Share How to Connect CJ Dropshipping with Etsy (2023)

trantinhtu

#Dropshipping #etsy #CJ #Ec Commerce #Singapore ## Cách kết nối CJ Dropshipping với Etsy (2023)

CJ Dropshipping là một nền tảng Dropshipping phổ biến cho phép bạn bán sản phẩm từ các nhà cung cấp Trung Quốc trên cửa hàng trực tuyến của riêng bạn.Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho các mặt hàng thủ công và cổ điển.Nếu bạn đang tìm cách bán các sản phẩm Dropshipping trên Etsy, bạn có thể kết nối tài khoản CJ Dropshipping của mình với cửa hàng Etsy.Điều này sẽ cho phép bạn nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping vào cửa hàng Etsy của bạn và bán chúng trực tiếp cho khách hàng của bạn.

Để kết nối CJ Dropshipping với Etsy, bạn sẽ cần làm theo các bước sau:

1. Tạo tài khoản CJ Dropshipping.
2. Tạo một cửa hàng Etsy.
3. Liên kết tài khoản CJ Dropshipping của bạn với cửa hàng Etsy của bạn.
4. Nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping vào cửa hàng Etsy của bạn.
5. Thiết lập cài đặt vận chuyển của bạn.

Khi bạn đã hoàn thành các bước này, bạn sẽ có thể bắt đầu bán các sản phẩm dropshipping trên Etsy.

### Bước 1: Tạo tài khoản Dropshipping CJ

Để tạo tài khoản CJ Dropshipping, hãy truy cập trang web CJ Dropshipping và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và tên công ty của bạn.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập và bắt đầu sử dụng nền tảng.

### Bước 2: Tạo một cửa hàng Etsy

Để tạo một cửa hàng Etsy, hãy truy cập trang web Etsy và nhấp vào nút "Bán trên Etsy".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần tạo một tên cửa hàng và chọn một danh mục cho cửa hàng của bạn.Khi bạn đã tạo cửa hàng của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu thêm sản phẩm.

### Bước 3: Liên kết tài khoản Dropshipping CJ của bạn với cửa hàng Etsy của bạn

Để liên kết tài khoản CJ Dropshipping của bạn với cửa hàng Etsy của bạn, bạn sẽ cần truy cập trang "Cài đặt" trong tài khoản CJ Dropshipping của bạn.Trong phần "Tích hợp", nhấp vào liên kết "Etsy".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập khóa URL và API Etsy Store của bạn.Khi bạn đã nhập thông tin này, nhấp vào nút "Lưu".

### Bước 4: Nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping vào cửa hàng Etsy của bạn

Để nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping vào cửa hàng Etsy của bạn, bạn sẽ cần truy cập trang "Sản phẩm" trong tài khoản CJ Dropshipping của bạn.Nhấp vào nút "Thêm sản phẩm" và chọn tùy chọn "Etsy".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập khóa URL và API Etsy Store của bạn.Khi bạn đã nhập thông tin này, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm vào cửa hàng Etsy của mình.

### Bước 5: Thiết lập cài đặt vận chuyển của bạn

Khi bạn đã thêm sản phẩm vào cửa hàng Etsy của mình, bạn sẽ cần thiết lập cài đặt vận chuyển của mình.Để làm điều này, hãy truy cập trang "Vận chuyển" trong cửa hàng Etsy của bạn.Bạn sẽ cần nhập giá vận chuyển của mình và chọn một phương thức vận chuyển.Bạn cũng có thể thiết lập một chính sách vận chuyển cho cửa hàng của bạn.

Khi bạn đã hoàn thành các bước này, bạn sẽ có thể bắt đầu bán các sản phẩm dropshipping trên Etsy.

### Lợi ích của việc kết nối CJ Dropshipping với Etsy

Có một số lợi ích để kết nối CJ Dropshipping với Etsy, bao gồm:

*** Tăng lựa chọn sản phẩm: ** CJ Dropshipping có một loạt các sản phẩm có sẵn, vì vậy bạn có thể cung cấp nhiều loại sản phẩm cho khách hàng của mình.
*** Vận chuyển nhanh: ** CJ Dropshipping cung cấp vận chuyển nhanh, vì vậy khách hàng của bạn có thể nhận được sản phẩm của họ nhanh chóng.
*** Tích hợp thuận tiện: ** Tích hợp Dropshipping CJ với Etsy rất dễ sử dụng, vì vậy bạn có thể dễ dàng thêm sản phẩm vào cửa hàng Etsy của mình và theo dõi đơn đặt hàng của mình.
*** Chi phí thấp: ** CJ Dropshipping cung cấp giá thấp, vì vậy bạn có thể kiếm được lợi nhuận từ doanh số bán hàng của mình.

Nếu bạn đang tìm cách bán các sản phẩm dropshipping trên Etsy, việc kết nối CJ Dropshipping với cửa hàng Etsy của bạn là một cách tuyệt vời để bắt đầu.

### hashtags

* #Vận chuyển thả
* #etsy
* #cj
* #Commerce
* #Singapore
=======================================
#Dropshipping #etsy #cj #ecommerce #Singapore ##How to Connect CJ Dropshipping with Etsy (2023)

CJ Dropshipping is a popular dropshipping platform that allows you to sell products from Chinese suppliers on your own online store. Etsy is a popular online marketplace for handmade and vintage items. If you're looking to sell dropshipping products on Etsy, you can connect your CJ Dropshipping account with your Etsy store. This will allow you to import products from CJ Dropshipping into your Etsy store and sell them directly to your customers.

To connect CJ Dropshipping with Etsy, you'll need to follow these steps:

1. Create a CJ Dropshipping account.
2. Create an Etsy store.
3. Link your CJ Dropshipping account to your Etsy store.
4. Import products from CJ Dropshipping into your Etsy store.
5. Set up your shipping settings.

Once you've completed these steps, you'll be able to start selling dropshipping products on Etsy.

### Step 1: Create a CJ Dropshipping account

To create a CJ Dropshipping account, visit the CJ Dropshipping website and click on the "Sign Up" button. You'll need to provide your email address, password, and company name. Once you've created your account, you'll be able to log in and start using the platform.

### Step 2: Create an Etsy store

To create an Etsy store, visit the Etsy website and click on the "Sell on Etsy" button. You'll need to provide your name, email address, and password. You'll also need to create a shop name and choose a category for your store. Once you've created your store, you'll be able to start adding products.

### Step 3: Link your CJ Dropshipping account to your Etsy store

To link your CJ Dropshipping account to your Etsy store, you'll need to go to the "Settings" page in your CJ Dropshipping account. Under the "Integrations" section, click on the "Etsy" link. You'll then be prompted to enter your Etsy store URL and API key. Once you've entered this information, click on the "Save" button.

### Step 4: Import products from CJ Dropshipping into your Etsy store

To import products from CJ Dropshipping into your Etsy store, you'll need to go to the "Products" page in your CJ Dropshipping account. Click on the "Add Products" button and select the "Etsy" option. You'll then be prompted to enter your Etsy store URL and API key. Once you've entered this information, you can start adding products to your Etsy store.

### Step 5: Set up your shipping settings

Once you've added products to your Etsy store, you'll need to set up your shipping settings. To do this, go to the "Shipping" page in your Etsy store. You'll need to enter your shipping rates and choose a shipping method. You can also set up a shipping policy for your store.

Once you've completed these steps, you'll be able to start selling dropshipping products on Etsy.

### Benefits of connecting CJ Dropshipping with Etsy

There are a number of benefits to connecting CJ Dropshipping with Etsy, including:

* **Increased product selection:** CJ Dropshipping has a wide range of products available, so you can offer a wider variety of products to your customers.
* **Fast shipping:** CJ Dropshipping offers fast shipping, so your customers can get their products quickly.
* **Convenient integration:** The CJ Dropshipping integration with Etsy is easy to use, so you can easily add products to your Etsy store and track your orders.
* **Low cost:** CJ Dropshipping offers low prices, so you can make a profit on your dropshipping sales.

If you're looking to sell dropshipping products on Etsy, connecting CJ Dropshipping with your Etsy store is a great way to get started.

### Hashtags

* #Dropshipping
* #etsy
* #cj
* #ecommerce
* #Singapore

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock