Share How to Connect your Domain to Shopify - Updated 2023

#Shopify #Ec Commerce #DOMAIN #store #Website ** Cách kết nối miền của bạn với Shopify (Cập nhật 2023) **

Kết nối miền của bạn với Shopify là một quá trình đơn giản có thể được hoàn thành chỉ trong vài phút.Khi bạn đã kết nối tên miền của mình, bạn sẽ có thể sử dụng nó để truy cập cửa hàng Shopify của mình và quản lý doanh nghiệp trực tuyến của mình.

** Bước 1: Mua một tên miền **

Bước đầu tiên là mua một tên miền.Bạn có thể làm điều này thông qua một nhà đăng ký tên miền như GoDaddy hoặc Namecheap.Khi bạn đã mua tên miền của mình, bạn sẽ cần cập nhật các bản ghi DNS để trỏ đến cửa hàng Shopify của bạn.

** Bước 2: Cập nhật bản ghi DNS của bạn **

Để cập nhật hồ sơ DNS của bạn, bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản của Nhà đăng ký tên miền.Khi bạn đã đăng nhập, bạn sẽ cần tìm cài đặt DNS cho tên miền của mình.

Cài đặt DNS sẽ thay đổi tùy thuộc vào Nhà đăng ký tên miền của bạn, nhưng chúng thường sẽ bao gồm các mục sau:

*** Tên máy chủ: ** Đây là những máy chủ sẽ giải quyết tên miền của bạn cho cửa hàng Shopify của bạn.
*** Một hồ sơ: ** Những hồ sơ này cho internet tìm nơi tìm cửa hàng Shopify của bạn.
*** Bản ghi cname: ** Những bản ghi này có thể được sử dụng để ánh xạ các tên miền phụ đến các vị trí khác nhau.

Ví dụ: nếu bạn muốn sử dụng tên miền phụ "www.yourdomain.com" để truy cập cửa hàng Shopify của bạn, bạn sẽ cần tạo một bản ghi chỉ vào địa chỉ IP của cửa hàng Shopify của bạn.

** Bước 3: Kết nối miền của bạn với Shopify **

Khi bạn đã cập nhật các bản ghi DNS của mình, bạn có thể kết nối tên miền của mình với Shopify.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào Quản trị viên Shopify của bạn và truy cập ** Cài đặt> Tên miền **.

Trong phần "Tên miền", nhấp vào ** Thêm miền ** và nhập tên miền của bạn.Sau đó, Shopify sẽ xác minh tên miền của bạn và cung cấp cho bạn một bộ hướng dẫn về cách kết nối nó.

** Bước 4: Kiểm tra miền của bạn **

Khi bạn đã kết nối tên miền của mình với Shopify, bạn nên kiểm tra nó để đảm bảo rằng nó hoạt động tốt.Để thực hiện việc này, hãy nhập tên miền của bạn vào trình duyệt và xem bạn có được chuyển hướng đến cửa hàng Shopify của bạn không.

Nếu bạn không được chuyển hướng đến cửa hàng Shopify của mình, bạn có thể cần khắc phục sự cố.Để khắc phục sự cố, hãy kiểm tra những điều sau:

* Đảm bảo hồ sơ DNS của bạn đã được cập nhật chính xác.
* Hãy chắc chắn rằng cửa hàng Shopify của bạn đang trực tuyến và có thể truy cập.
* Đảm bảo trình duyệt của bạn được cấu hình để sử dụng các máy chủ DNS chính xác.

**Phần kết luận**

Kết nối miền của bạn với Shopify là một quá trình đơn giản có thể được hoàn thành chỉ trong vài phút.Khi bạn đã kết nối tên miền của mình, bạn sẽ có thể sử dụng nó để truy cập cửa hàng Shopify của mình và quản lý doanh nghiệp trực tuyến của mình.

** Hashtags: **

* #Shopify
* #Commerce
* #lãnh địa
* #cửa hàng
* #Trang mạng
=======================================
#Shopify #ecommerce #DOMAIN #store #Website **How to Connect Your Domain to Shopify (Updated 2023)**

Connecting your domain to Shopify is a simple process that can be completed in just a few minutes. Once you've connected your domain, you'll be able to use it to access your Shopify store and manage your online business.

**Step 1: Purchase a domain name**

The first step is to purchase a domain name. You can do this through a domain name registrar like GoDaddy or Namecheap. Once you've purchased your domain name, you'll need to update the DNS records to point to your Shopify store.

**Step 2: Update your DNS records**

To update your DNS records, you'll need to log in to your domain name registrar's account. Once you're logged in, you'll need to find the DNS settings for your domain name.

The DNS settings will vary depending on your domain name registrar, but they will typically include the following:

* **Name servers:** These are the servers that will resolve your domain name to your Shopify store.
* **A records:** These records tell the internet where to find your Shopify store.
* **CNAME records:** These records can be used to map subdomains to different locations.

For example, if you want to use the subdomain "www.yourdomain.com" to access your Shopify store, you would need to create an A record that points to your Shopify store's IP address.

**Step 3: Connect your domain to Shopify**

Once you've updated your DNS records, you can connect your domain to Shopify. To do this, log in to your Shopify admin and go to **Settings > Domains**.

In the "Domains" section, click **Add domain** and enter your domain name. Shopify will then verify your domain and provide you with a set of instructions on how to connect it.

**Step 4: Test your domain**

Once you've connected your domain to Shopify, you should test it to make sure it's working properly. To do this, type your domain name into a browser and see if you're redirected to your Shopify store.

If you're not redirected to your Shopify store, you may need to troubleshoot the issue. To troubleshoot, check the following:

* Make sure your DNS records have been updated correctly.
* Make sure your Shopify store is online and accessible.
* Make sure your browser is configured to use the correct DNS servers.

**Conclusion**

Connecting your domain to Shopify is a simple process that can be completed in just a few minutes. Once you've connected your domain, you'll be able to use it to access your Shopify store and manage your online business.

**Hashtags:**

* #Shopify
* #ecommerce
* #DOMAIN
* #store
* #Website

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock