Checking Your eBay Account Balance

..

Kiểm tra số dư tài khoản eBay của bạn là dễ dàng.Bạn có thể làm điều đó trên máy tính hoặc thiết bị di động của bạn.Đây là cách:

**Trên máy tính của bạn**

1. Truy cập trang web eBay và đăng nhập vào tài khoản của bạn.
2. Nhấp vào tab ** eBay ** của tôi ở đầu trang.
3. Trong phần ** tài khoản **, nhấp vào ** Tóm tắt tài khoản **.
4. Số dư tài khoản của bạn sẽ được hiển thị ở đầu trang.

** Trên thiết bị di động của bạn **

1. Mở ứng dụng eBay và đăng nhập vào tài khoản của bạn.
2. Nhấn vào tab ** me ** ở dưới cùng của màn hình.
3. Nhấn ** Tài khoản **.
4. Số dư tài khoản của bạn sẽ được hiển thị ở đầu màn hình.

** Số dư tài khoản eBay của bạn là gì? **

Số dư tài khoản eBay của bạn là số tiền bạn có sẵn để sử dụng trên eBay.Bạn có thể sử dụng số dư tài khoản của mình để mua các mặt hàng, trả tiền vận chuyển và trang trải các khoản phí khác.

** Cách thêm tiền vào tài khoản eBay của bạn **

Bạn có thể thêm tiền vào tài khoản eBay của mình theo một vài cách khác nhau.Dưới đây là một vài lựa chọn:

*** Sử dụng thẻ tín dụng hoặc thẻ ghi nợ. ** Bạn có thể thêm tiền vào tài khoản eBay của mình bằng cách sử dụng thẻ tín dụng hoặc thẻ ghi nợ.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** eBay ** của tôi và nhấp vào ** Thêm tiền **.Nhập số tiền bạn muốn thêm và chọn phương thức thanh toán của bạn.
*** Sử dụng paypal. ** Bạn cũng có thể thêm tiền vào tài khoản ebay của mình bằng PayPal.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** eBay ** của tôi và nhấp vào ** Thêm tiền **.Chọn PayPal làm phương thức thanh toán của bạn và nhập thông tin đăng nhập PayPal của bạn.
*** Sử dụng tài khoản ngân hàng. ** Bạn cũng có thể thêm tiền vào tài khoản eBay của mình bằng tài khoản ngân hàng.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** eBay ** của tôi và nhấp vào ** Thêm tiền **.Chọn ** Tài khoản ngân hàng ** làm phương thức thanh toán của bạn và nhập thông tin tài khoản ngân hàng của bạn.

** Cách sử dụng số dư tài khoản eBay của bạn **

Bạn có thể sử dụng số dư tài khoản eBay của mình để mua các mặt hàng, trả tiền vận chuyển và trang trải các khoản phí khác.Đây là cách:

*** Để mua một mặt hàng, ** Thêm mục vào giỏ hàng của bạn và nhấp vào ** Thanh toán **.Chọn ** Sử dụng số dư eBay của tôi ** làm phương thức thanh toán của bạn.
*** để trả tiền cho vận chuyển, ** Chuyển đến tab ** eBay ** của tôi và nhấp vào ** Vận chuyển **.Chọn mặt hàng bạn muốn gửi và nhấp vào ** Thanh toán vận chuyển **.Chọn ** Sử dụng số dư eBay của tôi ** làm phương thức thanh toán của bạn.
*** Để trang trải các khoản phí khác, ** Chuyển đến tab ** eBay ** của tôi và nhấp vào ** Tóm tắt tài khoản **.Chọn phí bạn muốn thanh toán và nhấp ** Thanh toán ngay **.Chọn ** Sử dụng số dư eBay của tôi ** làm phương thức thanh toán của bạn.

** Điều gì xảy ra nếu số dư tài khoản eBay của bạn là âm? **

Nếu số dư tài khoản eBay của bạn là âm, bạn sẽ không thể mua các mặt hàng, trả tiền vận chuyển hoặc trang trải các khoản phí khác.Bạn sẽ cần thêm tiền vào số dư tài khoản của mình trước khi bạn có thể tiếp tục sử dụng eBay.

** Cách kiểm tra lịch sử tài khoản eBay của bạn **

Bạn có thể kiểm tra lịch sử tài khoản eBay của mình để xem tất cả các giao dịch gần đây của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** eBay ** của tôi và nhấp vào ** Lịch sử tài khoản **.Bạn có thể xem đơn đặt hàng, thanh toán, vận chuyển và hoạt động khác của bạn.
=======================================
#ebay #accountbalance #CheckingAccount #ebaybalance #Finance **How to Check Your eBay Account Balance**

Checking your eBay account balance is easy. You can do it on your computer or mobile device. Here's how:

**On your computer**

1. Go to the eBay website and sign in to your account.
2. Click the **My eBay** tab at the top of the page.
3. Under the **Account** section, click **Account Summary**.
4. Your account balance will be displayed at the top of the page.

**On your mobile device**

1. Open the eBay app and sign in to your account.
2. Tap the **Me** tab at the bottom of the screen.
3. Tap **Account**.
4. Your account balance will be displayed at the top of the screen.

**What is your eBay account balance?**

Your eBay account balance is the amount of money you have available to use on eBay. You can use your account balance to buy items, pay for shipping, and cover other fees.

**How to add money to your eBay account**

You can add money to your eBay account in a few different ways. Here are a few options:

* **Use a credit card or debit card.** You can add money to your eBay account by using a credit card or debit card. To do this, go to the **My eBay** tab and click **Add Money**. Enter the amount of money you want to add and select your payment method.
* **Use PayPal.** You can also add money to your eBay account using PayPal. To do this, go to the **My eBay** tab and click **Add Money**. Select PayPal as your payment method and enter your PayPal login information.
* **Use a bank account.** You can also add money to your eBay account using a bank account. To do this, go to the **My eBay** tab and click **Add Money**. Select **Bank Account** as your payment method and enter your bank account information.

**How to use your eBay account balance**

You can use your eBay account balance to buy items, pay for shipping, and cover other fees. Here's how:

* **To buy an item,** add the item to your cart and click **Checkout**. Select **Use My eBay Balance** as your payment method.
* **To pay for shipping,** go to the **My eBay** tab and click **Shipping**. Select the item you want to ship and click **Pay Shipping**. Select **Use My eBay Balance** as your payment method.
* **To cover other fees,** go to the **My eBay** tab and click **Account Summary**. Select the fee you want to pay and click **Pay Now**. Select **Use My eBay Balance** as your payment method.

**What happens if your eBay account balance is negative?**

If your eBay account balance is negative, you will not be able to buy items, pay for shipping, or cover other fees. You will need to add money to your account balance before you can continue using eBay.

**How to check your eBay account history**

You can check your eBay account history to see all of your recent transactions. To do this, go to the **My eBay** tab and click **Account History**. You can view your orders, payments, shipping, and other activity.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock