Tips Google Ads (Tutorial) - Search Ads For Beginners [Step-By-Step]

## Hướng dẫn quảng cáo của Google: Quảng cáo tìm kiếm cho người mới bắt đầu

### Bước 1: Tạo tài khoản Google ADS

Để bắt đầu với quảng cáo của Google, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ được nhắc nhập thông tin kinh doanh của mình và tạo phương thức thanh toán.Bạn cũng có thể chọn thiết lập theo dõi chuyển đổi, cho phép bạn theo dõi hiệu suất của quảng cáo của mình và xem có bao nhiêu người đang nhấp vào chúng và thực hiện hành động mong muốn (chẳng hạn như mua hàng).

### Bước 2: Chọn loại chiến dịch của bạn

Bước tiếp theo là chọn loại chiến dịch của bạn.Google ADS cung cấp nhiều loại chiến dịch, mỗi loại được thiết kế cho một mục tiêu khác nhau.Ví dụ: bạn có thể tạo một chiến dịch tìm kiếm, chiến dịch hiển thị, chiến dịch video hoặc chiến dịch mua sắm.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tập trung vào việc tạo một chiến dịch tìm kiếm.Các chiến dịch tìm kiếm được thiết kế để giúp bạn tiếp cận những người đang tìm kiếm sản phẩm hoặc dịch vụ như của bạn trên Google.

### Bước 3: Đặt chiến lược ngân sách và đấu thầu của bạn

Khi bạn đã chọn loại chiến dịch của mình, bạn sẽ cần thiết lập chiến lược ngân sách và đấu thầu của mình.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của bạn.Chiến lược đấu thầu của bạn xác định số tiền bạn sẵn sàng trả mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Google ADS cung cấp một loạt các chiến lược đấu thầu, mỗi chiến lược được thiết kế cho một mục tiêu khác nhau.Ví dụ: bạn có thể chọn sử dụng chiến lược đặt giá thầu ** tối đa hóa **, điều này sẽ giúp bạn nhận được càng nhiều nhấp chuột càng tốt cho ngân sách của bạn.Hoặc, bạn có thể chọn sử dụng chiến lược đấu thầu ** chi phí mục tiêu **, điều này sẽ giúp bạn có được nhiều chuyển đổi nhất có thể cho ngân sách của mình.

### Bước 4: Tạo nhóm quảng cáo và quảng cáo của bạn

Bước tiếp theo là tạo nhóm quảng cáo và quảng cáo của bạn.Một nhóm quảng cáo là một tập hợp các quảng cáo có liên quan với nhau.Ví dụ: bạn có thể tạo một nhóm quảng cáo cho giày, sau đó tạo quảng cáo quảng bá các loại giày khác nhau.

Khi bạn đang tạo quảng cáo của mình, bạn sẽ cần chọn tiêu đề, mô tả và URL.Bạn cũng có thể thêm một cuộc gọi hành động, chẳng hạn như "Shop Now" hoặc "Tìm hiểu thêm".

### Bước 5: Khởi chạy chiến dịch của bạn

Khi bạn đã tạo chiến dịch của mình, bạn có thể khởi chạy nó.Quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu hiển thị trên Google ngay khi chúng được chấp thuận.

### Mẹo để tạo quảng cáo Google thành công

Dưới đây là một vài mẹo để tạo quảng cáo Google thành công:

* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong bản sao quảng cáo của bạn.
* Viết các tiêu đề quảng cáo hấp dẫn sẽ thu hút sự chú ý của mọi người.
* Sử dụng hình ảnh chất lượng cao trong quảng cáo của bạn.
* Đặt một ngân sách thực tế và chiến lược đấu thầu.
* Theo dõi các chiến dịch của bạn và thực hiện điều chỉnh khi cần thiết.

### Phần kết luận

Quảng cáo của Google có thể là một công cụ mạnh mẽ để tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tạo quảng cáo Google thành công sẽ giúp bạn đạt được các mục tiêu tiếp thị của mình.

#### 5 hashtags:

* #Googleads
* #SearchAds
* #googleadwords
* #PPC
* #DigitalMarketing
=======================================
## Google Ads Tutorial: Search Ads for Beginners

### Step 1: Create a Google Ads account

To get started with Google Ads, you'll need to create an account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **Create an account**.

Once you've created an account, you'll be prompted to enter your business information and create a payment method. You can also choose to set up conversion tracking, which will allow you to track the performance of your ads and see how many people are clicking on them and taking the desired action (such as making a purchase).

### Step 2: Choose your campaign type

The next step is to choose your campaign type. Google Ads offers a variety of campaign types, each of which is designed for a different goal. For example, you can create a search campaign, a display campaign, a video campaign, or a shopping campaign.

For this tutorial, we'll focus on creating a search campaign. Search campaigns are designed to help you reach people who are searching for products or services like yours on Google.

### Step 3: Set your budget and bidding strategy

Once you've chosen your campaign type, you'll need to set your budget and bidding strategy. Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend each day on your ads. Your bidding strategy determines how much you're willing to pay each time someone clicks on your ad.

Google Ads offers a variety of bidding strategies, each of which is designed for a different goal. For example, you can choose to use a **Maximize clicks** bidding strategy, which will help you get as many clicks as possible for your budget. Or, you can choose to use a **Target cost-per-acquisition** bidding strategy, which will help you get as many conversions as possible for your budget.

### Step 4: Create your ad group and ads

The next step is to create your ad group and ads. An ad group is a collection of ads that are related to each other. For example, you could create an ad group for shoes, and then create ads that promote different types of shoes.

When you're creating your ads, you'll need to choose a headline, a description, and a URL. You can also add a call to action, such as "Shop now" or "Learn more".

### Step 5: Launch your campaign

Once you've created your campaign, you can launch it. Your ads will start showing up on Google as soon as they're approved.

### Tips for creating successful Google Ads

Here are a few tips for creating successful Google Ads:

* Use relevant keywords in your ad copy.
* Write compelling ad headlines that will catch people's attention.
* Use high-quality images in your ads.
* Set a realistic budget and bidding strategy.
* Monitor your campaigns and make adjustments as needed.

### Conclusion

Google Ads can be a powerful tool for reaching new customers and growing your business. By following these steps, you can create successful Google Ads that will help you achieve your marketing goals.

#### 5 Hashtags:

* #Googleads
* #SearchAds
* #googleadwords
* #PPC
* #DigitalMarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock