Developing Mobile Games with Unity

#Unity #MobileGames #gamedevelopment #GameEngine #UnityTutorials

## Phát triển trò chơi di động với sự thống nhất

Unity là một công cụ trò chơi mạnh mẽ có thể được sử dụng để tạo ra các trò chơi cho nhiều nền tảng khác nhau, bao gồm cả thiết bị di động.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình phát triển một trò chơi di động với sự thống nhất.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một dự án mới đến xuất bản trò chơi của bạn trên App Store và Google Play.

### 1. Tạo một dự án mới

Bước đầu tiên là tạo ra một dự án mới trong Unity.Để làm điều này, hãy mở Unity và nhấp vào nút ** Tạo dự án mới **.

Trong hộp thoại Tạo dự án, bạn sẽ cần chỉ định tên cho dự án của mình và chọn một vị trí để lưu nó.Bạn cũng có thể chọn một mẫu cho dự án của bạn.Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ sử dụng mẫu ** 3D **.

Khi bạn đã tạo dự án của mình, bạn sẽ được trình bày với trình soạn thảo Unity.Trình chỉnh sửa là một công cụ mạnh mẽ mà bạn có thể sử dụng để tạo, chỉnh sửa và chơi trò chơi của bạn.

### 2. Thêm một cảnh

Bước tiếp theo là thêm một cảnh vào dự án của bạn.Một cảnh là một tập hợp các đối tượng tạo nên trò chơi của bạn.Để thêm một cảnh, nhấp vào nút ** Thêm ** trong bảng cảnh và chọn ** Cảnh **.

Bây giờ bạn có thể bắt đầu thêm các đối tượng vào cảnh của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào menu ** GameObject ** và chọn loại đối tượng bạn muốn thêm.

### 3. Thêm bộ điều khiển trò chơi

Để kiểm soát trò chơi của bạn, bạn sẽ cần thêm bộ điều khiển trò chơi.Bộ điều khiển trò chơi là một tập lệnh cho phép bạn điều khiển trò chơi của mình bằng bàn phím, chuột hoặc gamepad.

Để thêm bộ điều khiển trò chơi, nhấp vào nút ** Thêm ** trong bảng phân cấp và chọn ** Bộ điều khiển trò chơi **.

Kịch bản bộ điều khiển trò chơi sẽ được thêm vào cảnh của bạn.Bây giờ bạn có thể mở tập lệnh và bắt đầu chỉnh sửa nó.

### 4. Xây dựng và chạy trò chơi của bạn

Khi bạn đã hoàn thành việc phát triển trò chơi của mình, bạn có thể xây dựng và chạy nó.Để xây dựng trò chơi của bạn, nhấp vào menu ** Tệp ** và chọn ** Build và Run **.

Điều này sẽ tạo ra một bản dựng của trò chơi của bạn và khởi chạy nó trong trình soạn thảo Unity.Bây giờ bạn có thể kiểm tra trò chơi của mình và đảm bảo rằng nó đang hoạt động tốt.

### 5. Xuất bản trò chơi của bạn

Khi bạn hài lòng với trò chơi của mình, bạn có thể xuất bản nó trên App Store và Google Play.Để làm điều này, bạn sẽ cần tạo một tài khoản với mỗi nền tảng và gửi trò chơi của bạn để xem xét.

App Store và Google Play có các yêu cầu riêng của họ đối với các trò chơi, vì vậy bạn sẽ cần đảm bảo rằng trò chơi của bạn đáp ứng các yêu cầu này trước khi gửi nó để xem xét.

### Phần kết luận

Phát triển các trò chơi di động với Unity là một cách tuyệt vời để tạo ra các trò chơi tương tác và hấp dẫn cho một loạt các thiết bị.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể bắt đầu phát triển các trò chơi di động của riêng bạn ngay hôm nay.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Đoàn kết
* #MobileGames
* #sự phát triển trò chơi
* #GameEngine
* #UnityTutorials
=======================================
#Unity #MobileGames #gamedevelopment #GameEngine #UnityTutorials

## Developing Mobile Games with Unity

Unity is a powerful game engine that can be used to create games for a variety of platforms, including mobile devices. In this article, we will walk you through the process of developing a mobile game with Unity. We will cover everything from creating a new project to publishing your game on the App Store and Google Play.

### 1. Creating a New Project

The first step is to create a new project in Unity. To do this, open Unity and click on the **Create New Project** button.

In the project creation dialog, you will need to specify a name for your project and choose a location to save it. You can also choose a template for your project. For this tutorial, we will use the **3D** template.

Once you have created your project, you will be presented with the Unity Editor. The Editor is a powerful tool that you can use to create, edit, and play your games.

### 2. Adding a Scene

The next step is to add a scene to your project. A scene is a collection of objects that make up your game. To add a scene, click on the **Add** button in the Scene panel and select **Scene**.

You can now start adding objects to your scene. To do this, click on the **GameObject** menu and select the type of object you want to add.

### 3. Adding a Game Controller

In order to control your game, you will need to add a game controller. A game controller is a script that allows you to control your game using the keyboard, mouse, or a gamepad.

To add a game controller, click on the **Add** button in the Hierarchy panel and select **Game Controller**.

The game controller script will be added to your scene. You can now open the script and start editing it.

### 4. Building and Running Your Game

Once you have finished developing your game, you can build and run it. To build your game, click on the **File** menu and select **Build and Run**.

This will create a build of your game and launch it in the Unity Editor. You can now test your game and make sure that it is working properly.

### 5. Publishing Your Game

Once you are happy with your game, you can publish it on the App Store and Google Play. To do this, you will need to create an account with each platform and submit your game for review.

The App Store and Google Play have their own requirements for games, so you will need to make sure that your game meets these requirements before submitting it for review.

### Conclusion

Developing mobile games with Unity is a great way to create engaging and interactive games for a wide range of devices. By following the steps in this tutorial, you can get started developing your own mobile games today.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Unity
* #MobileGames
* #gamedevelopment
* #GameEngine
* #UnityTutorials

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock