Google adsense on wordpress

eBayonHold43

#Googleadsense #Wordpress #MakeMoneyOnline #Blogging #Affiliatemarketing ## ** Cách thêm Google AdSense vào WordPress **

Google Adsense là một cách phổ biến để kiếm tiền từ blog WordPress của bạn.Đó là một cách đơn giản và hiệu quả để kiếm tiền từ nội dung của bạn và nó có thể là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn từ các nguồn khác, chẳng hạn như tiếp thị liên kết hoặc bán sản phẩm.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm Google AdSense vào blog WordPress của bạn chỉ trong vài phút.

** 1.Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút ** "Đăng ký" **.

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, tên và quốc gia của bạn.Bạn cũng sẽ cần tạo mật khẩu và đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản AdSense của mình và tạo các đơn vị quảng cáo của mình.

** 2.Tạo một đơn vị quảng cáo **

Một đơn vị quảng cáo là một đoạn mã mà bạn có thể thêm vào blog WordPress của mình.Mã này sẽ hiển thị quảng cáo từ Google AdSense trên blog của bạn.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense của bạn và nhấp vào nút ** "Tạo" **.

Bạn sẽ cần chọn một kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều kích cỡ khác nhau, bao gồm bảng xếp hạng, tòa nhà chọc trời và hình vuông.

Bạn cũng sẽ cần chọn một vị trí cho đơn vị quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn hiển thị quảng cáo của mình ở đầu blog, dưới cùng của blog hoặc trên thanh bên.

Khi bạn đã chọn một kích thước và vị trí cho đơn vị quảng cáo của mình, hãy nhấp vào nút ** "Tạo" **.

Google sẽ tạo ra một đoạn mã cho đơn vị quảng cáo của bạn.Sao chép mã này và dán nó vào trường ** "Mã quảng cáo" ** trong tùy chỉnh WordPress.

** 3.Xuất bản đơn vị quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã dán mã AD vào tùy chỉnh, nhấp vào nút ** "xuất bản" **.

Đơn vị quảng cáo của bạn bây giờ sẽ được hiển thị trên blog WordPress của bạn.

**4.Kiếm tiền blog của bạn với Google AdSense **

Google Adsense sẽ trả tiền cho bạn bất cứ khi nào ai đó nhấp vào một trong những quảng cáo của bạn.Bạn sẽ kiếm được một số tiền nhất định cho mỗi lần nhấp và số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào CPC (chi phí mỗi lần nhấp) của quảng cáo.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google Adsense trong bảng điều khiển AdSense.

** 5.Mẹo để tối ưu hóa thu nhập Google AdSense của bạn **

Dưới đây là một vài mẹo để tối ưu hóa thu nhập Google AdSense của bạn:

*** Đặt quảng cáo của bạn trong các khu vực có lưu lượng truy cập cao **.Càng nhiều người nhìn thấy quảng cáo của bạn, họ càng có nhiều khả năng nhấp vào họ.
*** Sử dụng các từ khóa có liên quan trong các đơn vị quảng cáo của bạn **.Điều này sẽ giúp đảm bảo rằng quảng cáo của bạn có liên quan đến đối tượng của bạn và họ có nhiều khả năng nhấp vào chúng.
*** Kiểm tra các kích thước và vị trí quảng cáo khác nhau **.Không phải tất cả các kích thước và vị trí AD được tạo ra bằng nhau.Thử nghiệm với các kích thước và vị trí khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho blog của bạn.
*** Giữ quảng cáo của bạn cập nhật **.Google AdSense sẽ định kỳ cập nhật các quảng cáo được hiển thị trên blog của bạn.Hãy chắc chắn để giữ cho quảng cáo của bạn cập nhật để chúng có liên quan đến khán giả của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tối đa hóa thu nhập của mình từ Google Adsense và kiếm được nhiều tiền hơn từ blog WordPress của bạn.

## hashtags

* #google Adsense
* #Wordpress
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Viết blog
* #Affiliatemarketing
=======================================
#Googleadsense #Wordpress #MakeMoneyOnline #Blogging #Affiliatemarketing ## **How to Add Google Adsense to WordPress**

Google Adsense is a popular way to make money from your WordPress blog. It's a simple and effective way to monetize your content, and it can be a great way to supplement your income from other sources, such as affiliate marketing or product sales.

In this tutorial, I'll show you how to add Google Adsense to your WordPress blog in just a few minutes.

**1. Create a Google Adsense account**

The first step is to create a Google Adsense account. You can do this by visiting the Google Adsense website and clicking the **"Sign up"** button.

You'll need to provide your email address, name, and country. You'll also need to create a password and agree to the Google Adsense terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to log in to the Adsense dashboard. This is where you'll manage your Adsense account and create your ad units.

**2. Create an ad unit**

An ad unit is a piece of code that you can add to your WordPress blog. This code will display ads from Google Adsense on your blog.

To create an ad unit, log in to your Adsense dashboard and click the **"Create"** button.

You'll need to choose a size for your ad unit. You can choose from a variety of sizes, including leaderboard, skyscraper, and square.

You'll also need to choose a placement for your ad unit. You can choose to display your ads at the top of your blog, the bottom of your blog, or in the sidebar.

Once you've chosen a size and placement for your ad unit, click the **"Create"** button.

Google will generate a piece of code for your ad unit. Copy this code and paste it into the **"Ad Code"** field in the WordPress Customizer.

**3. Publish your ad unit**

Once you've pasted the ad code into the Customizer, click the **"Publish"** button.

Your ad unit will now be displayed on your WordPress blog.

**4. Monetize your blog with Google Adsense**

Google Adsense will pay you whenever someone clicks on one of your ads. You'll earn a certain amount of money for each click, and the amount you earn will depend on the CPC (cost per click) of the ad.

You can track your earnings from Google Adsense in the Adsense dashboard.

**5. Tips for optimizing your Google Adsense earnings**

Here are a few tips for optimizing your Google Adsense earnings:

* **Place your ads in high-traffic areas**. The more people who see your ads, the more likely they are to click on them.
* **Use relevant keywords in your ad units**. This will help to ensure that your ads are relevant to your audience and that they're more likely to click on them.
* **Test different ad sizes and placements**. Not all ad sizes and placements are created equal. Experiment with different sizes and placements to see what works best for your blog.
* **Keep your ads up-to-date**. Google Adsense will periodically update the ads that are displayed on your blog. Make sure to keep your ads up-to-date so that they're relevant to your audience.

By following these tips, you can maximize your earnings from Google Adsense and make more money from your WordPress blog.

## Hashtags

* #Googleadsense
* #Wordpress
* #MakeMoneyOnline
* #Blogging
* #Affiliatemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock