Tips How I Get Free Traffic To My Dropshipping Shopify Store (Ep. 2)

uyenvi419

** Làm thế nào tôi nhận được lưu lượng truy cập miễn phí đến cửa hàng Shopify của tôi (Ep. 2) **

Trong tập trước, chúng tôi đã nói về cách thiết lập cửa hàng Shopify của bạn và tìm sản phẩm để bán.Trong tập này, chúng tôi sẽ nói về cách nhận lưu lượng truy cập miễn phí đến cửa hàng của bạn.

** 1.Sử dụng phương tiện truyền thông xã hội **

Phương tiện truyền thông xã hội là một cách tuyệt vời để có được lưu lượng truy cập miễn phí đến cửa hàng của bạn.Có một vài cách khác nhau mà bạn có thể sử dụng phương tiện truyền thông xã hội để quảng bá cửa hàng của mình:

*** Chia sẻ sản phẩm của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội. ** Khi bạn tìm thấy một sản phẩm mà bạn nghĩ rằng những người theo dõi của bạn sẽ quan tâm, hãy chia sẻ nó trên các kênh truyền thông xã hội của bạn.Đảm bảo bao gồm một liên kết đến cửa hàng của bạn để mọi người có thể dễ dàng nhấp qua và mua sản phẩm.
*** Chạy các cuộc thi truyền thông xã hội. ** Các cuộc thi là một cách tuyệt vời để tham gia với những người theo dõi của bạn và khiến họ hào hứng với cửa hàng của bạn.Bạn có thể điều hành một cuộc thi bằng cách yêu cầu những người theo dõi của bạn chia sẻ một bức ảnh của chính họ bằng cách sử dụng một trong những sản phẩm của bạn hoặc bằng cách yêu cầu họ đưa ra một khẩu hiệu sáng tạo cho cửa hàng của bạn.
*** Sử dụng quảng cáo truyền thông xã hội. ** Nếu bạn có một ít tiền để chi tiêu, bạn có thể sử dụng quảng cáo truyền thông xã hội để quảng bá cửa hàng của mình.Quảng cáo truyền thông xã hội là một cách tuyệt vời để nhắm mục tiêu nhân khẩu học và sở thích cụ thể, vì vậy bạn có thể đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến sản phẩm của bạn.

** 2.Sử dụng Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO) **

Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO) là quá trình tối ưu hóa trang web của bạn để nó xuất hiện cao hơn trong các trang kết quả công cụ tìm kiếm (SERPs).Khi mọi người tìm kiếm sản phẩm hoặc dịch vụ liên quan đến thị trường ngách của bạn, bạn muốn cửa hàng của bạn là một trong những kết quả đầu tiên mà họ thấy.

Có một số điều bạn có thể làm để cải thiện SEO của mình, bao gồm:

*** Sử dụng các tiêu đề và mô tả giàu từ khóa. ** Khi bạn tạo các trang sản phẩm của mình, hãy đảm bảo sử dụng các tiêu đề và mô tả giàu từ khóa.Điều này sẽ giúp các trang của bạn xếp hạng cao hơn cho các thuật ngữ tìm kiếm có liên quan.
*** Tạo nội dung chất lượng cao. ** Nội dung trên trang web của bạn phải thông tin và hữu ích.Điều này sẽ không chỉ giữ cho khách truy cập của bạn tham gia mà còn giúp trang web của bạn xếp hạng cao hơn trong SERPS.
*** Xây dựng các liên kết ngược. ** Backlink là các liên kết từ các trang web khác đến trang web của bạn.Backlinks là một dấu hiệu cho Google rằng trang web của bạn là đáng tin cậy và đáng tin cậy, vì vậy họ sẽ thưởng cho bạn một thứ hạng cao hơn.Bạn có thể xây dựng các liên kết ngược bằng cách đăng bài của khách trên các blog khác, gửi trang web của bạn đến các thư mục và tham gia các diễn đàn trực tuyến.

** 3.Sử dụng quảng cáo trả phí **

Quảng cáo trả tiền là một cách tuyệt vời để có được lưu lượng truy cập được nhắm mục tiêu đến cửa hàng của bạn.Có một số nền tảng quảng cáo trả phí khác nhau có sẵn, bao gồm Google Adwords, quảng cáo Facebook và quảng cáo trên Instagram.

Khi bạn sử dụng quảng cáo trả phí, bạn có thể nhắm mục tiêu nhân khẩu học, sở thích và từ khóa cụ thể.Điều này có nghĩa là quảng cáo của bạn sẽ được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến sản phẩm của bạn.

Quảng cáo trả tiền có thể là một cách tuyệt vời để nhanh chóng và dễ dàng nhận được lưu lượng truy cập đến cửa hàng của bạn.Tuy nhiên, nó cũng có thể đắt tiền.Bạn cần đảm bảo rằng bạn đang theo dõi kết quả của mình để bạn có thể thấy mỗi quảng cáo có giá bao nhiêu và bao nhiêu doanh thu mà nó tạo ra.

**4.Sử dụng tiếp thị qua email **

Tiếp thị qua email là một cách tuyệt vời để giữ liên lạc với khách hàng của bạn và quảng bá sản phẩm mới.Khi bạn đăng ký một sản phẩm trên cửa hàng của bạn, bạn nên thu thập địa chỉ email của họ để bạn có thể gửi cho họ email thông thường.

Email của bạn nên được thông tin và hấp dẫn.Bạn có thể chia sẻ thông báo sản phẩm mới, ưu đãi đặc biệt, và các mẹo và thủ thuật.Bạn cũng có thể sử dụng tiếp thị qua email để chạy các cuộc thi và quà tặng.

Tiếp thị qua email là một cách tuyệt vời để xây dựng mối quan hệ với khách hàng của bạn và khiến họ quay trở lại cửa hàng của bạn.

** 5.Sử dụng tiếp thị liên kết **

Tiếp thị liên kết là một cách tuyệt vời để tạo thu nhập thụ động cho cửa hàng của bạn.Khi bạn đăng ký một chương trình liên kết, bạn sẽ được cung cấp một liên kết liên kết duy nhất.Sau đó, bạn có thể chia sẻ liên kết này với khán giả của bạn.Khi ai đó nhấp vào liên kết của bạn và mua hàng, bạn sẽ kiếm được hoa hồng.

Tiếp thị liên kết là một cách tuyệt vời để quảng bá các sản phẩm mà bạn yêu thích và kiếm tiền trong quá trình này.

**Phần kết luận**

Đây chỉ là một vài cách mà bạn có thể nhận được lưu lượng truy cập miễn phí đến cửa hàng Shopify của bạn.Bằng cách sử dụng kết hợp các chiến lược này, bạn có thể nhanh chóng và dễ dàng tăng lưu lượng truy cập và doanh số của mình.

** Hashtags: **

#Dropshipping #Shopify #Ec Commerce #traffic #marketing
=======================================
**How I Get Free Traffic to My Dropshipping Shopify Store (EP. 2)**

In the previous episode, we talked about how to set up your Shopify store and find products to sell. In this episode, we're going to talk about how to get free traffic to your store.

**1. Use social media**

Social media is a great way to get free traffic to your store. There are a few different ways you can use social media to promote your store:

* **Share your products on social media.** When you find a product that you think your followers would be interested in, share it on your social media channels. Make sure to include a link to your store so that people can easily click through and buy the product.
* **Run social media contests.** Contests are a great way to engage with your followers and get them excited about your store. You can run a contest by asking your followers to share a photo of themselves using one of your products, or by asking them to come up with a creative slogan for your store.
* **Use social media ads.** If you have a little bit of money to spend, you can use social media ads to promote your store. Social media ads are a great way to target specific demographics and interests, so you can make sure that your ads are seen by people who are actually interested in your products.

**2. Use search engine optimization (SEO)**

Search engine optimization (SEO) is the process of optimizing your website so that it appears higher in search engine results pages (SERPs). When people search for products or services related to your niche, you want your store to be one of the first results that they see.

There are a number of things you can do to improve your SEO, including:

* **Use keyword-rich titles and descriptions.** When you create your product pages, make sure to use keyword-rich titles and descriptions. This will help your pages rank higher for relevant search terms.
* **Create high-quality content.** The content on your website should be informative and helpful. This will not only keep your visitors engaged, but it will also help your website rank higher in SERPs.
* **Build backlinks.** Backlinks are links from other websites to your website. Backlinks are a sign to Google that your website is credible and trustworthy, so they will reward you with a higher ranking. You can build backlinks by guest posting on other blogs, submitting your website to directories, and participating in online forums.

**3. Use paid advertising**

Paid advertising is a great way to get targeted traffic to your store. There are a number of different paid advertising platforms available, including Google AdWords, Facebook Ads, and Instagram Ads.

When you use paid advertising, you can target specific demographics, interests, and keywords. This means that your ads will be seen by people who are actually interested in your products.

Paid advertising can be a great way to quickly and easily get traffic to your store. However, it can also be expensive. You need to make sure that you're tracking your results so that you can see how much each ad is costing you and how much revenue it's generating.

**4. Use email marketing**

Email marketing is a great way to stay in touch with your customers and promote new products. When you sign up for a product on your store, you should collect their email address so that you can send them regular emails.

Your emails should be informative and engaging. You can share new product announcements, special offers, and tips and tricks. You can also use email marketing to run contests and giveaways.

Email marketing is a great way to build relationships with your customers and keep them coming back to your store.

**5. Use affiliate marketing**

Affiliate marketing is a great way to generate passive income for your store. When you sign up for an affiliate program, you'll be given a unique affiliate link. You can then share this link with your audience. When someone clicks on your link and makes a purchase, you'll earn a commission.

Affiliate marketing is a great way to promote products that you love and earn money in the process.

**Conclusion**

These are just a few of the ways that you can get free traffic to your dropshipping Shopify store. By using a combination of these strategies, you can quickly and easily grow your traffic and sales.

**Hashtags:**

#Dropshipping #Shopify #ecommerce #traffic #marketing

Làm thế nào tôi có thể sử dụng tiếp thị có ảnh hưởng để điều khiển lưu lượng truy cập đến cửa hàng dropshipping của tôi?

Làm thế nào tôi có thể nhận được lưu lượng truy cập miễn phí đến cửa hàng shopify dropshipping của tôi mà không cần sử dụng quảng cáo trả phí?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock