Tips Chủ động sản xuất sticker và kinh doanh trên Amazon

smallbird881

## Cách bán nhãn dán trên Amazon

#AmazonStickers #Sellingstickers #StickerBusiness #Starterguide #etsy

Bạn đang tìm cách kiếm thêm tiền ở bên?Hoặc có thể bạn đang tìm cách bắt đầu kinh doanh của riêng mình.Nếu vậy, việc bán nhãn dán trên Amazon có thể là một lựa chọn tuyệt vời cho bạn.

Nhãn dán là một sản phẩm phổ biến có thể được bán trong nhiều ngóc ngách khác nhau.Bạn có thể bán nhãn dán cho ô tô, máy tính xách tay, chai nước, v.v.Và bởi vì nhãn dán tương đối rẻ tiền để sản xuất, bạn có thể kiếm được lợi nhuận tốt cho mỗi lần bán.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình bán nhãn dán trên Amazon.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo danh sách sản phẩm của bạn đến vận chuyển đơn đặt hàng của bạn.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền, hãy tiếp tục đọc!

** 1.Tạo một danh sách sản phẩm **

Bước đầu tiên để bán nhãn dán trên Amazon là tạo ra một danh sách sản phẩm.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo một tài khoản người bán và đăng nhập vào nền tảng trung tâm của người bán Amazon.

Khi bạn đã đăng nhập, nhấp vào nút "Thêm sản phẩm" và chọn "Tạo danh sách sản phẩm mới".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập một tiêu đề sản phẩm, mô tả và giá cả.Bạn cũng sẽ cần tải lên hình ảnh của nhãn dán của mình và chọn một danh mục cho sản phẩm của bạn.

** 2.Đặt giá của bạn **

Khi thiết lập giá của bạn, điều quan trọng là phải xem xét chi phí của tài liệu, vận chuyển và phí của bạn.Bạn cũng sẽ muốn đảm bảo rằng giá của bạn cạnh tranh với những người bán khác.

Một quy tắc tốt là đặt giá của bạn để bạn kiếm được lợi nhuận ít nhất 20% cho mỗi lần bán.Tuy nhiên, bạn có thể cần điều chỉnh giá của mình tùy thuộc vào nhu cầu cho nhãn dán của bạn và đối thủ cạnh tranh.

** 3.Tải lên hình ảnh của bạn **

Khi tải lên hình ảnh của bạn, điều quan trọng là sử dụng ảnh chất lượng cao hiển thị rõ ràng nhãn dán của bạn.Bạn cũng nên bao gồm một loạt các hình ảnh, chẳng hạn như cận cảnh, ảnh sản phẩm và ảnh lối sống.

**4.Chọn một danh mục**

Khi chọn một danh mục cho sản phẩm của bạn, điều quan trọng là đảm bảo rằng nó có liên quan và cụ thể.Điều này sẽ giúp sản phẩm của bạn được tìm thấy bởi nhiều khách hàng hơn.

Ví dụ: nếu bạn đang bán nhãn dán cho ô tô, bạn có thể chọn danh mục "phụ tùng & phụ kiện ô tô> đề can & nhãn dán".

** 5.Thêm chi tiết vận chuyển của bạn **

Khi thêm chi tiết vận chuyển của bạn, bạn sẽ cần chọn một phương thức vận chuyển và chi phí vận chuyển.Bạn cũng có thể cung cấp vận chuyển miễn phí nếu bạn muốn thu hút nhiều khách hàng hơn.

** 6.Quảng bá sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã tạo danh sách sản phẩm của mình, bạn sẽ cần quảng bá sản phẩm của mình để khách hàng có thể tìm thấy chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon, phương tiện truyền thông xã hội và các kênh tiếp thị khác.

** 7.Gửi đơn đặt hàng của bạn **

Khi bạn nhận được một đơn đặt hàng, bạn sẽ cần phải gửi nó càng sớm càng tốt.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các dịch vụ thực hiện của Amazon hoặc bằng cách tự mình vận chuyển các đơn đặt hàng.

** Bán nhãn dán trên Amazon có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền hoặc bắt đầu kinh doanh của riêng bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng bắt đầu và bắt đầu bán nhãn dán của mình ngay hôm nay! **
=======================================
## How to Sell Stickers on Amazon

#AmazonStickers #Sellingstickers #StickerBusiness #Starterguide #etsy

Are you looking for a way to make some extra money on the side? Or maybe you're looking to start your own business. If so, selling stickers on Amazon could be a great option for you.

Stickers are a popular product that can be sold in a variety of different niches. You can sell stickers for cars, laptops, water bottles, and more. And because stickers are relatively inexpensive to produce, you can make a good profit on each sale.

In this article, we'll walk you through the process of selling stickers on Amazon. We'll cover everything from creating your product listing to shipping your orders. So if you're ready to start making some money, keep reading!

**1. Create a product listing**

The first step to selling stickers on Amazon is creating a product listing. To do this, you'll need to create a seller account and log in to the Amazon Seller Central platform.

Once you're logged in, click the "Add a product" button and select "Create a new product listing". You'll then be prompted to enter a product title, description, and price. You'll also need to upload images of your stickers and choose a category for your product.

**2. Set your prices**

When setting your prices, it's important to consider the cost of your materials, shipping, and fees. You'll also want to make sure that your prices are competitive with other sellers.

A good rule of thumb is to set your prices so that you make a profit of at least 20% on each sale. However, you may need to adjust your prices depending on the demand for your stickers and the competition.

**3. Upload your images**

When uploading your images, it's important to use high-quality photos that clearly show your stickers. You should also include a variety of images, such as close-ups, product shots, and lifestyle photos.

**4. Choose a category**

When choosing a category for your product, it's important to make sure that it's relevant and specific. This will help your product to be found by more customers.

For example, if you're selling stickers for cars, you could choose the category "Automotive Parts & Accessories > Decals & Stickers".

**5. Add your shipping details**

When adding your shipping details, you'll need to choose a shipping method and a shipping cost. You can also offer free shipping if you want to attract more customers.

**6. Promote your products**

Once you've created your product listing, you'll need to promote your products so that customers can find them. You can do this by using Amazon's advertising platform, social media, and other marketing channels.

**7. Ship your orders**

When you receive an order, you'll need to ship it out as soon as possible. You can do this by using Amazon's fulfillment services or by shipping the orders yourself.

**Selling stickers on Amazon can be a great way to make some extra money or start your own business. By following these steps, you can easily get started and start selling your stickers today!**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock