Share #ecommerceexport #etsyseller Creation Etsy With Paypal Payment/طريقة ربط حساب اتسي مع بايبال

mythuan9

Etsy với PayPal Thanh toán: Hướng dẫn từng bước

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn là người bán Etsy, bạn có thể chấp nhận thanh toán PayPal từ khách hàng của mình.Hướng dẫn này sẽ hướng dẫn bạn qua các bước thiết lập PayPal trên tài khoản Etsy của bạn.

1. ** Tạo một tài khoản PayPal **.Nếu bạn chưa có tài khoản PayPal, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web PayPal và nhấp vào nút "Đăng ký".
2. ** Liên kết Tài khoản Etsy của bạn với tài khoản PayPal của bạn **.Khi bạn có tài khoản PayPal, bạn có thể liên kết nó với tài khoản Etsy của mình.Để làm điều này, hãy truy cập cài đặt tài khoản ETSY của bạn và nhấp vào tab "Thanh toán".Trong phần "Phương thức thanh toán", nhấp vào nút "Liên kết một phương thức thanh toán mới" và chọn PayPal.Nhập địa chỉ email và mật khẩu PayPal của bạn và nhấp vào nút "Tài khoản liên kết".
3. ** Kiểm tra kết nối PayPal của bạn **.Khi bạn đã liên kết tài khoản PayPal của mình với tài khoản Etsy của mình, bạn có thể kiểm tra kết nối của mình bằng cách mua hàng thử nghiệm.Để làm điều này, hãy đến cửa hàng Etsy của bạn và thêm một mặt hàng vào giỏ hàng của bạn.Khi bạn đã sẵn sàng để xem, nhấp vào nút "PayPal".Bạn sẽ được chuyển hướng đến trang web PayPal nơi bạn có thể nhập thông tin thanh toán của mình.Khi bạn đã hoàn thành quá trình thanh toán, bạn sẽ được trả lại cho cửa hàng Etsy của mình.

Đó là nó!Bây giờ bạn đã thiết lập thành công PayPal trên tài khoản Etsy của mình.Khi một khách hàng mua một mặt hàng từ cửa hàng của bạn, họ sẽ có thể trả tiền cho nó bằng PayPal.

** Lợi ích của việc sử dụng PayPal trên Etsy **

Có một số lợi ích khi sử dụng PayPal trên Etsy, bao gồm:

*** Thuận tiện: ** PayPal là một cách thuận tiện để khách hàng trả tiền cho việc mua hàng của họ.Họ có thể sử dụng PayPal để thanh toán bằng thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ hoặc tài khoản ngân hàng.
*** Bảo mật: ** PayPal là một phương thức thanh toán an toàn.Thông tin tài chính của khách hàng của bạn được bảo vệ bởi các biện pháp bảo mật của PayPal.
*** Tốc độ: ** PayPal là một phương thức thanh toán nhanh.Khi khách hàng đã hoàn thành quá trình thanh toán, khoản thanh toán của họ sẽ được xử lý ngay lập tức.

** Cách chấp nhận thanh toán paypal trên Etsy **

Khi bạn đã liên kết tài khoản PayPal của mình với tài khoản Etsy của mình, bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán PayPal từ khách hàng của mình.Để làm điều này, chỉ cần làm theo các bước sau:

1. ** Thêm nút PayPal vào danh sách sản phẩm của bạn **.Bạn có thể thêm nút PayPal vào danh sách sản phẩm của mình bằng cách truy cập cửa hàng Etsy của bạn và nhấp vào tab "Bán".Trong phần "Danh sách sản phẩm", nhấp vào nút "Chỉnh sửa" bên cạnh sản phẩm bạn muốn thêm nút PayPal vào.Trong phần "Tùy chọn thanh toán", nhấp vào nút "Thêm phương thức thanh toán" và chọn PayPal.Nhập địa chỉ email PayPal của bạn và nhấp vào nút "Lưu".
2. ** Thiết lập cài đặt vận chuyển PayPal của bạn **.Bạn sẽ cần thiết lập cài đặt vận chuyển PayPal của mình để khách hàng có thể trả tiền vận chuyển khi họ thanh toán.Để làm điều này, hãy truy cập cài đặt tài khoản Etsy của bạn và nhấp vào tab "Vận chuyển".Trong phần "Tùy chọn vận chuyển", nhấp vào nút "Thiết lập vận chuyển".Nhập giá vận chuyển của bạn và nhấp vào nút "Lưu".
3. ** Kích hoạt paypal cho cửa hàng của bạn **.Khi bạn đã thiết lập cài đặt vận chuyển PayPal của mình, bạn có thể bật PayPal cho cửa hàng của mình.Để làm điều này, hãy truy cập cài đặt tài khoản ETSY của bạn và nhấp vào tab "Thanh toán".Trong phần "Phương thức thanh toán", nhấp vào nút "Bật PayPal".

Đó là nó!Bây giờ bạn đã thiết lập thành công PayPal trên cửa hàng Etsy của mình.Khi một khách hàng mua một mặt hàng từ cửa hàng của bạn, họ sẽ có thể trả tiền cho nó bằng PayPal.

** Hashtags: **

* #Commerce
* #EcommerCetips
* #ecommercemarketing
* #etsy
* #PayPal
=======================================
Etsy with Paypal Payment: A Step-by-Step Guide

Etsy is a popular online marketplace for handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're an Etsy seller, you can accept PayPal payments from your customers. This guide will walk you through the steps of setting up PayPal on your Etsy account.

1. **Create a PayPal account**. If you don't already have a PayPal account, you'll need to create one. You can do this by visiting the PayPal website and clicking on the "Sign Up" button.
2. **Link your Etsy account to your PayPal account**. Once you have a PayPal account, you can link it to your Etsy account. To do this, go to your Etsy account settings and click on the "Payments" tab. Under the "Payment Methods" section, click on the "Link a New Payment Method" button and select PayPal. Enter your PayPal email address and password and click on the "Link Account" button.
3. **Test your PayPal connection**. Once you've linked your PayPal account to your Etsy account, you can test your connection by making a test purchase. To do this, go to your Etsy shop and add an item to your cart. When you're ready to check out, click on the "PayPal" button. You'll be redirected to the PayPal website where you can enter your payment information. Once you've completed the checkout process, you'll be returned to your Etsy shop.

That's it! You've now successfully set up PayPal on your Etsy account. When a customer purchases an item from your shop, they will be able to pay for it using PayPal.

**Benefits of using PayPal on Etsy**

There are several benefits to using PayPal on Etsy, including:

* **Convenience:** PayPal is a convenient way for customers to pay for their purchases. They can use PayPal to pay with their credit card, debit card, or bank account.
* **Security:** PayPal is a secure payment method. Your customers' financial information is protected by PayPal's security measures.
* **Speed:** PayPal is a fast payment method. Once a customer has completed the checkout process, their payment will be processed immediately.

**How to accept PayPal payments on Etsy**

Once you've linked your PayPal account to your Etsy account, you can start accepting PayPal payments from your customers. To do this, simply follow these steps:

1. **Add a PayPal button to your product listings**. You can add a PayPal button to your product listings by going to your Etsy shop and clicking on the "Sell" tab. Under the "Product Listings" section, click on the "Edit" button next to the product you want to add a PayPal button to. In the "Payment Options" section, click on the "Add a Payment Method" button and select PayPal. Enter your PayPal email address and click on the "Save" button.
2. **Set up your PayPal shipping settings**. You'll need to set up your PayPal shipping settings so that customers can pay for shipping when they checkout. To do this, go to your Etsy account settings and click on the "Shipping" tab. Under the "Shipping Options" section, click on the "Set Up Shipping" button. Enter your shipping rates and click on the "Save" button.
3. **Enable PayPal for your shop**. Once you've set up your PayPal shipping settings, you can enable PayPal for your shop. To do this, go to your Etsy account settings and click on the "Payments" tab. Under the "Payment Methods" section, click on the "Enable PayPal" button.

That's it! You've now successfully set up PayPal on your Etsy shop. When a customer purchases an item from your shop, they will be able to pay for it using PayPal.

**Hashtags:**

* #ecommerce
* #EcommerCetips
* #ecommercemarketing
* #etsy
* #PayPal

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock