Tips How to connect your Shopify store with Etsy? - CedCommerce

#etsy #Shopify #Ec Commerce #Dropshipping #Multichannel #CedCommerce ** Cách kết nối cửa hàng Shopify của bạn với Etsy? **

Etsy và Shopify là hai trong số các nền tảng thương mại điện tử phổ biến nhất trên thị trường.Etsy là một thị trường cho hàng thủ công và hàng hóa cổ điển, trong khi Shopify là một nền tảng để bán tất cả các loại sản phẩm.Nếu bạn là người bán muốn tiếp cận đối tượng rộng hơn, việc kết nối cửa hàng Shopify của bạn với Etsy có thể là một cách tuyệt vời để làm điều đó.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kết nối cửa hàng Shopify của bạn với Etsy chỉ trong một vài bước đơn giản.

** Bước 1: Tạo tài khoản Etsy **

Nếu bạn chưa có tài khoản Etsy, bạn sẽ cần tạo một tài khoản trước khi bạn có thể kết nối cửa hàng Shopify của mình.Để làm điều này, hãy truy cập trang web Etsy và nhấp vào nút "Đăng ký".Sau đó, bạn sẽ cần nhập địa chỉ email, mật khẩu và một vài chi tiết khác.

** Bước 2: Cài đặt ứng dụng Etsy **

Khi bạn đã tạo tài khoản Etsy của mình, bạn sẽ cần cài đặt ứng dụng Etsy trên cửa hàng Shopify của bạn.Để làm điều này, hãy đến Shopify App Store và tìm kiếm "Etsy".Khi bạn đã tìm thấy ứng dụng, nhấp vào nút "Cài đặt".

** Bước 3: Kết nối cửa hàng Shopify của bạn với Etsy **

Sau khi ứng dụng Etsy được cài đặt, bạn sẽ cần kết nối cửa hàng Shopify của mình với Etsy.Để làm điều này, hãy truy cập phần "Cài đặt" trong cửa hàng Shopify của bạn và nhấp vào tab "Etsy".Sau đó, bạn sẽ cần nhập chi tiết đăng nhập Etsy của mình và nhấp vào nút "Kết nối".

** Bước 4: Đồng bộ hóa sản phẩm của bạn **

Khi cửa hàng Shopify của bạn được kết nối với Etsy, bạn sẽ cần đồng bộ hóa sản phẩm của mình.Để làm điều này, hãy truy cập phần "Sản phẩm" của cửa hàng Shopify của bạn và nhấp vào nút "Đồng bộ hóa với Etsy".Sau đó, bạn sẽ cần chọn các sản phẩm mà bạn muốn đồng bộ hóa với Etsy và nhấp vào nút "Đồng bộ hóa".

** Bước 5: Bắt đầu bán trên Etsy! **

Khi sản phẩm của bạn được đồng bộ hóa với Etsy, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Để làm điều này, hãy truy cập cửa hàng Etsy của bạn và nhấp vào nút "Thêm danh sách".Sau đó, bạn sẽ cần nhập chi tiết sản phẩm của mình, đặt giá và chọn phương thức vận chuyển.Khi bạn đã hoàn tất, nhấp vào nút "Danh sách" và sản phẩm của bạn sẽ được trực tiếp trên Etsy!

** Kết nối cửa hàng Shopify của bạn với ETSY là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn và tăng doanh số của bạn.Bằng cách làm theo các bước đơn giản này, bạn có thể chạy và chạy ngay lập tức! **

** 5 hashtags: **

* #etsy
* #Shopify
* #Commerce
* #Vận chuyển thả
* #Multichannel
=======================================
#etsy #Shopify #ecommerce #Dropshipping #Multichannel #CedCommerce **How to Connect Your Shopify Store with Etsy?**

Etsy and Shopify are two of the most popular eCommerce platforms on the market. Etsy is a marketplace for handmade and vintage goods, while Shopify is a platform for selling all sorts of products. If you're a seller who wants to reach a wider audience, connecting your Shopify store with Etsy can be a great way to do so.

In this article, we'll show you how to connect your Shopify store with Etsy in just a few simple steps.

**Step 1: Create an Etsy account**

If you don't already have an Etsy account, you'll need to create one before you can connect your Shopify store. To do this, visit the Etsy website and click on the "Sign Up" button. You'll then need to enter your email address, password, and a few other details.

**Step 2: Install the Etsy app**

Once you've created your Etsy account, you'll need to install the Etsy app on your Shopify store. To do this, go to the Shopify App Store and search for "Etsy". Once you've found the app, click on the "Install" button.

**Step 3: Connect your Shopify store with Etsy**

Once the Etsy app is installed, you'll need to connect your Shopify store with Etsy. To do this, go to the "Settings" section of your Shopify store and click on the "Etsy" tab. You'll then need to enter your Etsy login details and click on the "Connect" button.

**Step 4: Sync your products**

Once your Shopify store is connected with Etsy, you'll need to sync your products. To do this, go to the "Products" section of your Shopify store and click on the "Sync with Etsy" button. You'll then need to select the products that you want to sync with Etsy and click on the "Sync" button.

**Step 5: Start selling on Etsy!**

Once your products are synced with Etsy, you're ready to start selling! To do this, go to your Etsy shop and click on the "Add a listing" button. You'll then need to enter the details of your product, set a price, and choose a shipping method. Once you're done, click on the "List" button and your product will be live on Etsy!

**Connecting your Shopify store with Etsy is a great way to reach a wider audience and grow your sales. By following these simple steps, you can be up and running in no time!**

**5 Hashtags:**

* #etsy
* #Shopify
* #ecommerce
* #Dropshipping
* #Multichannel

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock