Share How to Connect UPS to Shopify (Full 2024 Guide)

## Cách kết nối UPS với Shopify (Hướng dẫn đầy đủ 2024)

### Giới thiệu

Shopify là một nền tảng thương mại điện tử phổ biến cho phép các doanh nghiệp tạo ra các cửa hàng trực tuyến và bán sản phẩm.UPS là một công ty vận chuyển cung cấp nhiều dịch vụ vận chuyển cho các doanh nghiệp thuộc mọi quy mô.Bằng cách kết nối UPS với Shopify, bạn có thể dễ dàng quản lý các đơn đặt hàng vận chuyển của mình và theo dõi các lô hàng của bạn.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kết nối UPS với Shopify.Chúng tôi sẽ đề cập đến các chủ đề sau:

* Những gì bạn cần kết nối UPS với Shopify
* Cách tạo tài khoản UPS
* Cách bổ sung giá vận chuyển UPS cho Shopify
* Cách theo dõi các lô hàng của bạn với UPS

### Những gì bạn cần kết nối UPS với Shopify

Để kết nối UPS với Shopify, bạn sẽ cần những điều sau:

* Một tài khoản Shopify
* Tài khoản UPS
* Máy in nhãn vận chuyển UPS (tùy chọn)

### Cách tạo tài khoản UPS

Để tạo tài khoản UPS, hãy truy cập trang web UPS và nhấp vào liên kết "Tạo tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp tên công ty, thông tin liên lạc và thông tin thẻ tín dụng của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản UPS của mình, bạn sẽ cần kích hoạt nó.Để làm điều này, bạn sẽ cần nhận mã xác minh từ UPS.Bạn có thể nhận mã qua email hoặc tin nhắn văn bản.

### Làm thế nào để thêm giá vận chuyển UPS cho Shopify

Khi bạn đã kích hoạt tài khoản UPS của mình, bạn có thể thêm giá vận chuyển UPS cho Shopify.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Chuyển đến tab "Cài đặt" trong bảng điều hành quản trị viên Shopify của bạn.
2. Nhấp vào phần "Vận chuyển".
3. Nhấp vào nút "Thêm phương thức vận chuyển".
4. Chọn "UPS" từ danh sách các phương thức vận chuyển.
5. Nhập số tài khoản và mật khẩu UPS của bạn.
6. Chọn các dịch vụ vận chuyển mà bạn muốn cung cấp.
7. Nhấp vào nút "Lưu".

### Cách theo dõi các lô hàng của bạn với UPS

Khi bạn đã vận chuyển một gói với UPS, bạn có thể theo dõi tiến trình của nó bằng số theo dõi UPS.Để theo dõi lô hàng của bạn, hãy truy cập trang web UPS và nhập số theo dõi của bạn.Bạn sẽ có thể thấy trạng thái của lô hàng của bạn, bao gồm cả ngày giao hàng ước tính.

### Phần kết luận

Bằng cách kết nối UPS với Shopify, bạn có thể dễ dàng quản lý các đơn đặt hàng vận chuyển của mình và theo dõi các lô hàng của bạn.Điều này có thể giúp bạn cải thiện dịch vụ khách hàng của mình và đảm bảo rằng khách hàng của bạn nhận được đơn đặt hàng đúng hạn.

## 5 hashtags

* #Shopify
* #Ups
* #Commerce
* #Đang chuyển hàng
* #Tracking
=======================================
## How to Connect UPS to Shopify (Full 2024 Guide)

### Introduction

Shopify is a popular e-commerce platform that allows businesses to create online stores and sell products. UPS is a shipping company that provides a variety of shipping services for businesses of all sizes. By connecting UPS to Shopify, you can easily manage your shipping orders and track your shipments.

In this guide, we will show you how to connect UPS to Shopify. We will cover the following topics:

* What you need to connect UPS to Shopify
* How to create a UPS account
* How to add UPS shipping rates to Shopify
* How to track your shipments with UPS

### What you need to connect UPS to Shopify

To connect UPS to Shopify, you will need the following:

* A Shopify account
* A UPS account
* A UPS shipping label printer (optional)

### How to create a UPS account

To create a UPS account, visit the UPS website and click on the "Create an account" link. You will need to provide your company name, contact information, and credit card information.

Once you have created your UPS account, you will need to activate it. To do this, you will need to receive a verification code from UPS. You can either receive the code by email or text message.

### How to add UPS shipping rates to Shopify

Once you have activated your UPS account, you can add UPS shipping rates to Shopify. To do this, follow these steps:

1. Go to the "Settings" tab in your Shopify admin panel.
2. Click on the "Shipping" section.
3. Click on the "Add shipping method" button.
4. Select "UPS" from the list of shipping methods.
5. Enter your UPS account number and password.
6. Select the shipping services that you want to offer.
7. Click on the "Save" button.

### How to track your shipments with UPS

Once you have shipped a package with UPS, you can track its progress using the UPS tracking number. To track your shipment, visit the UPS website and enter your tracking number. You will be able to see the status of your shipment, including the estimated delivery date.

### Conclusion

By connecting UPS to Shopify, you can easily manage your shipping orders and track your shipments. This can help you to improve your customer service and ensure that your customers receive their orders on time.

## 5 Hashtags

* #Shopify
* #Ups
* #ecommerce
* #shipping
* #Tracking

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock