Share Ecwid Tutorial for Beginners

** Hướng dẫn ECWID cho người mới bắt đầu **

## Giới thiệu

ECWID là một nền tảng thương mại điện tử dựa trên đám mây cho phép bạn bán sản phẩm trực tuyến từ trang web hoặc trang truyền thông xã hội của riêng bạn.Đó là một lựa chọn tuyệt vời cho các doanh nghiệp nhỏ và doanh nhân muốn bắt đầu bán hàng trực tuyến mà không phải đầu tư vào phần mềm hoặc phần cứng đắt tiền.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn quá trình thiết lập một cửa hàng ECWID và bán sản phẩm đầu tiên của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo cửa hàng của bạn đến thêm sản phẩm, chấp nhận thanh toán và đơn đặt hàng vận chuyển.

## Bắt đầu với ECWID

Để bắt đầu với ECWID, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web ECWID và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được nhắc nhập URL của trang web.Nếu bạn chưa có trang web, bạn có thể tạo một trang web miễn phí bằng cách sử dụng trình tạo trang web của ECWID.

Sau khi bạn nhập URL trang web của mình, ECWID sẽ tạo mã mà bạn cần dán vào tiêu đề của mã HTML của trang web.Mã này sẽ cho phép ECWID theo dõi doanh số của bạn và thêm sản phẩm vào giỏ hàng của bạn.

## Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn

Khi bạn đã cài đặt mã ECWID trên trang web của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm vào cửa hàng của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Sản phẩm" trong bảng điều khiển ECWID và nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".

Nhập thông tin sau cho sản phẩm của bạn:

* Tiêu đề
* Sự miêu tả
* Giá
* Hình ảnh
* Hàng tồn kho
* Đang chuyển hàng

Bạn cũng có thể thêm thông tin bổ sung vào sản phẩm của mình, chẳng hạn như biểu mẫu xem xét sản phẩm hoặc phần sản phẩm liên quan.

## Chấp nhận thanh toán

ECWID hỗ trợ nhiều phương thức thanh toán khác nhau, bao gồm thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ, PayPal và Google Pay.Để thiết lập thanh toán, hãy nhấp vào tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển ECWID và nhấp vào phần "Thanh toán".

Chọn các phương thức thanh toán mà bạn muốn chấp nhận và nhập chi tiết thanh toán của bạn.Bạn cũng cần cung cấp thông tin thuế của bạn.

## Đơn đặt hàng vận chuyển

ECWID cho phép bạn gửi đơn đặt hàng cho khách hàng trực tiếp hoặc thông qua nhà cung cấp vận chuyển của bên thứ ba.Để thiết lập vận chuyển, nhấp vào tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển ECWID và nhấp vào phần "Vận chuyển".

Chọn các phương thức vận chuyển mà bạn muốn cung cấp và nhập giá vận chuyển của bạn.Bạn cũng có thể thiết lập các khu vực vận chuyển và thêm các quy tắc vận chuyển tùy chỉnh.

## Quảng cáo cửa hàng của bạn

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng ECWID của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá nó để mọi người có thể tìm thấy nó.Dưới đây là một vài lời khuyên:

* Thêm cửa hàng của bạn vào Google Doanh nghiệp của tôi.
* Chia sẻ sản phẩm của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền.
* Viết bài viết trên blog về sản phẩm của bạn.

## Phần kết luận

ECWID là một nền tảng tuyệt vời cho các doanh nghiệp nhỏ và doanh nhân muốn bắt đầu bán hàng trực tuyến.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và nó cung cấp nhiều tính năng có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.

## hashtags

* #Commerce
* #EcommerCetips
* #ecommercestore
* #StartSellingOnline
* #SellOnline
=======================================
**Ecwid Tutorial for Beginners**

## Introduction

Ecwid is a cloud-based e-commerce platform that allows you to sell products online from your own website or social media pages. It's a great option for small businesses and entrepreneurs who want to start selling online without having to invest in expensive software or hardware.

In this tutorial, we'll walk you through the process of setting up an Ecwid store and selling your first product. We'll cover everything from creating your store to adding products, accepting payments, and shipping orders.

## Getting Started with Ecwid

To get started with Ecwid, you'll need to create an account. You can do this by visiting the Ecwid website and clicking the "Get Started" button.

Once you've created your account, you'll be prompted to enter your website's URL. If you don't have a website yet, you can create one for free using Ecwid's website builder.

After you've entered your website's URL, Ecwid will generate a code that you need to paste into the header of your website's HTML code. This code will allow Ecwid to track your sales and add products to your shopping cart.

## Adding Products to Your Store

Once you've installed the Ecwid code on your website, you can start adding products to your store. To do this, click the "Products" tab in the Ecwid dashboard and click the "Add Product" button.

Enter the following information for your product:

* Title
* Description
* Price
* Images
* Inventory
* Shipping

You can also add additional information to your product, such as a product review form or a related products section.

## Accepting Payments

Ecwid supports a variety of payment methods, including credit cards, debit cards, PayPal, and Google Pay. To set up payments, click the "Settings" tab in the Ecwid dashboard and click the "Payments" section.

Select the payment methods that you want to accept and enter your payment details. You'll also need to provide your tax information.

## Shipping Orders

Ecwid allows you to ship orders to your customers directly or through a third-party shipping provider. To set up shipping, click the "Settings" tab in the Ecwid dashboard and click the "Shipping" section.

Select the shipping methods that you want to offer and enter your shipping rates. You can also set up shipping zones and add custom shipping rules.

## Promoting Your Store

Once you've set up your Ecwid store, you need to start promoting it so that people can find it. Here are a few tips:

* Add your store to Google My Business.
* Share your products on social media.
* Run paid advertising campaigns.
* Write blog posts about your products.

## Conclusion

Ecwid is a great platform for small businesses and entrepreneurs who want to start selling online. It's easy to set up and use, and it offers a variety of features that can help you grow your business.

## Hashtags

* #ecommerce
* #EcommerCetips
* #ecommercestore
* #StartSellingOnline
* #SellOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock