Tips How To Add Bangladeshi Payment Gateway Uniquepaybd In WordPress

linhlaniron

#uniqueepaybd #Wordpress #Paymentgateway #Bangladesh #ec Commerce

** Cách thêm cổng thanh toán Bangladesh độc đáo trong WordPress **

Uniqueepaybd là một cổng thanh toán nổi tiếng của Bangladesh cho phép bạn chấp nhận thanh toán từ khách hàng của mình ở Bangladesh.Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm độc đáo vào trang web WordPress của bạn để bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán.

** Điều kiện tiên quyết **

Trước khi bạn bắt đầu, bạn sẽ cần những điều sau:

* Trang web WordPress
* Tài khoản độc đáo
* Khóa API độc đáo

** Bước 1: Cài đặt plugin WooC Commerce **

Bước đầu tiên là cài đặt plugin WooC Commerce.WooC Commerce là một plugin thương mại điện tử phổ biến cho phép bạn bán sản phẩm và dịch vụ trên trang web WordPress của bạn.Bạn có thể tải xuống plugin WooC Commerce từ kho lưu trữ WordPress.

** Bước 2: Kích hoạt cổng thanh toán WooC Commerce **

Khi bạn đã cài đặt plugin WooC Commerce, bạn cần bật cổng thanh toán WooC Commerce.Để làm điều này, hãy truy cập ** WooC Commerce> Cài đặt> Thanh toán ** và chọn cổng "Thanh toán WooC Commerce".

** Bước 3: Nhập khóa API độc đáo của bạn **

Tiếp theo, bạn cần nhập khóa API độc đáo của mình.Để làm điều này, hãy truy cập ** WooC Commerce> Cài đặt> Thanh toán> Thanh toán WooC Commerce ** và nhập khóa API của bạn trong trường "Khóa API".

** Bước 4: Kiểm tra cổng thanh toán của bạn **

Khi bạn đã nhập khóa API của mình, bạn cần kiểm tra cổng thanh toán của mình.Để làm điều này, hãy truy cập ** WooC Commerce> Đơn đặt hàng ** và nhấp vào nút "Tạo thứ tự".Nhập chi tiết về đơn đặt hàng của bạn và chọn cổng "Thanh toán WooC Commerce".Nhấp vào nút "Đặt hàng" và bạn sẽ được chuyển hướng đến trang thanh toán độc đáo.Nhập chi tiết thanh toán của bạn và nhấp vào nút "Thanh toán ngay".Nếu khoản thanh toán của bạn thành công, bạn sẽ được chuyển hướng trở lại trang web WordPress của bạn và đơn đặt hàng của bạn sẽ được tạo.

** Bước 5: Bắt đầu chấp nhận thanh toán **

Khi bạn đã kiểm tra cổng thanh toán của mình, bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán từ khách hàng của mình.Để làm điều này, hãy truy cập ** WooC Commerce> Đơn đặt hàng ** và nhấp vào nút "Xem thứ tự".Bạn sẽ thấy các chi tiết về đơn đặt hàng của bạn, bao gồm cả trạng thái thanh toán.Nếu trạng thái thanh toán được "hoàn thành", khách hàng của bạn đã thanh toán thành công cho đơn đặt hàng của họ.

**Phần kết luận**

Trong hướng dẫn này, tôi đã chỉ cho bạn cách thêm độc đáo vào trang web WordPress của bạn để bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán.Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi, xin vui lòng để lại một bình luận bên dưới.

** Hashtags: ** #uniqueepaybd #Wordpress #Paymentgateway #Bangladesh #ec Commerce
=======================================
#uniqueepaybd #Wordpress #Paymentgateway #Bangladesh #ecommerce

**How to add Bangladeshi Payment Gateway Uniqueepaybd in WordPress**

Uniqueepaybd is a popular Bangladeshi payment gateway that allows you to accept payments from your customers in Bangladesh. In this tutorial, I will show you how to add Uniqueepaybd to your WordPress site so that you can start accepting payments.

**Prerequisites**

Before you begin, you will need the following:

* A WordPress website
* A Uniqueepaybd account
* A Uniqueepaybd API key

**Step 1: Install the WooCommerce plugin**

The first step is to install the WooCommerce plugin. WooCommerce is a popular e-commerce plugin that allows you to sell products and services on your WordPress site. You can download the WooCommerce plugin from the WordPress repository.

**Step 2: Enable the WooCommerce Payments gateway**

Once you have installed the WooCommerce plugin, you need to enable the WooCommerce Payments gateway. To do this, go to **WooCommerce > Settings > Payments** and select the "WooCommerce Payments" gateway.

**Step 3: Enter your Uniqueepaybd API key**

Next, you need to enter your Uniqueepaybd API key. To do this, go to **WooCommerce > Settings > Payments > WooCommerce Payments** and enter your API key in the "API Key" field.

**Step 4: Test your payment gateway**

Once you have entered your API key, you need to test your payment gateway. To do this, go to **WooCommerce > Orders** and click on the "Create Order" button. Enter the details of your order and select the "WooCommerce Payments" gateway. Click on the "Place Order" button and you will be redirected to the Uniqueepaybd payment page. Enter your payment details and click on the "Pay Now" button. If your payment is successful, you will be redirected back to your WordPress site and your order will be created.

**Step 5: Start accepting payments**

Once you have tested your payment gateway, you can start accepting payments from your customers. To do this, go to **WooCommerce > Orders** and click on the "View Order" button. You will see the details of your order, including the payment status. If the payment status is "Completed", your customer has successfully paid for their order.

**Conclusion**

In this tutorial, I showed you how to add Uniqueepaybd to your WordPress site so that you can start accepting payments. If you have any questions, please leave a comment below.

**Hashtags:** #uniqueepaybd #Wordpress #Paymentgateway #Bangladesh #ecommerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock