Ask Hỏi cách tạo nhiều Mail bằng tên miền riêng

camnhinguyennhu

### Cách tạo nhiều email với tên miền của riêng bạn

**Giới thiệu**

Bạn có muốn tạo nhiều địa chỉ email với tên miền của riêng bạn không?Đây là một cách tuyệt vời để giữ riêng email cá nhân và doanh nghiệp của bạn hoặc để tạo một địa chỉ email duy nhất cho mỗi dự án của bạn.Đó cũng là một cách tuyệt vời để quảng bá doanh nghiệp của bạn bằng cách sử dụng tên miền của bạn trong địa chỉ email của bạn.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo nhiều email với tên miền của riêng bạn bằng không gian làm việc của Google (trước đây là G Suite).Google Workspace là một bộ công cụ năng suất bao gồm Gmail, Google Drive, Google Docs, Google Sheets và Google Slides.

** Bước 1: Thiết lập không gian làm việc của Google **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản không gian làm việc của Google.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web của Google Workspace và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Bạn sẽ cần nhập tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần cung cấp số thẻ tín dụng.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào Bảng điều khiển không gian làm việc của Google.

** Bước 2: Tạo địa chỉ email tùy chỉnh của bạn **

Khi bạn đã đăng nhập vào Bảng điều khiển không gian làm việc Google, bạn có thể tạo địa chỉ email tùy chỉnh của mình.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Mail" và sau đó nhấp vào nút "Tạo địa chỉ email".

Bạn sẽ cần nhập tên, họ và tên miền mà bạn muốn sử dụng.

Ví dụ: nếu bạn muốn sử dụng tên miền "example.com", bạn sẽ nhập "FirstName.lastname@example.com".

Nhấp vào nút "Tạo" để tạo địa chỉ email của bạn.

** Bước 3: Thêm địa chỉ email tùy chỉnh của bạn vào thiết bị của bạn **

Bây giờ bạn đã tạo địa chỉ email tùy chỉnh của mình, bạn cần thêm nó vào thiết bị của mình.

Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng thư trên thiết bị của bạn và nhấp vào biểu tượng "Cài đặt".

Nhấp vào tab "Tài khoản" và sau đó nhấp vào nút "Thêm tài khoản".

Chọn "Google" và sau đó nhập địa chỉ email và mật khẩu không gian làm việc của Google.

Nhấp vào nút "Đăng nhập" để thêm địa chỉ email của bạn vào thiết bị của bạn.

** Bước 4: Bắt đầu sử dụng địa chỉ email tùy chỉnh của bạn **

Bây giờ bạn đã thêm địa chỉ email tùy chỉnh của mình vào thiết bị của mình, bạn có thể bắt đầu sử dụng nó.

Khi bạn nhận được email, nó sẽ được gửi đến địa chỉ email tùy chỉnh của bạn.Bạn có thể truy cập email của mình từ bất kỳ thiết bị nào đã cài đặt ứng dụng thư.

Bạn cũng có thể gửi email từ địa chỉ email tùy chỉnh của bạn.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng thư và nhấp vào nút "Compose".

Nhập địa chỉ email của người nhận, dòng chủ đề và tin nhắn của bạn.

Nhấp vào nút "Gửi" để gửi email của bạn.

**Phần kết luận**

Tạo nhiều email với tên miền của riêng bạn là một cách tuyệt vời để giữ riêng email cá nhân và doanh nghiệp của bạn hoặc để tạo một địa chỉ email duy nhất cho mỗi dự án của bạn.Đó cũng là một cách tuyệt vời để quảng bá doanh nghiệp của bạn bằng cách sử dụng tên miền của bạn trong địa chỉ email của bạn.

### hashtags

* #Email
* #tên miền
* #googleworkspace
* #businessemail
* #thư điện tử quảng cáo
=======================================
### How to Create Multiple Emails with Your Own Domain Name

**Introduction**

Do you want to create multiple email addresses with your own domain name? This is a great way to keep your personal and business emails separate, or to create a unique email address for each of your projects. It's also a great way to promote your business by using your domain name in your email address.

In this article, I will show you how to create multiple emails with your own domain name using Google Workspace (formerly G Suite). Google Workspace is a suite of productivity tools that includes Gmail, Google Drive, Google Docs, Google Sheets, and Google Slides.

**Step 1: Set up Google Workspace**

The first step is to set up a Google Workspace account. You can do this by visiting the Google Workspace website and clicking the "Get Started" button.

You will need to enter your name, email address, and a password. You will also need to provide a credit card number.

Once you have created your account, you will be able to sign in to the Google Workspace dashboard.

**Step 2: Create your custom email address**

Once you are logged in to your Google Workspace dashboard, you can create your custom email address.

To do this, click the "Mail" tab and then click the "Create an email address" button.

You will need to enter your first name, last name, and the domain name that you want to use.

For example, if you want to use the domain name "example.com", you would enter "firstname.lastname@example.com".

Click the "Create" button to create your email address.

**Step 3: Add your custom email address to your devices**

Now that you have created your custom email address, you need to add it to your devices.

To do this, open the Mail app on your device and click the "Settings" icon.

Click the "Accounts" tab and then click the "Add account" button.

Select "Google" and then enter your Google Workspace email address and password.

Click the "Sign in" button to add your email address to your device.

**Step 4: Start using your custom email address**

Now that you have added your custom email address to your devices, you can start using it.

When you receive an email, it will be sent to your custom email address. You can access your email from any device that has the Mail app installed.

You can also send emails from your custom email address. To do this, open the Mail app and click the "Compose" button.

Enter the recipient's email address, the subject line, and your message.

Click the "Send" button to send your email.

**Conclusion**

Creating multiple emails with your own domain name is a great way to keep your personal and business emails separate, or to create a unique email address for each of your projects. It's also a great way to promote your business by using your domain name in your email address.

### Hashtags

* #Email
* #DOMAINNAME
* #googleworkspace
* #businessemail
* #emailmarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock