Chia sẻ tài khoản Amazon Prime với bạn bè và gia đình

thientam786

## Chia sẻ tài khoản Amazon Prime với bạn bè và gia đình

#AmazonPrime #Shared #f Family #friends #Membership

** Cách chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn với bạn bè và gia đình **

Amazon Prime là một cách tuyệt vời để có được vận chuyển hai ngày miễn phí trên các mặt hàng đủ điều kiện, truy cập vào Video Prime và Prime Music, v.v.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể chia sẻ tài khoản chính của bạn với bạn bè và gia đình của bạn?Đây có thể là một cách tuyệt vời để tiết kiệm tiền, đặc biệt nếu bạn có nhiều người trong gia đình sử dụng Amazon thường xuyên.

** Đây là cách chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn: **

1. Truy cập cài đặt tài khoản Amazon của bạn.
2. Nhấp vào "Gia đình & hộ gia đình".
3. Nhấp vào "Thêm thành viên".
4. Nhập địa chỉ email của người bạn muốn chia sẻ tài khoản của mình.
5. Nhấp vào "Gửi lời mời".

Người bạn mời sẽ nhận được một email có liên kết để chấp nhận lời mời của bạn.Một khi họ chấp nhận lời mời, họ sẽ có thể truy cập các lợi ích chính của bạn trên tài khoản của họ.

** Lưu ý: ** Bạn có thể chia sẻ tài khoản chính của mình với tối đa hai người lớn và bốn đứa trẻ.Bạn cũng có thể chia sẻ tài khoản của mình với những người sống ở các quốc gia khác nhau.

** Lợi ích của việc chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn **

Có một số lợi ích để chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn với bạn bè và gia đình.Dưới đây là một vài trong số những điều đáng chú ý nhất:

*** Tiết kiệm tiền: ** Bạn có thể tiết kiệm tiền bằng cách chia sẻ chi phí thành viên chính với nhiều người.
*** Thuận tiện: ** Bạn có thể chia sẻ lợi ích chính của mình với những người sống ở các quốc gia khác nhau.Điều này có nghĩa là tất cả các bạn có thể truy cập Video Prime và Prime Music cho dù bạn đang ở đâu.
*** Tính linh hoạt: ** Bạn có thể chọn những người bạn chia sẻ tài khoản của bạn với và khi nào.Điều này có nghĩa là bạn có thể dễ dàng thay đổi suy nghĩ của mình nếu bạn cần.

** Cách quản lý tài khoản Amazon Prime được chia sẻ của bạn **

Khi bạn đã chia sẻ tài khoản Amazon Prime của mình, bạn có thể quản lý cài đặt chia sẻ của mình bằng cách truy cập cài đặt tài khoản Amazon của mình.Tại đây, bạn có thể thấy một danh sách tất cả những người bạn đang chia sẻ tài khoản của mình và bạn cũng có thể thu hồi quyền truy cập của họ bất cứ lúc nào.

Bạn cũng có thể chọn chia sẻ lợi ích chính của mình với các thiết bị cụ thể.Điều này có nghĩa là bạn chỉ có thể cho phép một số người nhất định truy cập các lợi ích chính của bạn trên một số thiết bị nhất định.Đây có thể là một cách tuyệt vời để ngăn mọi người sử dụng tài khoản của bạn để đặt hàng mà không có sự cho phép của bạn.

** Chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn là an toàn **

Chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn an toàn miễn là bạn chỉ chia sẻ nó với những người bạn tin tưởng.Khi bạn chia sẻ tài khoản của mình, bạn sẽ cho những người đó truy cập vào thông tin thanh toán và địa chỉ vận chuyển của bạn.Tuy nhiên, bạn có thể thu hồi quyền truy cập của họ bất cứ lúc nào nếu bạn cần.

Nhìn chung, chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn có thể là một cách tuyệt vời để tiết kiệm tiền và sự tiện lợi.Chỉ cần chắc chắn chỉ chia sẻ tài khoản của bạn với những người bạn tin tưởng.

## Người giới thiệu

* [Cách chia sẻ tài khoản Amazon Prime của bạn] (https://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html?nodeid=2019010)
* [Chia sẻ lợi ích của Amazon Prime] (https://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html?nodeid=2019010#sharing)
=======================================
## Share Amazon Prime account with friends and family

#AmazonPrime #sharing #family #friends #Membership

**How to Share Your Amazon Prime Account with Friends and Family**

Amazon Prime is a great way to get free two-day shipping on eligible items, access to Prime Video and Prime Music, and more. But did you know that you can also share your Prime account with your friends and family? This can be a great way to save money, especially if you have multiple people in your household who use Amazon regularly.

**Here's how to share your Amazon Prime account:**

1. Go to your Amazon account settings.
2. Click on "Family & Household".
3. Click on "Add a member".
4. Enter the email address of the person you want to share your account with.
5. Click on "Send invitation".

The person you invited will receive an email with a link to accept your invitation. Once they accept the invitation, they will be able to access your Prime benefits on their own account.

**Note:** You can share your Prime account with up to two adults and four children. You can also share your account with people who live in different countries.

**Benefits of Sharing Your Amazon Prime Account**

There are a number of benefits to sharing your Amazon Prime account with friends and family. Here are a few of the most notable:

* **Save money:** You can save money by sharing the cost of a Prime membership with multiple people.
* **Convenience:** You can share your Prime benefits with people who live in different countries. This means that you can all access Prime Video and Prime Music no matter where you are.
* **Flexibility:** You can choose which people you share your account with and when. This means that you can easily change your mind if you need to.

**How to Manage Your Shared Amazon Prime Account**

Once you've shared your Amazon Prime account, you can manage your sharing settings by going to your Amazon account settings. Here, you can see a list of all the people who you're sharing your account with, and you can also revoke their access at any time.

You can also choose to share your Prime benefits with specific devices. This means that you can only allow certain people to access your Prime benefits on certain devices. This can be a great way to prevent people from using your account to order things without your permission.

**Sharing Your Amazon Prime Account is Safe**

Sharing your Amazon Prime account is safe as long as you only share it with people you trust. When you share your account, you're giving those people access to your payment information and shipping address. However, you can revoke their access at any time if you need to.

Overall, sharing your Amazon Prime account can be a great way to save money and convenience. Just be sure to only share your account with people you trust.

## References

* [How to Share Your Amazon Prime Account](https://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html?nodeId=201919010)
* [Sharing Amazon Prime Benefits](https://www.amazon.com/gp/help/customer/display.html?nodeId=201919010#sharing)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock