Creating Chatbots with Dialogflow CX

ngotruclan.ngoc

### Cách tạo chatbot với hộp thoại CX

Hộp thoại CX là một công cụ mạnh mẽ cho phép bạn tạo các chatbot có thể hiểu và trả lời các truy vấn ngôn ngữ tự nhiên.Thật dễ dàng để sử dụng và có một loạt các tính năng làm cho nó hoàn hảo để tạo ra chatbot cho nhiều mục đích khác nhau.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo một chatbot đơn giản với hộp thoại CX.Chúng tôi sẽ bao gồm những điều cơ bản về việc tạo một chatbot, bao gồm xác định ý định, thực thể và phản hồi.Chúng tôi cũng sẽ chỉ cho bạn cách kiểm tra chatbot của bạn và triển khai nó lên web.

## 1. Bắt đầu với hộp thoại CX

Để bắt đầu với hộp thoại CX, bạn sẽ cần tạo một dự án trong [Bảng điều khiển hộp thoại] (https://console.dialogflow.com/).Khi bạn đã tạo một dự án, bạn có thể nhấp vào nút ** Tạo tác nhân ** để tạo một chatbot mới.

Khi bạn tạo một đại lý mới, bạn sẽ được yêu cầu cung cấp tên cho chatbot và ngôn ngữ của bạn.Bạn cũng có thể chọn một mô hình ngôn ngữ mặc định cho chatbot của mình.

## 2. Xác định ý định

Ý định là các khối xây dựng của chatbots.Họ xác định những điều khác nhau mà chatbot của bạn có thể làm.Ví dụ, bạn có thể tạo ý định yêu cầu thời tiết, nhận chỉ đường hoặc đặt phòng khách sạn.

Để xác định ý định, nhấp vào tab ** ý định ** trong bảng điều khiển hộp thoại.Sau đó, nhấp vào nút ** Tạo ý định ** để tạo ý định mới.

Khi bạn tạo một ý định mới, bạn sẽ được yêu cầu cung cấp một tên cho ý định và mô tả.Bạn cũng có thể chỉ định các tham số khác nhau mà ý định của bạn có thể chấp nhận.

## 3. Xác định các thực thể

Các thực thể là các từ hoặc cụm từ có ý nghĩa cụ thể trong chatbot của bạn.Ví dụ, bạn có thể tạo ra một thực thể cho tên của một thành phố hoặc một loại thực phẩm.

Để xác định một thực thể, nhấp vào tab ** thực thể ** trong bảng điều khiển hộp thoại.Sau đó, nhấp vào nút ** Tạo thực thể ** để tạo một thực thể mới.

Khi bạn tạo một thực thể mới, bạn sẽ được yêu cầu cung cấp tên cho thực thể và giá trị.Bạn cũng có thể chỉ định các loại giá trị khác nhau mà thực thể của bạn có thể chấp nhận.

## 4. Xác định câu trả lời

Phản hồi là những thông điệp mà chatbot của bạn sẽ gửi cho người dùng.Bạn có thể xác định phản hồi cho các ý định và thực thể khác nhau.

Để xác định phản hồi, nhấp vào tab ** Phản hồi ** trong bảng điều khiển hộp thoại.Sau đó, nhấp vào nút ** Tạo phản hồi ** để tạo phản hồi mới.

Khi bạn tạo một phản hồi mới, bạn sẽ được yêu cầu cung cấp thông báo cho phản hồi.Bạn cũng có thể chỉ định các tham số khác nhau mà phản hồi của bạn có thể sử dụng.

## 5. Kiểm tra chatbot của bạn

Khi bạn đã xác định ý định, thực thể và phản hồi của mình, bạn có thể kiểm tra chatbot của mình.Để kiểm tra chatbot của bạn, nhấp vào tab ** test ** trong bảng điều khiển hộp thoại.Sau đó, nhập một tin nhắn vào hộp văn bản và nhấp vào nút ** Gửi **.

Chatbot của bạn sẽ trả lời tin nhắn của bạn dựa trên ý định, thực thể và phản hồi mà bạn đã xác định.

## 6. Triển khai chatbot của bạn

Khi bạn hài lòng với chatbot của mình, bạn có thể triển khai nó lên web.Để triển khai chatbot của bạn, nhấp vào tab ** triển khai ** trong bảng điều khiển hộp thoại.Sau đó, nhấp vào nút ** Tạo triển khai ** để tạo triển khai mới.

Khi bạn tạo triển khai mới, bạn sẽ được yêu cầu cung cấp tên cho việc triển khai và URL.Bạn cũng có thể chỉ định các môi trường khác nhau mà chatbot của bạn có thể được triển khai.

## Phần kết luận

Trong bài viết này, chúng tôi đã chỉ cho bạn cách tạo một chatbot đơn giản với hộp thoại CX.Chúng tôi đã đề cập đến những điều cơ bản của việc tạo ra một chatbot, bao gồm xác định ý định, thực thể và phản hồi.Chúng tôi cũng chỉ cho bạn cách kiểm tra chatbot của bạn và triển khai nó lên web.

### 5 hashtag ở dạng#

* #ChatBot
* #dialogflow
* #cx
* #Xử lý ngôn ngữ tự nhiên
* #Machinelearning
=======================================
### How to Create Chatbots with Dialogflow CX

Dialogflow CX is a powerful tool that allows you to create chatbots that can understand and respond to natural language queries. It's easy to use and has a wide range of features that make it perfect for creating chatbots for a variety of purposes.

In this article, we'll show you how to create a simple chatbot with Dialogflow CX. We'll cover the basics of creating a chatbot, including defining intents, entities, and responses. We'll also show you how to test your chatbot and deploy it to the web.

## 1. Getting Started with Dialogflow CX

To get started with Dialogflow CX, you'll need to create a project in the [Dialogflow Console](https://console.dialogflow.com/). Once you've created a project, you can click the **Create Agent** button to create a new chatbot.

When you create a new agent, you'll be asked to provide a name for your chatbot and a language. You can also choose a default language model for your chatbot.

## 2. Defining Intents

Intents are the building blocks of chatbots. They define the different things that your chatbot can do. For example, you might create an intent for asking for the weather, getting directions, or booking a hotel room.

To define an intent, click the **Intents** tab in the Dialogflow Console. Then, click the **Create Intent** button to create a new intent.

When you create a new intent, you'll be asked to provide a name for the intent and a description. You can also specify the different parameters that your intent can accept.

## 3. Defining Entities

Entities are words or phrases that have a specific meaning in your chatbot. For example, you might create an entity for the name of a city or a type of food.

To define an entity, click the **Entities** tab in the Dialogflow Console. Then, click the **Create Entity** button to create a new entity.

When you create a new entity, you'll be asked to provide a name for the entity and a value. You can also specify the different types of values that your entity can accept.

## 4. Defining Responses

Responses are the messages that your chatbot will send to users. You can define responses for different intents and entities.

To define a response, click the **Responses** tab in the Dialogflow Console. Then, click the **Create Response** button to create a new response.

When you create a new response, you'll be asked to provide a message for the response. You can also specify the different parameters that your response can use.

## 5. Testing Your Chatbot

Once you've defined your intents, entities, and responses, you can test your chatbot. To test your chatbot, click the **Test** tab in the Dialogflow Console. Then, type a message into the text box and click the **Send** button.

Your chatbot will respond to your message based on the intents, entities, and responses that you've defined.

## 6. Deploying Your Chatbot

Once you're satisfied with your chatbot, you can deploy it to the web. To deploy your chatbot, click the **Deployments** tab in the Dialogflow Console. Then, click the **Create Deployment** button to create a new deployment.

When you create a new deployment, you'll be asked to provide a name for the deployment and a URL. You can also specify the different environments that your chatbot can be deployed to.

## Conclusion

In this article, we showed you how to create a simple chatbot with Dialogflow CX. We covered the basics of creating a chatbot, including defining intents, entities, and responses. We also showed you how to test your chatbot and deploy it to the web.

### 5 Hashtags in the form of #

* #ChatBot
* #dialogflow
* #cx
* #naturallanguageprocessing
* #Machinelearning

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock