Tips How I Make 6 Figures With Shopify (Better Than Dropshipping) 🤯

quynhnhi29

#Shopify #Commerce #Dropshipping #6 Hình ảnh #Business

** Cách tôi tạo ra 6 con số với Shopify (tốt hơn là Dropshipping) **

Shopify là một nền tảng thương mại điện tử phổ biến cho phép bạn tạo và bán sản phẩm của riêng bạn trực tuyến.Đó là một lựa chọn tuyệt vời cho các doanh nhân muốn bắt đầu kinh doanh trực tuyến của riêng họ, nhưng không có kỹ năng hoặc kinh nghiệm kỹ thuật để xây dựng một trang web từ đầu.

Dropshipping là một mô hình kinh doanh nơi bạn bán sản phẩm mà bạn không thực sự sở hữu.Khi một khách hàng đặt hàng, bạn chỉ cần chuyển tiếp đơn đặt hàng cho nhà cung cấp, người sau đó chuyển sản phẩm trực tiếp đến khách hàng.Dropshipping có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư, nhưng điều quan trọng là phải nhận thức được những rủi ro liên quan.

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ kinh nghiệm của riêng mình về cách tôi thực hiện 6 con số với Shopify.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc chọn đúng sản phẩm đến tiếp thị cửa hàng của bạn.Tôi cũng sẽ so sánh Shopify với Dropshipping và giải thích lý do tại sao tôi tin rằng Shopify là một lựa chọn tốt hơn cho các doanh nhân nghiêm túc.

** Chọn các sản phẩm phù hợp **

Bước đầu tiên để bắt đầu một cửa hàng trực tuyến là chọn đúng sản phẩm để bán.Bạn muốn chọn các sản phẩm có nhu cầu cao, mà bạn đam mê và bạn có thể bán để kiếm lợi nhuận.

Khi tôi bắt đầu, tôi quyết định bán đồ trang sức thủ công.Tôi đã luôn quan tâm đến việc làm đồ trang sức, và tôi biết rằng có nhu cầu về đồ trang sức thủ công.Tôi cũng biết rằng tôi có thể bán đồ trang sức của mình với giá cao hơn tôi có thể nếu tôi bị bỏ rơi.

** Thiết lập cửa hàng Shopify của bạn **

Khi bạn đã chọn sản phẩm của mình, bạn cần thiết lập cửa hàng Shopify của mình.Shopify là một nền tảng rất thân thiện với người dùng, vì vậy việc thiết lập cửa hàng của bạn không quá khó.

Bạn sẽ cần chọn một tên miền, thiết kế cửa hàng của bạn và thêm sản phẩm của bạn.Bạn cũng sẽ cần thiết lập xử lý thanh toán và vận chuyển.

** Tiếp thị cửa hàng của bạn **

Khi cửa hàng của bạn được thiết lập, bạn cần bắt đầu tiếp thị nó.Có một số cách để tiếp thị cửa hàng Shopify của bạn, bao gồm:

* Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO)
* Quảng cáo trả tiền cho mỗi lần nhấp (PPC)
* Tiếp thị truyền thông xã hội
* Thư điện tử quảng cáo

** kiếm tiền với Shopify **

Cách tốt nhất để kiếm tiền với Shopify là bán sản phẩm.Khi khách hàng đặt hàng, Shopify sẽ tự động tính phí thẻ tín dụng của khách hàng và gửi sản phẩm cho họ.Shopify sau đó sẽ gửi tiền vào tài khoản ngân hàng của bạn.

Bạn cũng có thể kiếm tiền với Shopify bằng cách bán không gian quảng cáo trên trang web của bạn.Shopify cung cấp một số tùy chọn quảng cáo, bao gồm:

* Quảng cáo sản phẩm
* Danh sách tài trợ
* Hiển thị quảng cáo

** Shopify so với Dropshipping **

Dropshipping là một thay thế phổ biến cho Shopify.Với Dropshipping, bạn không cần phải mang bất kỳ hàng tồn kho nào.Khi một khách hàng đặt hàng, bạn chỉ cần chuyển tiếp đơn đặt hàng cho nhà cung cấp, người sau đó chuyển sản phẩm trực tiếp đến khách hàng.

Dropshipping có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư, nhưng điều quan trọng là phải nhận thức được những rủi ro liên quan.

*** Bạn không có quyền kiểm soát hàng tồn kho của mình. ** Khi bạn bị bỏ rơi, bạn không có quyền kiểm soát hàng tồn kho của mình.Điều này có nghĩa là bạn đang thương xót nhà cung cấp của bạn.Nếu nhà cung cấp của bạn hết hàng, bạn không thể thực hiện các đơn đặt hàng.
*** Bạn có ít quyền kiểm soát giá của mình. ** Khi bạn giảm, bạn có ít quyền kiểm soát giá của mình hơn.Điều này là do bạn thường mua sản phẩm từ một nhà bán buôn.Các nhà bán buôn thường đánh dấu các sản phẩm của họ, điều đó có nghĩa là bạn không thể bán chúng với giá nhiều như bạn nếu bạn đang bán sản phẩm của riêng mình.
*** Bạn có ít quyền kiểm soát trải nghiệm khách hàng của mình. ** Khi bạn bị dropshipping, bạn sẽ ít kiểm soát trải nghiệm khách hàng của mình hơn.Điều này là do khách hàng của bạn đang tương tác với nhà cung cấp của bạn, không phải với bạn.Điều này có thể dẫn đến các vấn đề nếu nhà cung cấp của bạn không cung cấp dịch vụ khách hàng tốt.

**Phần kết luận**

Shopify là một lựa chọn tuyệt vời cho các doanh nhân muốn bắt đầu kinh doanh trực tuyến của riêng họ.Đây là một nền tảng thân thiện với người dùng cho phép bạn tạo và bán sản phẩm của riêng bạn.Shopify cũng là một lựa chọn tuyệt vời cho các doanh nhân muốn bán các sản phẩm có lợi nhuận cao.

Dropshipping có thể là một sự thay thế tuyệt vời cho Shopify, nhưng điều quan trọng là phải nhận thức được những rủi ro liên quan.Dropshipping có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư, nhưng điều quan trọng là phải có một sự hiểu biết tốt về những rủi ro liên quan.

** 5 hashtags **

* #Shopify
* #Commerce
* #Vận chuyển thả
* #6 định hình
* #việc kinh doanh
=======================================
#Shopify #ecommerce #Dropshipping #6Figures #Business

**How I Make 6 Figures With Shopify (Better Than Dropshipping)**

Shopify is a popular e-commerce platform that allows you to create and sell your own products online. It's a great option for entrepreneurs who want to start their own online business, but don't have the technical skills or experience to build a website from scratch.

Dropshipping is a business model where you sell products that you don't actually own. When a customer places an order, you simply forward the order to a supplier, who then ships the product directly to the customer. Dropshipping can be a great way to start an online business with little investment, but it's important to be aware of the risks involved.

In this article, I'm going to share my own experience of how I made 6 figures with Shopify. I'll cover everything from choosing the right products to marketing your store. I'll also compare Shopify to dropshipping and explain why I believe Shopify is a better option for serious entrepreneurs.

**Choosing the Right Products**

The first step to starting an online store is choosing the right products to sell. You want to choose products that are in high demand, that you're passionate about, and that you can sell for a profit.

When I was starting out, I decided to sell handmade jewelry. I had always been interested in jewelry making, and I knew that there was a demand for handmade jewelry. I also knew that I could sell my jewelry for a higher price than I could if I were dropshipping.

**Setting Up Your Shopify Store**

Once you've chosen your products, you need to set up your Shopify store. Shopify is a very user-friendly platform, so setting up your store shouldn't be too difficult.

You'll need to choose a domain name, design your store, and add your products. You'll also need to set up payment processing and shipping.

**Marketing Your Store**

Once your store is set up, you need to start marketing it. There are a number of ways to market your Shopify store, including:

* Search engine optimization (SEO)
* Pay-per-click (PPC) advertising
* Social media marketing
* Email marketing

**Making Money with Shopify**

The best way to make money with Shopify is to sell products. When a customer places an order, Shopify will automatically charge the customer's credit card and ship the product to them. Shopify will then deposit the money into your bank account.

You can also make money with Shopify by selling advertising space on your website. Shopify offers a number of advertising options, including:

* Product ads
* Sponsored listings
* Display ads

**Shopify vs. Dropshipping**

Dropshipping is a popular alternative to Shopify. With dropshipping, you don't need to carry any inventory. When a customer places an order, you simply forward the order to a supplier, who then ships the product directly to the customer.

Dropshipping can be a great way to start an online business with little investment, but it's important to be aware of the risks involved.

* **You don't have control over your inventory.** When you're dropshipping, you don't have control over your inventory. This means that you're at the mercy of your supplier. If your supplier runs out of stock, you're not able to fulfill orders.
* **You have less control over your pricing.** When you're dropshipping, you have less control over your pricing. This is because you're typically buying products from a wholesaler. Wholesalers typically mark up their products, which means that you're not able to sell them for as much as you would if you were selling your own products.
* **You have less control over your customer experience.** When you're dropshipping, you have less control over your customer experience. This is because your customers are interacting with your supplier, not with you. This can lead to problems if your supplier doesn't provide good customer service.

**Conclusion**

Shopify is a great option for entrepreneurs who want to start their own online business. It's a user-friendly platform that allows you to create and sell your own products. Shopify is also a great option for entrepreneurs who want to sell high-margin products.

Dropshipping can be a great alternative to Shopify, but it's important to be aware of the risks involved. Dropshipping can be a great way to start an online business with little investment, but it's important to have a good understanding of the risks involved.

**5 Hashtags**

* #Shopify
* #ecommerce
* #Dropshipping
* #6Figures
* #Business

** Câu hỏi: ** Lợi ích của việc sử dụng Shopify quá mức là gì?

** Vấn đề: ** Tôi đang tìm cách bắt đầu kinh doanh trực tuyến và tôi không chắc nên sử dụng Shopify hay Dropshipping.Bạn có thể giúp tôi so sánh hai nền tảng và quyết định cái nào phù hợp với tôi không?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock