Share How to Create Amazon Seller Account

## Cách tạo tài khoản người bán Amazon

#Amazon #Seller #Account #Ec Commerce #Business

** Bước 1: Tạo tài khoản trung tâm của người bán Amazon **

Để tạo tài khoản Amazon Seller Central, bạn sẽ cần truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu bán sản phẩm trên Amazon.

** Bước 2: Thiết lập tài khoản người bán Amazon của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản người bán Amazon của mình, bạn sẽ cần thiết lập cài đặt tài khoản của mình.Điều này bao gồm nhập thông tin kinh doanh của bạn, thêm sản phẩm của bạn và đặt giá vận chuyển của bạn.Bạn cũng có thể thiết lập tùy chọn thanh toán của mình và chọn một phương thức thực hiện.

** Bước 3: Thêm sản phẩm vào tài khoản người bán Amazon của bạn **

Bước tiếp theo là thêm sản phẩm vào tài khoản người bán Amazon của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải lên một tệp danh sách sản phẩm hoặc bằng cách thêm sản phẩm theo cách thủ công.Khi bạn thêm một sản phẩm, bạn sẽ cần nhập tiêu đề sản phẩm, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho sản phẩm của mình và đặt giá vận chuyển của bạn.

** Bước 4: Đặt giá vận chuyển của bạn **

Khi bạn đặt giá vận chuyển của mình, bạn sẽ cần quyết định xem bạn có muốn cung cấp vận chuyển miễn phí hay tính phí vận chuyển hay không.Bạn cũng có thể chọn một giá vận chuyển phẳng hoặc tỷ lệ vận chuyển được tính toán.Nếu bạn chọn tỷ lệ vận chuyển được tính toán, bạn sẽ cần nhập chi phí vận chuyển cho từng hạng cân và mỗi điểm đến vận chuyển.

** Bước 5: Bắt đầu bán sản phẩm của bạn! **

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình vào tài khoản người bán Amazon và đặt giá vận chuyển, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán sản phẩm của mình!Bạn có thể bắt đầu bằng cách quảng bá sản phẩm của mình trên Amazon và bằng cách điều khiển lưu lượng truy cập đến các trang danh sách Amazon của bạn.

** Dưới đây là một số mẹo để bán trên Amazon: **

*** Đặt giá cạnh tranh. ** Đảm bảo rằng giá của bạn cạnh tranh với những người bán khác trên Amazon.
*** Cung cấp dịch vụ khách hàng tuyệt vời. ** Điều này bao gồm trả lời các yêu cầu của khách hàng một cách nhanh chóng và giải quyết bất kỳ vấn đề nào ngay lập tức.
*** Thúc đẩy sản phẩm của bạn. ** Lái xe đến các trang danh sách Amazon của bạn bằng cách sử dụng phương tiện truyền thông xã hội, tiếp thị qua email và quảng cáo trả tiền.
*** Cung cấp vận chuyển miễn phí. ** Cung cấp vận chuyển miễn phí là một cách tuyệt vời để thu hút khách hàng và tăng doanh số của bạn.

** Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể bán thành công sản phẩm của mình trên Amazon và phát triển doanh nghiệp của mình. **
=======================================
## How to Create Amazon Seller Account

#Amazon #Seller #Account #ecommerce #Business

**Step 1: Create an Amazon Seller Central account**

To create an Amazon Seller Central account, you will need to visit the Amazon Seller Central website and click the "Sign Up" button. You will then be prompted to enter your email address and create a password. Once you have created your account, you will be able to start selling products on Amazon.

**Step 2: Set up your Amazon Seller account**

Once you have created your Amazon Seller account, you will need to set up your account settings. This includes entering your business information, adding your products, and setting your shipping rates. You can also set up your payment preferences and choose a fulfillment method.

**Step 3: Add products to your Amazon Seller account**

The next step is to add products to your Amazon Seller account. You can do this by either uploading a product listing file or by adding products manually. When you add a product, you will need to enter the product title, description, price, and images. You will also need to choose a category for your product and set your shipping rates.

**Step 4: Set your shipping rates**

When you set your shipping rates, you will need to decide whether you want to offer free shipping or charge a shipping fee. You can also choose a flat shipping rate or a calculated shipping rate. If you choose a calculated shipping rate, you will need to enter the shipping costs for each weight class and each shipping destination.

**Step 5: Start selling your products!**

Once you have added your products to your Amazon Seller account and set your shipping rates, you are ready to start selling your products! You can start by promoting your products on Amazon and by driving traffic to your Amazon listing pages.

**Here are some tips for selling on Amazon:**

* **Set competitive prices.** Make sure that your prices are competitive with other sellers on Amazon.
* **Provide excellent customer service.** This includes responding to customer inquiries quickly and resolving any issues promptly.
* **Promote your products.** Drive traffic to your Amazon listing pages by using social media, email marketing, and paid advertising.
* **Offer free shipping.** Offering free shipping is a great way to attract customers and increase your sales.

**By following these tips, you can successfully sell your products on Amazon and grow your business.**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock