Share How To Create Seller Account On Etsy

#etsy #SellerAccount #etsyshop #etsytutorial #etsyshopowner ## Cách tạo tài khoản người bán trên Etsy

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến, nơi bạn có thể bán đồ thủ công, cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn quan tâm đến việc bắt đầu cửa hàng Etsy của riêng bạn, bạn sẽ cần tạo một tài khoản người bán.Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình tạo tài khoản người bán Etsy, vì vậy bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm của mình ngay hôm nay.

** Bước 1: Truy cập Etsy.com **

Bước đầu tiên là truy cập Etsy.com.Khi bạn ở trên trang web, nhấp vào nút "Bán" ở góc trên cùng bên phải của trang.

** Bước 2: Tạo tài khoản của bạn **

Sau đó, bạn sẽ được nhắc tạo một tài khoản.Nhập địa chỉ email, mật khẩu và tên cửa hàng của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ của Etsy.

** Bước 3: Xác minh địa chỉ email của bạn **

Etsy sẽ gửi một email xác minh đến địa chỉ bạn đã cung cấp.Nhấp vào liên kết trong email để xác minh tài khoản của bạn.

** Bước 4: Thêm thông tin cửa hàng của bạn **

Khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thêm thông tin về cửa hàng của mình.Điều này bao gồm tên cửa hàng, mô tả và vị trí của bạn.Bạn cũng có thể thêm logo và tải lên ảnh của các sản phẩm của mình.

** Bước 5: Thiết lập thông tin thanh toán của bạn **

Etsy sẽ cần thông tin thanh toán của bạn để họ có thể xử lý doanh số.Bạn có thể thêm thẻ tín dụng hoặc thông tin tài khoản ngân hàng của bạn.

** Bước 6: Liệt kê sản phẩm đầu tiên của bạn **

Bây giờ cửa hàng của bạn đã được thiết lập, bạn có thể bắt đầu liệt kê các sản phẩm của mình.Để làm điều này, nhấp vào nút "Liệt kê một sản phẩm" ở góc trên cùng bên phải của trang.Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập thông tin về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh.

** Bước 7: Quảng cáo cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn sẽ cần quảng bá cửa hàng của mình để mọi người có thể tìm thấy nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy quảng cáo và tham gia các chương trình tiếp thị của Etsy.

**Chúc mừng!Bây giờ bạn đã tạo một tài khoản người bán Etsy. **

Dưới đây là một số mẹo để bắt đầu:

*** Chụp ảnh tốt về sản phẩm của bạn. ** Điều đầu tiên mọi người sẽ thấy khi họ ghé thăm cửa hàng của bạn là ảnh sản phẩm của bạn.Hãy chắc chắn rằng họ rõ ràng, được chiếu sáng tốt và thể hiện các sản phẩm của bạn dưới ánh sáng tốt nhất.
*** Viết mô tả chi tiết về các sản phẩm của bạn. ** Mọi người muốn biết họ đang mua gì, vì vậy hãy chắc chắn bao gồm một mô tả chi tiết về từng sản phẩm.Điều này bao gồm các vật liệu được sử dụng, kích thước và bất kỳ thông tin liên quan nào khác.
*** Đặt giá cạnh tranh. ** Bạn không muốn định giá sản phẩm của mình quá cao, nhưng bạn cũng không muốn định giá chúng quá thấp.Thực hiện một số nghiên cứu để xem những sản phẩm tương tự đang bán cho những gì, và sau đó đặt giá của bạn cho phù hợp.
*** Quảng cáo cửa hàng của bạn. ** Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần quảng bá cửa hàng của mình để mọi người có thể tìm thấy nó.Chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy quảng cáo và tham gia các chương trình tiếp thị của Etsy.

Với một chút nỗ lực, bạn có thể bắt đầu bán các sản phẩm thủ công của mình trên Etsy và kiếm thêm một số tiền.

## 5 hashtags cho bài viết này:

* #etsy
* #SellerAccount
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #etsyshopowner
=======================================
#etsy #SellerAccount #etsyshop #etsytutorial #etsyshopowner ## How to Create a Seller Account on Etsy

Etsy is a popular online marketplace where you can sell handmade, vintage, and craft supplies. If you're interested in starting your own Etsy shop, you'll need to create a seller account. This article will walk you through the process of creating an Etsy seller account, so you can start selling your products today.

**Step 1: Go to Etsy.com**

The first step is to go to Etsy.com. Once you're on the site, click the "Sell" button in the top right corner of the page.

**Step 2: Create your account**

You'll then be prompted to create an account. Enter your email address, password, and a shop name. You'll also need to agree to Etsy's terms of service.

**Step 3: Verify your email address**

Etsy will send a verification email to the address you provided. Click the link in the email to verify your account.

**Step 4: Add your shop information**

Once your account is verified, you can start adding information about your shop. This includes your shop name, description, and location. You can also add a logo and upload photos of your products.

**Step 5: Set up your payment information**

Etsy will need your payment information so they can process sales. You can add your credit card or bank account information.

**Step 6: List your first product**

Now that your shop is set up, you can start listing your products. To do this, click the "List a product" button in the top right corner of the page. You'll then be prompted to enter information about your product, such as the title, description, price, and photos.

**Step 7: Promote your shop**

Once you've listed your products, you'll need to promote your shop so people can find it. You can do this by sharing it on social media, running ads, and participating in Etsy's marketing programs.

**Congratulations! You've now created an Etsy seller account.**

Here are some tips for getting started:

* **Take good photos of your products.** The first thing people will see when they visit your shop is your product photos. Make sure they're clear, well-lit, and show off your products in the best light.
* **Write detailed descriptions of your products.** People want to know what they're buying, so be sure to include a detailed description of each product. This includes the materials used, the size, and any other relevant information.
* **Set competitive prices.** You don't want to price your products too high, but you also don't want to price them too low. Do some research to see what similar products are selling for, and then set your prices accordingly.
* **Promote your shop.** Once you've listed your products, you need to promote your shop so people can find it. Share it on social media, run ads, and participate in Etsy's marketing programs.

With a little effort, you can start selling your handmade products on Etsy and make some extra money.

## 5 Hashtags for this article:

* #etsy
* #SellerAccount
* #etsyshop
* #etsytutorial
* #etsyshopowner

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock