Tips Create your own sales website on Shopify in just 60 minutes

ngoailong.giang

## Tạo trang web bán hàng của riêng bạn trên Shopify chỉ trong 60 phút

### Giới thiệu

Nếu bạn đang tìm cách bắt đầu kinh doanh trực tuyến của riêng mình, Shopify là một nền tảng tuyệt vời để làm điều đó.Với Shopify, bạn có thể tạo một cửa hàng trực tuyến đẹp trong vài phút và bắt đầu bán sản phẩm của mình cho khách hàng trên toàn thế giới.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo trang web bán hàng của riêng bạn trên Shopify chỉ trong 60 phút.Tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập cửa hàng của bạn, thêm sản phẩm và chấp nhận thanh toán.

### Bước 1: Tạo tài khoản Shopify

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản Shopify.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Shopify và nhấp vào nút "Tạo tài khoản miễn phí".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Shopify.Đây là nơi bạn sẽ quản lý cửa hàng của mình, thêm sản phẩm và theo dõi đơn đặt hàng.

### Bước 2: Chọn một chủ đề

Bước tiếp theo là chọn một chủ đề cho cửa hàng của bạn.Shopify có nhiều chủ đề để lựa chọn, vì vậy bạn có thể tìm thấy một chủ đề phù hợp với thương hiệu và phong cách của bạn.

Khi chọn một chủ đề, hãy nhớ rằng nó phải thân thiện với thiết bị di động.Ngày càng có nhiều người mua sắm trực tuyến bằng điện thoại của họ, vì vậy điều quan trọng là cửa hàng của bạn có vẻ tốt trên tất cả các thiết bị.

### Bước 3: Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn

Bây giờ là lúc để thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Sản phẩm" trong bảng điều khiển Shopify.

Để thêm một sản phẩm, bạn sẽ cần nhập tên sản phẩm, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng có thể thêm các biến thể cho các sản phẩm của mình, chẳng hạn như các màu hoặc kích thước khác nhau.

### Bước 4: Thiết lập vận chuyển và thanh toán

Trước khi bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm, bạn cần thiết lập vận chuyển và thanh toán.

Để vận chuyển, bạn có thể sử dụng giá vận chuyển riêng của Shopify hoặc kết nối cửa hàng của bạn với nhà cung cấp vận chuyển của bên thứ ba.

Để thanh toán, bạn có thể sử dụng thanh toán Shopify hoặc kết nối cửa hàng của mình với bộ xử lý thanh toán của bên thứ ba.

### Bước 5: Khởi động cửa hàng của bạn

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình, bạn đã sẵn sàng để khởi chạy nó!Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Cửa hàng trực tuyến" trong bảng điều khiển Shopify.

Cửa hàng của bạn sẽ trực tiếp trên internet và bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm cho khách hàng!

### Phần kết luận

Tạo trang web bán hàng của riêng bạn trên Shopify rất dễ dàng và nhanh chóng.Chỉ trong 60 phút, bạn có thể có một cửa hàng trực tuyến đẹp đã sẵn sàng để bắt đầu bán sản phẩm.

### 5 hashtags

* #Shopify
* #Commerce
* #OnlineBusiness
* #startyourownbusiness
* #SellOnline
=======================================
## Create Your Own Sales Website on Shopify in Just 60 Minutes

### Introduction

If you're looking to start your own online business, Shopify is a great platform to do it. With Shopify, you can create a beautiful online store in minutes, and start selling your products to customers all over the world.

In this article, I'll show you how to create your own sales website on Shopify in just 60 minutes. I'll walk you through the process of setting up your store, adding products, and accepting payments.

### Step 1: Create a Shopify account

The first step is to create a Shopify account. You can do this by visiting the Shopify website and clicking on the "Create a free account" button.

Once you've created your account, you'll be taken to the Shopify dashboard. This is where you'll manage your store, add products, and track orders.

### Step 2: Choose a theme

The next step is to choose a theme for your store. Shopify has a variety of themes to choose from, so you can find one that fits your brand and style.

When choosing a theme, keep in mind that it should be mobile-friendly. More and more people are shopping online using their phones, so it's important that your store looks good on all devices.

### Step 3: Add products to your store

Now it's time to add products to your store. You can do this by clicking on the "Products" tab in the Shopify dashboard.

To add a product, you'll need to enter the product name, description, price, and images. You can also add variants for your products, such as different colors or sizes.

### Step 4: Set up shipping and payments

Before you can start selling products, you need to set up shipping and payments.

For shipping, you can use Shopify's own shipping rates or connect your store to a third-party shipping provider.

For payments, you can use Shopify Payments or connect your store to a third-party payment processor.

### Step 5: Launch your store

Once you've set up your store, you're ready to launch it! You can do this by clicking on the "Online Store" tab in the Shopify dashboard.

Your store will be live on the internet, and you can start selling products to customers!

### Conclusion

Creating your own sales website on Shopify is easy and quick. In just 60 minutes, you can have a beautiful online store that's ready to start selling products.

### 5 Hashtags

* #Shopify
* #ecommerce
* #OnlineBusiness
* #startyourownbusiness
* #SellOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock