Complete Guide to AdSense Responsive Ad Sizes

blackpeacock882

#Adsense #ResponsiveAds #Adsizes #Googleadsense #adsensetutorial ## Hướng dẫn hoàn chỉnh về kích thước quảng cáo đáp ứng adsense

Google Adsense là một cách phổ biến để các trang web kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo.Trước đây, các nhà quảng cáo đã phải chọn từ số lượng kích thước quảng cáo hạn chế, nhưng Google hiện cung cấp các quảng cáo đáp ứng có thể thích ứng với bất kỳ màn hình kích thước nào.Điều này có nghĩa là quảng cáo của bạn sẽ luôn trông tuyệt vời, bất kể khách truy cập của bạn đang sử dụng thiết bị nào.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo quảng cáo đáp ứng cho tài khoản AdSense của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo các đơn vị quảng cáo của bạn đến việc đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của bạn.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền với AdSense, hãy đọc tiếp!

## 1. Tạo các đơn vị quảng cáo của bạn

Bước đầu tiên là tạo các đơn vị quảng cáo của bạn.Các đơn vị quảng cáo là các thùng chứa quảng cáo của bạn.Bạn có thể tạo bao nhiêu đơn vị quảng cáo như bạn muốn và bạn có thể sử dụng chúng để nhắm mục tiêu các đối tượng khác nhau hoặc hiển thị các loại quảng cáo khác nhau.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy đăng nhập vào tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào nút ** Tạo đơn vị quảng cáo **.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một kích thước cho đơn vị quảng cáo của bạn.

Google cung cấp nhiều kích thước quảng cáo đáp ứng, vì vậy bạn có thể chắc chắn rằng quảng cáo của bạn sẽ trông tuyệt vời trên bất kỳ thiết bị nào.Dưới đây là một số kích thước phổ biến nhất:

*** 300x250 ** (bảng xếp hạng)
*** 728x90 ** (tòa nhà chọc trời rộng)
*** 250x250 ** (vuông)
*** 160x600 ** (Banner ngang)
*** 300x600 ** (Hình chữ nhật lớn)

Khi bạn đã chọn một kích thước, bạn có thể đặt tên cho đơn vị quảng cáo của mình và nhấp vào ** Tạo **.Đơn vị quảng cáo của bạn sau đó sẽ được tạo và bạn sẽ được cung cấp một mã mà bạn có thể sử dụng để đặt nó trên trang web của mình.

## 2. Đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của bạn

Khi bạn đã tạo các đơn vị quảng cáo của mình, bạn cần đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình.Điều này sẽ xác định ai nhìn thấy quảng cáo của bạn và nơi chúng xuất hiện.

Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng cách:

* **Quốc gia**
* **Ngôn ngữ**
* **Thiết bị**
* **Đề tài**
*** Sở thích **

Bạn cũng có thể đặt ngân sách cho các đơn vị quảng cáo của bạn.Điều này sẽ kiểm soát số lượng bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của mình.

## 3. Đặt các đơn vị quảng cáo của bạn trên trang web của bạn

Khi bạn đã đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình, bạn cần đặt các đơn vị quảng cáo của mình trên trang web của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sao chép mã được tạo khi bạn tạo các đơn vị quảng cáo của mình và dán nó vào HTML của trang web của bạn.

Bạn có thể đặt các đơn vị quảng cáo của mình ở bất cứ đâu trên trang web của mình, nhưng có một vài nơi chúng có nhiều khả năng được nhìn thấy:

*** Ở đầu trang của bạn **
*** trong thanh bên **
*** Trong chân trang **

## 4. Kiếm tiền trang web của bạn với AdSense

Khi bạn đã đặt các đơn vị quảng cáo của mình trên trang web của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền từ trang web của mình với AdSense.Khi khách truy cập vào trang web của bạn, nhấp vào quảng cáo, bạn sẽ kiếm được hoa hồng.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào CPC (chi phí mỗi lần nhấp) của quảng cáo.

## 5. Khắc phục sự cố

Nếu bạn đang gặp sự cố với quảng cáo adsense của mình, có một vài điều bạn có thể kiểm tra:

*** Đảm bảo rằng bạn đã đặt mã chính xác **.Mã mà bạn đã tạo khi bạn tạo các đơn vị quảng cáo của mình cần được đặt trong HTML của trang web của bạn.Nếu mã không được đặt chính xác, quảng cáo của bạn sẽ không hiển thị.
*** Đảm bảo trang web của bạn tuân thủ AdSense **.Google có một bộ hướng dẫn mà các trang web phải tuân theo để đủ điều kiện cho AdSense.Nếu trang web của bạn không đáp ứng các hướng dẫn này, quảng cáo của bạn sẽ không hiển thị.
*** Kiểm tra các tùy chọn nhắm mục tiêu của bạn **.Hãy chắc chắn rằng bạn đã đặt các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình một cách chính xác.Nếu bạn đang nhắm mục tiêu sai đối tượng, quảng cáo của bạn sẽ không được nhìn thấy bởi bất kỳ ai.

## Phần kết luận

AdSense là một cách tuyệt vời để làm
=======================================
#Adsense #ResponsiveAds #Adsizes #Googleadsense #adsensetutorial ## Complete Guide to AdSense Responsive Ad Sizes

Google AdSense is a popular way for websites to make money by displaying ads. In the past, advertisers had to choose from a limited number of ad sizes, but Google now offers responsive ads that can adapt to any size screen. This means that your ads will always look great, no matter what device your visitors are using.

In this guide, we'll show you how to create responsive ads for your AdSense account. We'll cover everything you need to know, from creating your ad units to setting your targeting options. So if you're ready to start making money with AdSense, read on!

## 1. Creating your ad units

The first step is to create your ad units. Ad units are containers that hold your ads. You can create as many ad units as you want, and you can use them to target different audiences or display different types of ads.

To create an ad unit, log in to your AdSense account and click the **Create an ad unit** button. You'll then be asked to choose a size for your ad unit.

Google offers a variety of responsive ad sizes, so you can be sure that your ads will look great on any device. Here are some of the most popular sizes:

* **300x250** (Leaderboard)
* **728x90** (Wide Skyscraper)
* **250x250** (Square)
* **160x600** (Horizontal Banner)
* **300x600** (Large Rectangle)

Once you've chosen a size, you can give your ad unit a name and click **Create**. Your ad unit will then be created and you'll be given a code that you can use to place it on your website.

## 2. Setting your targeting options

Once you've created your ad units, you need to set your targeting options. This will determine who sees your ads and where they appear.

You can target your ads by:

* **Country**
* **Language**
* **Device**
* **Topic**
* **Interests**

You can also set a budget for your ad units. This will control how much you're willing to spend each day on your ads.

## 3. Placing your ad units on your website

Once you've set your targeting options, you need to place your ad units on your website. You can do this by copying the code that was generated when you created your ad units and pasting it into the HTML of your website.

You can place your ad units anywhere on your website, but there are a few places where they're more likely to be seen:

* **At the top of your page**
* **In the sidebar**
* **In the footer**

## 4. Monetizing your website with AdSense

Once you've placed your ad units on your website, you're ready to start monetizing your website with AdSense. When a visitor to your website clicks on an ad, you'll earn a commission. The amount you earn will depend on the CPC (cost per click) of the ad.

## 5. Troubleshooting

If you're having trouble with your AdSense ads, there are a few things you can check:

* **Make sure you've placed the code correctly**. The code that you generated when you created your ad units needs to be placed in the HTML of your website. If the code is not placed correctly, your ads won't display.
* **Make sure your website is AdSense compliant**. Google has a set of guidelines that websites must follow in order to be eligible for AdSense. If your website doesn't meet these guidelines, your ads won't display.
* **Check your targeting options**. Make sure you've set your targeting options correctly. If you're targeting the wrong audience, your ads won't be seen by anyone.

## Conclusion

AdSense is a great way to make

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock