resourceType="Unspecified" />
</handlers>
<aspNetCore processPath="dotnet" arguments=".\<your-project-name>.dll" stdoutLogEnabled="true" stdoutLogFile=".\logs\stdout.log" />
</system.webServer>
</configuration>
```

You can replace `<your-project-name>` with the name of your ASP.NET project.

### 7. Test Your Website

Now that you've configured your VPS to serve your website, you can test it by visiting the following URL:

```
http://<your-vps-

CHÀO,

Tôi cần yêu cầu bạn chạy trang web ASP.NET trên VPS AMZ.Bạn có thể vui lòng làm điều đó cho tôi?Tôi có thể cung cấp cho bạn tất cả các thông tin cần thiết.

Cảm ơn,

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock