Share Dropship ของจาก Shopee ไปขาย Lazada ทำยังไง ? EP.1

linhnhi499

..Ep.1 **

Bỏ vận chuyển là một mô hình kinh doanh nơi một nhà bán lẻ không giữ bất kỳ hàng tồn kho nào.Thay vào đó, khi một khách hàng đặt hàng, nhà bán lẻ chuyển tiếp đơn đặt hàng cho nhà cung cấp, người sau đó chuyển sản phẩm trực tiếp đến khách hàng.Đây có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít vốn, vì bạn không cần đầu tư vào hàng tồn kho.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách các sản phẩm Dropship từ Shopee đến Lazada.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập cửa hàng của bạn trên Shopee và Lazada đến tìm nhà cung cấp và thực hiện các đơn đặt hàng.

** Bước 1: Thiết lập cửa hàng của bạn trên Shopee và Lazada **

Bước đầu tiên là thiết lập cửa hàng của bạn trên cả Shopee và Lazada.Quá trình này khá đơn giản và bạn có thể tìm thấy các hướng dẫn chi tiết trên các trang web của cả hai nền tảng.

Khi bạn đã thiết lập các cửa hàng của mình, bạn sẽ cần thêm sản phẩm vào danh mục của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải lên sản phẩm của riêng bạn hoặc nhập chúng từ nhà cung cấp.

** Bước 2: Tìm nhà cung cấp **

Bước tiếp theo là tìm nhà cung cấp có thể sản phẩm cho khách hàng của bạn.Có một số cách để tìm nhà cung cấp, chẳng hạn như:

* Thư mục trực tuyến
* Triển lãm thương mại
* Truyền thông xã hội
* Câu cửa miệng

Khi bạn đã tìm thấy một vài nhà cung cấp, bạn sẽ cần phải thương lượng giá cho sản phẩm của họ và đồng ý về một phương thức vận chuyển.

** Bước 3: Đơn đặt hàng thực hiện **

Khi khách hàng đặt hàng trên cửa hàng của bạn, bạn sẽ cần chuyển tiếp đơn đặt hàng cho nhà cung cấp của bạn.Nhà cung cấp sau đó sẽ gửi sản phẩm trực tiếp cho khách hàng.

Bạn sẽ cần đảm bảo rằng bạn có sự hiểu biết rõ ràng về các chính sách vận chuyển của nhà cung cấp để bạn có thể ước tính chính xác thời gian giao hàng.

** Bước 4: Quảng cáo cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình và bắt đầu các sản phẩm Dropshipping, bạn sẽ cần quảng bá cửa hàng của mình để thu hút khách hàng.Có một số cách để làm điều này, chẳng hạn như:

* Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO)
* Quảng cáo trả tiền cho mỗi lần nhấp (PPC)
* Tiếp thị truyền thông xã hội
* Thư điện tử quảng cáo

** Bước 5: Quản lý tài chính của bạn **

Là một Dropshipper, điều quan trọng là phải theo dõi tài chính của bạn.Bạn sẽ cần theo dõi doanh số, chi phí và lợi nhuận của mình để bạn có thể đưa ra quyết định sáng suốt về doanh nghiệp của mình.

Có một số chương trình phần mềm có thể giúp bạn quản lý tài chính của mình, chẳng hạn như QuickBooks và Xero.

**Phần kết luận**

Dropshipping có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít vốn.Tuy nhiên, điều quan trọng là thực hiện nghiên cứu của bạn và hiểu quá trình trước khi bạn bắt đầu.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể thiết lập doanh nghiệp Dropship của riêng mình và bắt đầu bán sản phẩm trên Shopee và Lazada.

** Hashtags: **

* #Dropship
* #Shopee
* #Lazada
* #Commerce
* #thương mại điện tử
=======================================
#Dropship #Shopee #Lazada #ecommerce #e-commerce **Dropship ของจาก Shopee ไปขาย Lazada ทำยังไง ? EP.1**

Drop shipping is a business model where a retailer does not keep any inventory. Instead, when a customer places an order, the retailer forwards the order to a supplier, who then ships the product directly to the customer. This can be a great way to start an online business with little capital, as you don't need to invest in inventory.

In this article, we'll show you how to dropship products from Shopee to Lazada. We'll cover everything from setting up your store on Shopee and Lazada to finding suppliers and fulfilling orders.

**Step 1: Set up your store on Shopee and Lazada**

The first step is to set up your store on both Shopee and Lazada. This process is fairly straightforward, and you can find detailed instructions on the websites of both platforms.

Once you've set up your stores, you'll need to add products to your catalog. You can do this by either uploading your own products or importing them from a supplier.

**Step 2: Find suppliers**

The next step is to find suppliers who can dropship products to your customers. There are a number of ways to find suppliers, such as:

* Online directories
* Trade shows
* Social media
* Word-of-mouth

Once you've found a few suppliers, you'll need to negotiate a price for their products and agree on a shipping method.

**Step 3: Fulfill orders**

When a customer places an order on your store, you'll need to forward the order to your supplier. The supplier will then ship the product directly to the customer.

You'll need to make sure that you have a clear understanding of your supplier's shipping policies so that you can accurately estimate delivery times.

**Step 4: Promote your store**

Once you've set up your store and started dropshipping products, you'll need to promote your store to attract customers. There are a number of ways to do this, such as:

* Search engine optimization (SEO)
* Pay-per-click (PPC) advertising
* Social media marketing
* Email marketing

**Step 5: Manage your finances**

As a dropshipper, it's important to keep track of your finances. You'll need to track your sales, expenses, and profits so that you can make informed decisions about your business.

There are a number of software programs that can help you manage your finances, such as QuickBooks and Xero.

**Conclusion**

Dropshipping can be a great way to start an online business with little capital. However, it's important to do your research and understand the process before you get started. By following the steps in this article, you can set up your own dropship business and start selling products on Shopee and Lazada.

**Hashtags:**

* #Dropship
* #Shopee
* #Lazada
* #ecommerce
* #e-commerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock