Share How to Connect Facebook Marketplace to Shopify Dropship

#facebookMarketplace #Shopify #Dropshipping #Commerce #ecommercemarketing ## Cách kết nối thị trường Facebook để Shopify Dropship

** Kết nối thị trường Facebook với Shopify là một cách tuyệt vời để mở rộng phạm vi của bạn và bán nhiều sản phẩm hơn.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thực hiện chỉ trong một vài bước đơn giản. **

** 1.Tạo một tài khoản Shopify **

Nếu bạn chưa có tài khoản Shopify, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Điều này là miễn phí để làm và bạn có thể đăng ký tại đây: https://www.shopify.com/.

** 2.Cài đặt ứng dụng Facebook Marketplace **

Khi bạn có tài khoản Shopify, bạn có thể cài đặt ứng dụng Facebook Marketplace.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào ** "Ứng dụng" **.Sau đó, tìm kiếm "thị trường Facebook" và nhấp vào nút ** "Cài đặt" **.

** 3.Kết nối tài khoản Facebook của bạn **

Bước tiếp theo là kết nối tài khoản Facebook của bạn với tài khoản Shopify của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào ** "Cài đặt" **.Sau đó, nhấp vào ** "Tích hợp" ** và chọn ** "Facebook Marketplace" **.Nhập chi tiết đăng nhập Facebook của bạn và nhấp vào ** "Kết nối" **.

**4.Thêm sản phẩm vào cửa hàng Facebook Marketplace của bạn **

Bây giờ bạn đã kết nối tài khoản Facebook của mình với tài khoản Shopify của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm vào cửa hàng Facebook Marketplace của mình.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào ** "Sản phẩm" **.Sau đó, nhấp vào nút ** "Thêm sản phẩm" ** và nhập chi tiết sản phẩm của bạn.

** 5.Đặt giá bán của bạn **

Khi bạn thêm một sản phẩm vào cửa hàng thị trường Facebook của mình, bạn sẽ cần đặt giá bán.Bạn có thể đặt giá sản phẩm của mình bằng đô la hoặc đồng tiền địa phương.

** 6.Chia sẻ sản phẩm của bạn trên thị trường Facebook **

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình vào cửa hàng Facebook Marketplace của mình, bạn có thể chia sẻ chúng trên Facebook Marketplace.Để làm điều này, hãy truy cập cửa hàng Facebook Marketplace của bạn và nhấp vào nút ** "chia sẻ" **.Sau đó, chọn những người bạn muốn chia sẻ sản phẩm của mình và nhấp vào ** "Chia sẻ" **.

** 7.Theo dõi doanh số của bạn **

Bạn có thể theo dõi doanh số của mình trên Facebook Marketplace bằng cách truy cập bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào ** "Báo cáo" **.Sau đó, nhấp vào ** "Bán hàng" ** và chọn ** "Facebook Marketplace" **.Điều này sẽ cho bạn thấy một danh sách tất cả doanh số bán hàng của bạn trên Facebook Marketplace, bao gồm ngày bán, sản phẩm được bán và số tiền bán hàng.

** Kết nối thị trường Facebook với Shopify là một cách tuyệt vời để mở rộng phạm vi của bạn và bán nhiều sản phẩm hơn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng thiết lập cửa hàng Shopify của mình và bắt đầu bán trên Facebook Marketplace ngay hôm nay. **

## 5 hashtag ở dạng #

* #facebookMarketplace
* #Shopify
* #Vận chuyển thả
* #Commerce
* #ecommercemarketing
=======================================
#facebookMarketplace #Shopify #Dropshipping #ecommerce #ecommercemarketing ##How to Connect Facebook Marketplace to Shopify Dropship

**Connecting Facebook Marketplace to Shopify is a great way to expand your reach and sell more products. In this article, we'll show you how to do it in just a few simple steps.**

**1. Create a Shopify account**

If you don't already have a Shopify account, you'll need to create one. This is free to do, and you can sign up here: https://www.shopify.com/.

**2. Install the Facebook Marketplace app**

Once you have a Shopify account, you can install the Facebook Marketplace app. To do this, go to your Shopify admin dashboard and click on **"Apps"**. Then, search for "Facebook Marketplace" and click on the **"Install"** button.

**3. Connect your Facebook account**

The next step is to connect your Facebook account to your Shopify account. To do this, go to your Shopify admin dashboard and click on **"Settings"**. Then, click on **"Integrations"** and select **"Facebook Marketplace"**. Enter your Facebook login details and click on **"Connect"**.

**4. Add products to your Facebook Marketplace store**

Now that you've connected your Facebook account to your Shopify account, you can start adding products to your Facebook Marketplace store. To do this, go to your Shopify admin dashboard and click on **"Products"**. Then, click on the **"Add product"** button and enter the details of your product.

**5. Set your selling price**

When you're adding a product to your Facebook Marketplace store, you'll need to set a selling price. You can set the price of your product in either dollars or your local currency.

**6. Share your products on Facebook Marketplace**

Once you've added your products to your Facebook Marketplace store, you can share them on Facebook Marketplace. To do this, go to your Facebook Marketplace store and click on the **"Share"** button. Then, select the people you want to share your products with and click on **"Share"**.

**7. Track your sales**

You can track your sales on Facebook Marketplace by going to your Shopify admin dashboard and clicking on **"Reports"**. Then, click on **"Sales"** and select **"Facebook Marketplace"**. This will show you a list of all your sales on Facebook Marketplace, including the date of the sale, the product sold, and the amount of the sale.

**Connecting Facebook Marketplace to Shopify is a great way to expand your reach and sell more products. By following these steps, you can easily set up your Shopify store and start selling on Facebook Marketplace today.**

## 5 Hashtags in the form of #

* #facebookMarketplace
* #Shopify
* #Dropshipping
* #ecommerce
* #ecommercemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock