Tips How To Add Skrill As Payment Method To Shopify Store (2024)

## Cách thêm Skrill làm phương thức thanh toán để Shopify Store (2024)

Skrill là một phương thức thanh toán trực tuyến phổ biến cho phép các doanh nghiệp chấp nhận thanh toán từ khách hàng ở hơn 200 quốc gia.Đó là một cách nhanh chóng, an toàn và thuận tiện để xử lý các khoản thanh toán và thật dễ dàng để thiết lập trên cửa hàng Shopify của bạn.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm Skrill làm phương thức thanh toán cho cửa hàng Shopify của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo một tài khoản Skrill đến kết nối nó với cửa hàng Shopify của bạn.

### 1. Tạo tài khoản Skrill

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản Skrill.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Skrill và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và tên đầy đủ.Bạn cũng sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình bằng cách nhấp vào liên kết sẽ được gửi cho bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản Skrill của mình, bạn sẽ cần xác minh danh tính của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải lên một bản sao của ID do chính phủ cấp hoặc bằng cách chụp ảnh tự sướng với ID của bạn.

### 2. Kết nối Skrill với cửa hàng Shopify của bạn

Khi bạn đã xác minh tài khoản Skrill của mình, bạn có thể kết nối nó với cửa hàng Shopify của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập bảng quản trị Shopify của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".

Sau đó, nhấp vào phần "Thanh toán" và cuộn xuống phần "Skrill".

Nhấp vào nút "Kết nối" và nhập địa chỉ và mật khẩu email Skrill của bạn.

Sau đó, bạn sẽ cần ủy quyền cho Shopify truy cập vào tài khoản Skrill của bạn.Để làm điều này, nhấp vào nút "ủy quyền".

### 3. Thiết lập cài đặt thanh toán Skrill của bạn

Khi bạn đã kết nối tài khoản Skrill của mình với cửa hàng Shopify của mình, bạn sẽ cần thiết lập cài đặt thanh toán của mình.

Để làm điều này, hãy truy cập bảng quản trị Shopify của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".

Sau đó, nhấp vào phần "Thanh toán" và cuộn xuống phần "Skrill".

Bây giờ bạn có thể đặt cài đặt thanh toán Skrill của mình, chẳng hạn như loại tiền bạn muốn chấp nhận, các khoản phí bạn muốn tính phí và trạng thái đặt hàng sẽ được áp dụng khi khách hàng trả bằng Skrill.

### 4. Kiểm tra phương thức thanh toán skrill của bạn

Khi bạn đã thiết lập cài đặt thanh toán skrill của mình, bạn nên kiểm tra nó để đảm bảo nó hoạt động chính xác.

Để làm điều này, hãy đến cửa hàng Shopify của bạn và thêm một sản phẩm vào giỏ hàng của bạn.

Sau đó, tiến hành thanh toán và chọn Skrill làm phương thức thanh toán của bạn.

Sau đó, bạn sẽ được chuyển hướng đến trang web Skrill nơi bạn có thể nhập chi tiết thanh toán của mình.

Khi bạn đã trả tiền cho đơn đặt hàng của mình, bạn sẽ được trả lại cho cửa hàng Shopify của bạn và đơn đặt hàng của bạn sẽ được xử lý.

### 5. Bắt đầu với Skrill

Skrill là một cách tuyệt vời để chấp nhận thanh toán từ khách hàng ở hơn 200 quốc gia.Đó là một cách nhanh chóng, an toàn và thuận tiện để xử lý các khoản thanh toán và thật dễ dàng để thiết lập trên cửa hàng Shopify của bạn.

Để tìm hiểu thêm về Skrill, hãy truy cập trang web Skrill.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Shopify
* #Commerce
* #Payments
* #SKRill
* #OnlineBusiness
=======================================
## How to add Skrill as a payment method to Shopify store (2024)

Skrill is a popular online payment method that allows businesses to accept payments from customers in over 200 countries. It's a fast, secure, and convenient way to process payments, and it's easy to set up on your Shopify store.

In this guide, we'll show you how to add Skrill as a payment method to your Shopify store. We'll cover everything you need to know, from creating a Skrill account to connecting it to your Shopify store.

### 1. Create a Skrill account

The first step is to create a Skrill account. You can do this by visiting the Skrill website and clicking on the "Sign up" button.

You'll need to provide your email address, password, and full name. You'll also need to verify your email address by clicking on a link that will be sent to you.

Once you've created your Skrill account, you'll need to verify your identity. You can do this by uploading a copy of your government-issued ID or by taking a selfie with your ID.

### 2. Connect Skrill to your Shopify store

Once you've verified your Skrill account, you can connect it to your Shopify store. To do this, go to your Shopify admin panel and click on the "Settings" tab.

Then, click on the "Payments" section and scroll down to the "Skrill" section.

Click on the "Connect" button and enter your Skrill email address and password.

You'll then need to authorize Shopify to access your Skrill account. To do this, click on the "Authorize" button.

### 3. Set up your Skrill payment settings

Once you've connected your Skrill account to your Shopify store, you'll need to set up your payment settings.

To do this, go to your Shopify admin panel and click on the "Settings" tab.

Then, click on the "Payments" section and scroll down to the "Skrill" section.

You can now set your Skrill payment settings, such as the currency you want to accept, the fees you want to charge, and the order status that will be applied when a customer pays with Skrill.

### 4. Test your Skrill payment method

Once you've set up your Skrill payment settings, you should test it to make sure it's working correctly.

To do this, go to your Shopify store and add a product to your cart.

Then, proceed to checkout and select Skrill as your payment method.

You'll then be redirected to the Skrill website where you can enter your payment details.

Once you've paid for your order, you'll be returned to your Shopify store and your order will be processed.

### 5. Get started with Skrill

Skrill is a great way to accept payments from customers in over 200 countries. It's a fast, secure, and convenient way to process payments, and it's easy to set up on your Shopify store.

To learn more about Skrill, visit the Skrill website.

### 5 hashtags in the form of #

* #Shopify
* #ecommerce
* #Payments
* #SKRill
* #OnlineBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock